มือใหม่ หัดหยุดจ่าย เดือนนี้เป็นเดือนแรกครับผม

12 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #8631 โดย chayanunsan
ผมมีเรื่องมา Update ให้พี่ๆฟังพร้อมสอบถามด้วยครับ
หลังจากที่เจ้าหนี้หายไปประมาณ 1 เดือน ไม่ติดต่อกลับหาผมเลย แต่ขณะนี้เริ่มมีเจ้าหนี้ติดต่อกลับมาแล้วครับ รายละเอียดดังนี้เลยครับ
กสกรไทย -ยังไม่ติดต่อกลับมาเลย เงียบหายเลยครับ
กสกรไทย - ยังไม่ติดต่อกลับมาเลย เงียบหายเลยครับ
เฟิร์สช้อยส์ - โทรมาอาทิตย์และครังครับ พูดจาดีมาก จะให้ประนอมหนี้อย่างเดียว แต่ผมก็ตอบกลับคำเดิมๆ ครับ ว่ายังไม่มีครับ
ยูเมะ - รายนี้โทรมาทุกวันครับ โทรมาทั้งมือถือและที่ทำงาน วันละ 2 รอบ แถมช่วงปลายเดือนโทรมาบ่อยมาก เพราะว่าเงินเดือนออกแล้วรบกวนให้ เราไปชำระเงินให้ด้วย แต่ผมก็ตอบกลับไปว่ายังไม่มีเงินครับ เจ้าหน้าที่ก็พูดว่าเงินเดือนออกแล้ววันนี้ก็ต้องมีเงินสิครับ และยังทำงานที่เดิมด้วย คืออยากสอบส
ถามพี่ๆว่าถ้าเป็นพี่ๆจะรับมือแบบไหนครับ พอดีผมได้เข้าไปอ่านในกระทู้ปักหมุดแล้วครับ แต่อยากสอบถามพี่ๆเพิ่มเติมครับ
โลตัล - รายนี้โทรมาทุกวันเป็นผู้ชายพูดบอกว่าให้เราจ่ายวันนี้ เวลานี้เลย เสียงดุมากและพูดไม่เข้าหูเอามากๆเลยครับกดเงินเค้ามาต้องมีบัญญาใช้คืนสิ คำพูดแรงและยังมีอีกเยอะครับ และแถมขู่ว่าจะอายัดเงินเดือน ถ้าเราพูดแรงๆกลับไปคืนนี้ได้หรือเปล่าครับ แล้วเราจะผิดหรือเปล่าครับ คือบางทีผมก็ทนไม่ได้เหมือนกันครับกับคำพูดของพนักงานที่โทรมา

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #8636 โดย Ly89

vorravut เขียน: คืออยากสอบถามพี่ๆว่าถ้าเป็นพี่ๆจะรับมือแบบไหนครับ พอดีผมได้เข้าไปอ่านในกระทู้ปักหมุดแล้วครับ แต่อยากสอบถามพี่ๆเพิ่มเติมครับ

โลตัล - รายนี้โทรมาทุกวันเป็นผู้ชายพูดบอกว่าให้เราจ่ายวันนี้ เวลานี้เลย เสียงดุมากและพูดไม่เข้าหูเอามากๆเลยครับกดเงินเค้ามาต้องมีบัญญาใช้คืนสิ คำพูดแรงและยังมีอีกเยอะครับ และแถมขู่ว่าจะอายัดเงินเดือน ถ้าเราพูดแรงๆกลับไปคืนนี้ได้หรือเปล่าครับ แล้วเราจะผิดหรือเปล่าครับ คือบางทีผมก็ทนไม่ได้เหมือนกันครับกับคำพูดของพนักงานที่โทรมา

.

ถ้ามันไม่เคารพศักดิ์ศรีของความเป็นมนุษย์ด้วยกัน ก็ไม่จำเป็นต้องรับฟังอย่างเดียว

....จัดเต็มให้มันไป...

.

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #8637 โดย meawpung

vorravut เขียน: ผมมีเรื่องมา Update ให้พี่ๆฟังพร้อมสอบถามด้วยครับ
หลังจากที่เจ้าหนี้หายไปประมาณ 1 เดือน ไม่ติดต่อกลับหาผมเลย แต่ขณะนี้เริ่มมีเจ้าหนี้ติดต่อกลับมาแล้วครับ รายละเอียดดังนี้เลยครับ
กสกรไทย -ยังไม่ติดต่อกลับมาเลย เงียบหายเลยครับ
กสกรไทย - ยังไม่ติดต่อกลับมาเลย เงียบหายเลยครับ
เฟิร์สช้อยส์ - โทรมาอาทิตย์และครังครับ พูดจาดีมาก จะให้ประนอมหนี้อย่างเดียว แต่ผมก็ตอบกลับคำเดิมๆ ครับ ว่ายังไม่มีครับ
ยูเมะ - รายนี้โทรมาทุกวันครับ โทรมาทั้งมือถือและที่ทำงาน วันละ 2 รอบ แถมช่วงปลายเดือนโทรมาบ่อยมาก เพราะว่าเงินเดือนออกแล้วรบกวนให้ เราไปชำระเงินให้ด้วย แต่ผมก็ตอบกลับไปว่ายังไม่มีเงินครับ เจ้าหน้าที่ก็พูดว่าเงินเดือนออกแล้ววันนี้ก็ต้องมีเงินสิครับ และยังทำงานที่เดิมด้วย คืออยากสอบส
ถามพี่ๆว่าถ้าเป็นพี่ๆจะรับมือแบบไหนครับ พอดีผมได้เข้าไปอ่านในกระทู้ปักหมุดแล้วครับ แต่อยากสอบถามพี่ๆเพิ่มเติมครับ

เจ้าหนี้เขาทำทุกอย่างเพื่อกดดันคุณ ถ้าคุณทนได้ สักสี่เดือนก็สบายแล้วครับ

ถ้าพูดไม่ดีก็ไม่ต้องคุย วางสายไปเลยครับ แต่ต้องรับโทรศัพท์นะ เด๊วมันนึกว่าเราเปนไร หรือจะหายหน้า มันอาจจะฟ้องเร็ว

12 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #8668 โดย chayanunsan
ขอบคุณ พี่ batk และ พี่ Narasingh มากๆเลยครับ ที่เข้ามาช่วยตอบข้อสงใสของผมครับ

12 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #8681 โดย meawpung

vorravut เขียน: ขอบคุณ พี่ batk และ พี่ Narasingh มากๆเลยครับ ที่เข้ามาช่วยตอบข้อสงใสของผมครับ

ด้วยความยินดีครับ :P

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.388 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena