แก้ปัญหาอย่างไรเมื่อหลงปรับโครงสร้างหนี้ไปแล้ว

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #18992 โดย soravis
ทำการปรับโครงสร้างหนี้จากหนี้บัตรเครดิตปกติ ไปแล้วจำนวน 3 บัตร แต่ก็ยังจ่ายไม่ไหว มีทางออกอย่างไรบ้างครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #18993 โดย Skynine

soravis เขียน: ทำการปรับโครงสร้างหนี้จากหนี้บัตรเครดิตปกติ ไปแล้วจำนวน 3 บัตร แต่ก็ยังจ่ายไม่ไหว มีทางออกอย่างไรบ้างครับ

“สัญญา นรก”...คืออะไร? อ่านให้จบอ่านให้ครบแล้วจะเข้าใจ พี่อัง สวยประหาร
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=6343&Itemid=29

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #18994 โดย soravis
ขอบคุณมากครับ คงต้องจำใจยอมรับ ความพลาดพลั้งที่ร้ายแรง เสียแล้ว :cry2:

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #18995 โดย Skynine

soravis เขียน: ขอบคุณมากครับ คงต้องจำใจยอมรับ ความพลาดพลั้งที่ร้ายแรง เสียแล้ว :cry2:

ก็ไม่ใช่เรื่องร้ายแรงอะไรนักหรอกนะ..เพียงว่าเราหลงกลทวงหนี้เท่านั้น..
ถือเป็นบทเรียนแล้วกัน..หากว่ายังไม่มีการจ่ายเงินสัญญานั้นก็ไม่สมบูรณ์..อย่ากังวล
หากว่าพลาดไป..จ่ายแล้ว แล้วจ่ายไม่ไหว ก็ไม่ต้องไปตกใจหรือเครียด..ปล่อยวางทำใจให้นิ่ง
เพียงแต่ยอดหนี้ที่ฟ้องไม่ใช่ยอดเก่า...เป็นยอดหนี้ใหม่ และไอ้ที่หมกเม็ดไว้เจ้าหนี้จะทำผิดให้เป็นถูก..(ดอกเบี้ย)..
เราถูกฟ้องเร็วขึ้น แต่ไม่ว่าอย่างไรถ้าเรามีเงินเมื่อไร..เสียงเราย่อมดีและดังกว่าเจ้าหนี้..
คุณทราบใช่ไหมว่าแฮร์คัตนั้นทำได้ตลอดชีพนะ...อ่านให้มากๆ ทบทวนซ้ำไป-มา
จนตกผลึก..แล้วจะเข้าใจนำไปใช้แก้หนี้ได้...อย่ากังวล การเป็นหนี้ไม่ใช่เรื่องอับอาย
หรืออดสูอะไรทั้งนั้น เราแค่พลาด แต่มันแก้ไขได้ มีเงินย้อนรอยขอดเกล็ดเจ้าปิดไปทีละบัตร ตามกำลังที่มี...
ทุกอย่างเมื่อสติมา ปัญญาเกิด หนี้หมดอย่างถูกวิธี เป็นกำลังใจ สู้ๆๆ พี่อัง สวยประหาร[/size][/color]

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19009 โดย Champcyber99
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19094 โดย soravis
(o_O) ขอบคุณมากมาย เลยครับสำหรับกำลังใจ กับสมาชิกใหม่อย่างผม ที่ผ่านมายังไม่เจอการทวงหนี้แบบโหดๆ แต่เรา ก็จ่ายบ้างไม่จ่ายบ้าง มีจดหมายจากสำนักงานกฏหมายส่งมาที่บ้านก็เยอะครับ เครียดเหมือนกันเงินเดือนก็ไม่พอใช้ เพราะจ่ายเจ้าหนี้ไปหมด ต้องยืมเพื่อนๆ บ้าง เพิ่งมาเจอ หนังสือ "ล้างหนี้บัตรเครดิตขั้นเทพ" เมื่อ 2 วันก่อนจึงได้รู้จัก เวปนี้ ..... ยอมรับครับว่าอ่านหนังสือตอนแรกๆ มีกำลังใจมากเพราะไม่รู้ว่ามีวิธีแก้ไขแบบนี้ แต่พอเจอ "สัญญานรก" เข้าให้ เริ่มหวั่นๆ อีกแล้วเพราะเรากลับเป็นฝ่ายผิดเต็มประตู คิดแล้วเสียดายมากๆ ที่ทำไมเราไม่เจอเวป หรือ หนังสือให้เร็วกว่านี้ แต่ก็ไม่ถึงกับเสียขวัญเหมือนเมื่อก่อนนะครับ เพราะมีเพื่อนๆ สมาชิกคอยให้คำปรึกษา และให้กำลังใจดีๆ แบบนี้ อุ่นใจเหมือนกัน ....ต่อไปหากเจอคนที่เค้ามีปัญหาเรื่องหนี้สินมาปรึกษาจะแนะนำให้รู้จักเวปและหนังสือ ดีๆ นี้ แน่นอน.....ตอนนี้ตัดสินใจหยุดจ่ายก่อนเลยครับเพื่อต้องนำเงินมาใช้ในสิ่งจำเป็นกับชีวิตมากๆก่อน...แต่ก็กลัวครับว่าประเภทผมนั้นต้องโดนฟ้องเร็วแน่ๆ....555 :sweat:

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19145 โดย สู้ยิบตา
เราก็ดันไปทำสัญญานรกไปก่อนที่จะรู้จักเวปนี้เหมือนกันค่ะ

โชคดีหน่อยที่ทำไปได้แค่ 1 ตัว ของยูเมะ ตอนนี้ก็รอเค้าฟ้องอย่างเดียวเลยค่ะ

ตอนนั้นพลาดเพราะคิดว่าเค้าจะช่วยตอนที่น้ำท่วม ซวยอย่างเดียวเลย :say:

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19228 โดย 1652

soravis เขียน: (o_O) ขอบคุณมากมาย เลยครับสำหรับกำลังใจ กับสมาชิกใหม่อย่างผม ที่ผ่านมายังไม่เจอการทวงหนี้แบบโหดๆ แต่เรา ก็จ่ายบ้างไม่จ่ายบ้าง มีจดหมายจากสำนักงานกฏหมายส่งมาที่บ้านก็เยอะครับ เครียดเหมือนกันเงินเดือนก็ไม่พอใช้ เพราะจ่ายเจ้าหนี้ไปหมด ต้องยืมเพื่อนๆ บ้าง เพิ่งมาเจอ หนังสือ "ล้างหนี้บัตรเครดิตขั้นเทพ" เมื่อ 2 วันก่อนจึงได้รู้จัก เวปนี้ ..... ยอมรับครับว่าอ่านหนังสือตอนแรกๆ มีกำลังใจมากเพราะไม่รู้ว่ามีวิธีแก้ไขแบบนี้ แต่พอเจอ "สัญญานรก" เข้าให้ เริ่มหวั่นๆ อีกแล้วเพราะเรากลับเป็นฝ่ายผิดเต็มประตู คิดแล้วเสียดายมากๆ ที่ทำไมเราไม่เจอเวป หรือ หนังสือให้เร็วกว่านี้ แต่ก็ไม่ถึงกับเสียขวัญเหมือนเมื่อก่อนนะครับ เพราะมีเพื่อนๆ สมาชิกคอยให้คำปรึกษา และให้กำลังใจดีๆ แบบนี้ อุ่นใจเหมือนกัน ....ต่อไปหากเจอคนที่เค้ามีปัญหาเรื่องหนี้สินมาปรึกษาจะแนะนำให้รู้จักเวปและหนังสือ ดีๆ นี้ แน่นอน.....ตอนนี้ตัดสินใจหยุดจ่ายก่อนเลยครับเพื่อต้องนำเงินมาใช้ในสิ่งจำเป็นกับชีวิตมากๆก่อน...แต่ก็กลัวครับว่าประเภทผมนั้นต้องโดนฟ้องเร็วแน่ๆ....555 :sweat:

เราปรับปรุงทุกใบเลยไม่ต่ำกว่า 6 ใบ ตอนนี้ก็รอให้มันฟ้องอย่าเดียวเพราะตกงานอยู่ อย่ากลัวไปเลย
แรกๆเราก็เครียดนะ เนี่ยก็ผ่านไป6-7 เดือนแล้ว ใกล้หมายศาลมาแล้วมั๊ง แต่คิดว่า หมายศาลคงมาเฉพาะยอดใหญ่ๆหรือปล่าวก็ไม่รู้

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.565 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena