คนเพิ่งหยุดจ่ายหนี้

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #16447 โดย snoww
(o_O) ดิฉันเป็นหนี้อิออนและอีซี่บายใบละ50,000เพิ่งหยุดจ่ายมา1เดือนจะประนอมหนี้ยังงัยดีเครียดจิงๆๆรวมหนี้2ใบก็100,000กว่า

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #16450 โดย Pych
สวัสดีครับ สมาชิกใหม่ ตั้งกระทู้แบบนี้ จะเล่าเรื่อง หรือจะถามครับ

แต่ว่าห้องนี้เป็นห้องสำหรับเล่าเรื่องราวต่างๆ จิปาถะ แต่ห้ามถามปัญหาหนี้นะครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #16454 โดย Pych

snoww เขียน: (o_O) ดิฉันเป็นหนี้อิออนและอีซี่บายใบละ50,000เพิ่งหยุดจ่ายมา1เดือนจะประนอมหนี้ยังงัยดีเครียดจิงๆๆรวมหนี้2ใบก็100,000กว่า

อ่านกระทู้นี้ก่อนคิดจะประนอมหนี้นะครับ

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=6343&Itemid=29

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #18644 โดย snoww
(o_O) เป็นหนี้อิออน50,000หยุดจ่ายมา2เดือนแล้วโทรบ่อยมากแล้วยังบอกว่าจะตามมาที่บ้านด้วยค่ะดิฉันยังไม่ได้ให้ครอบครัวรู้กลัวแม่ตกใจแบบนี้จะแก้ไขปัญหายังงัยได้บ้างและอีกอย่าง1ค่ะเจ้าหน้าที่เขาไล่ให้เราไปหากู้ยืมใครมาก็ได้เพื่อมาใช้หนี้ค่ะพูดจาไม่ดีมากๆๆเลยและบอกว่าจะส่งเรื่องฟ้องศาลด้วยค่ะ

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #18646 โดย balm
ไม่ต้องกังวลมากนักค่ะ ให้ไปอ่านในกระทู้ที่ปักหมุดสีแดง ในนั้นมีคำตอบให้ทั้งหมดเลยค่ะ
ต้องอ่านข้อมูลต่างๆก่อนค่ะ เรื่องที่เจอไม่น่าตกใจค่ะ เป็นหน้าที่ของทางเจ้าหนี้ที่จะทวงค่ะ
แต่ เขาไม่มีสิทธิข่มขู่เราค่ะ ถ้าเขาบอกว่าจะมาที่บ้านก็บอกไปเลยค่ะว่า จะแจ้งไปยังธนาคารแห่งประเทศไทย ร้องเรียนว่าโดนข่มขู่ คุกคาม ในกระทู้มีวิธีการตอบพวกนี้แล้วค่ะ อ่านมากๆนะค่ะ
อย่าไปกลัวคนพวกนี้ค่ะ อ่าน 74 วิธีที่โดนทวงหนี้ จะมีบอกวิธีแก้ไขให้ค่ะ

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #18655 โดย Pych
ลองอ่านกระทู้นี้ แล้วลองเอาไปใช้ดูนะครับ

อีกหนึ่ง...ใน"มุขขำๆ"​; ที่เอาไว้ใช้โต้ตอบกับไอ้พวกทวง​หนี้
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=1301&Itemid=29

การทวงหนี้แบบควายๆ...โดยการใช้ "มุขควาย"
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=18235&Itemid=29

หยุดจ่ายได้แค่ 2 เดือน มันยังไม่ฟ้องหรอกครับ
เคยได้ยินไหมครับ หมาเห่า ไม่กัด

Anakin.Debt
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: snoww

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #18680 โดย ไข่กระทะ
มีอิอ้อนแบบคุณ snoww เหมือนกันค่ะ เข้ารอบบิลที่ 3 แล้วช่วงนี้เจ้าอ้อนเค้าเลยทวงแซ่บ โทรจิก กันถี่ขึ้น พร้อมกับเสนอโปรโมชันประนอมหนี้มาให้ด้วยค่ะ เราต้องอดทน อดกลั้นไว้ค่ะ เค้าจะหว่านล้อมต่างๆนาๆ กดดันให้เราจ่ายเข้าไป หรือไม่ก็รับข้อเสนอประนอมหนี้ แล้วจะไม่มีการโทรทวงหรือติดตามจากเจ้าหน้าที่ (ใจพระจริงพ่อคุณซึ้งมากนะนี่)

ถ้าเราไม่สนใจ เค้าให้กลับไปคิดแล้วจะโทรกลับมาถามคำตอบวันหลัง แต่..แต่มีขู่ตบท้ายมาด้วยว่าถ้ายังไม่จ่ายก็จะเข้ามาพบที่ทำงาน

อดทนไว้ค่ะ ช่วงนี้เราก็รับมือต่อไปเรื่อยๆ เป็นกำลังใจให้ค่ะ ^^

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #18783 โดย tonhom
เห็นสมาชิกบางท่านกลัว อิออน เหมือนคุณ snoww ผมก็เป็นคนหนึ่งที่เป็นหนี้ อิออน ครับตอนนี้ผ่านมาได้ 10 เดือน หรือ 1 ปีล่ะไม่แน่ใจ ตอนนี้ คิดถึงมากมาย ไม่มีการโทรมาหารวมถึง จดหมาย ก็ไม่มีมาเลย :ลั่ลล้า: คิดถึงมากๆ สมาชิกที่โดนทวงอยู่ ไม่ต้องกังวลครับแล้วคุณจะผ่านชวงนี้ไปได้แน่นอนสัก 5เดือนขึ้นไป ตอนนี้ก็รอเวลาที่เหมาะสมเพื่อปิดหนี้แต่เงียบไปนานเลยทีเดียว (บางเดือนผมคิดถึงก็โทรหาอิออนเองเลย แต่ยอดไม่ลดก็เลยปล่อยไปปิดเจ้าหนี้อื่นก่อน) :bye:

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19286 โดย snoww
:shy: หยุดจ่ายมาสองเดือนล่าสุดมีการปะทะวาจากันระหว่างดิฉันกับคุณอิออนหลังจากนั้นก็มีโทรมาบ้างแต่ดิฉันไม่ได้รับมีแต่ส่งข้อความมาให้ไปชำระหนี้แบบนี้ผิดปรกติไหมคะ

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19292 โดย Skynine

snoww เขียน: :shy: หยุดจ่ายมาสองเดือนล่าสุดมีการปะทะวาจากันระหว่างดิฉันกับคุณอิออนหลังจากนั้นก็มีโทรมาบ้างแต่ดิฉันไม่ได้รับมีแต่ส่งข้อความมาให้ไปชำระหนี้แบบนี้ผิดปรกติไหมคะ

ไม่ผิดปกติอะไร เมื่อหยุดสิ่งที่ต้องเจอกันทุกคนคือการโดนทวงหนี้ เราก็รับมือไปตามสถานการณ์
แต่สิ่งสำคัญที่สุด ระหว่างหยุดก็เก็บเงินไว้รอแฮร์คัต ย้อนรอยขอดเกล็ดเจ้าหนี้ปิดไปทีละบัตร
ประหยัดแต่ไม่อด ซ่อมได้ซ่อม อยู่ให้ได้ด้วยเงินเดือนตัวเอง
ไม่สร้างหนี้เพิ่ม..
อยากแนะนำให้ไปอ่านวิธีการแก้ไขปัญหาหนี้สินที่ทุกคนต้องอ่านด่วน..
กระทู้ปักหมุดสีแดง เห็นกี่หมุดแดงอ่านให้หมด ทั้งห้องถาม-ตอบปัญหาหนี้
ห้องเรื่องเล่า ห้องรู้ทันกฏหมายหนี้ ห้องนิทรรศการเอกสารหนี้ (คลังความรู้)
ทุกอย่างเมื่อสติมา ปัญญาเกิด หนี้หมดอย่างถูกวิธี เป็นกำลังใจให้ สู้ๆๆ พี่อัง สวยประหาร[/size][/color]

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19293 โดย Pych
ผมรวมกระทู้ให้นะครับ

มีเรื่องอะไรสงสัย ก็กลับมาถามต่อที่กระทู้เดิมนะครับ

เรื่องราวจะได้ต่อเนื่อง ไม่ว่าจะประเด็นใหม่หรือเก่า มีคนละกระทู้ก็พอนะครับ

คนมาอ่านมาตอบจะได้ปะติดปะต่อเรื่องราวได้

โดยกดที่คำว่า "กระทู้ของฉัน" ตามรูปข้างล่างครับ

Anakin.Debt

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.500 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena