หยุดจ่ายบัตรแบงค์เดียวกับที่ผ่อนบ้าน มีผลกับการผ่อนบ้านไหม ครับ

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #18514 โดย stopcard
มีหนี้ บัตรเครดิต และ บัตรกดเงินสด จะหยุดจ่ายเพื่อรอเจรจา แต่เป็นแบงค์เดียวกับที่กำลังผ่อนบ้านอยู่ อยากเรียนสอบถามผู้รู้ว่า การทำอย่างนี้จะ มีผลต่อการถูกยกเลิกสัญญาการผ่อนบ้านไหม (บ้านติดค้างชำระ 2 งวด แต่จ่ายก่อนถึงงวดที่3 ทุกครั้ง ) รบกวนขอคำแนะนำครับผม :sweat:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #18515 โดย Pych
ไม่มีผลครับ เพราะสัญญาคนละฉบับกัน

แต่โดยส่วนใหญ่แล้ว แบงค์จะหาเรื่องเล่นแง่กับเรา เช่นให้ส่วนลดยากหรือไม่มากเหมือนกับคนที่ไม่ได้ผ่อนบ้านด้วย หรือไม่ยอมโอนบ้าน (เมื่อผ่อนครบแล้ว) ให้ง่ายๆ ถ้าไม่เคลียร์หนี้บัตรเครดิตให้เรียบร้อยก่อนครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: jackTs

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #18521 โดย jackTs

Anakin เขียน: ไม่มีผลครับ เพราะสัญญาคนละฉบับกัน

แต่โดยส่วนใหญ่แล้ว แบงค์จะหาเรื่องเล่นแง่กับเรา เช่นให้ส่วนลดยากหรือไม่มากเหมือนกับคนที่ไม่ได้ผ่อนบ้านด้วย หรือไม่ยอมโอนบ้าน (เมื่อผ่อนครบแล้ว) ให้ง่ายๆ ถ้าไม่เคลียร์หนี้บัตรเครดิตให้เรียบร้อยก่อนครับ

ถถถถ...ถูกต้องนะคร๊าบบบบ

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Pych

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #18576 โดย stopcard
ขอบคุณมากๆๆๆเลยครับ ที่ได้ความกระจ่าง พอดีมีเรื่องที่หยุดจ่ายบางบัตร แต่โดนระงับบัตรในเครือด้วยหมดทุกใบ เลยนึกว่ามีผลต่อเนื่องคล้ายกัน ขอบคุณมากๆๆครับ ได้ความรู้มากมายกับที่นี่ จะเป็นสมาชิกตลอดไปถึงแม้อนาคตจะต้องเป็น ไทย ก็ตาม :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #18585 โดย Champcyber99
ถ้ามีเวลาว่างๆๆเข้าไปอ่านในนี้เพิ่มเติมจะได้เข้าใจเรื่องอื่นๆด้วย
โชคดีครับ

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.419 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena