หยุดจ่ายมา 4 เดือน หลายบัตรค่ะ

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17794 โดย lovethun
อยากทราบว่า ระยะเวลาจากที่หยุดจ่าย แล้วจากนี้ไปกี่เดือน จะเป็นขั้นตอนใหน และแต่ละขั้นตอน ควรทำอย่างไร มลไม่อยากขึ้นศาล เพราะ เขียนคำร้องไม่เป็น คิดค่าธรรมเนียมก็ไม่เก่ง พูดก็ไม่เป็นอีกด้วยค่ะ จึงอยากขอคำปรึกษาเป็นขั้นตอนไปค่ะ
ที่หนักใจมากๆ ก็ ซิตี้คอร์ป นี่แหล่ะค่ะ มาหาถึงบ้านเลย เนื่องจากที่ทำการซิตี้คอร์ป ที่ มลไปกู้เงินมาอยู่ที่ระยอง ส่วนมลเองก็ซื้อบ้านที่ระยอง ก็เลยมาหาได้ทำยังไงดีอ่ะคะ เครียด คิดมาก จน นอนไม่หลับเลยค่ะ ยอดเงินกู้ 1 แสน ปัจจุบัน ณ วันที่หยุดจ่าย เงินต้นอยู่ที่ 76,888.00 ค่ะ
แล้วยังมีหนี้อื่นๆ ที่ จำได้ ตามรายการแนบค่ะ
ขอคำปรึกษาหน่อยค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17795 โดย Co2z
อ่านปักหมุดแล้วหรือยังครับ คำถามที่ถามมาทั้งหมดมีคำตอบอยู่ในปักหมุดครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17797 โดย Champcyber99
ไปอ่านที่นี้ก่อนครับไม่เข้าใจมาถามใหม่ ฟรี

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.403 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena