KTC ของท่านอื่นนานไหม

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1771 โดย patsa
คือว่าตอนนี้นี้ผมหยุดจ่าย KTC ตั้งแต่ 03/2011
แล้วพอดีว่าวันนี้ มี เจ้าหน้าที่โทรมาว่าเดือนหน้าจะฟ้องแล้ว
และอยากรู้ว่าปกติเขาฟ้องกันที่กี่เดือนครับ

ผมมี KTC 35000 , KTC กดเงินสด 50000 มี 2รายการอะครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1777 โดย Ly89
บอกไม่ได้ครับ...

อยู่ที่ปัจจัยหลายๆอย่าง ที่เจ้าหนี้เขาจะมอง ว่าสมควรจะฟ้องเร็วหรือไม่

เขาเคยเสนออะไรดีๆให้บ้างไหมครับ...แล้วคุณมีเงินเก็บแล้วใช่ไหมครับ.. :huh:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1779 โดย patsa
ก็มีเสนอมา ว่าจ่าย ที่ 25000 ครับ กดเงินสดที่ 40000 ครับ
แต่ว่าเงินเก็บยังไม่พอครับเพราะว่าตกงานมาเกือบ ปีอะครับ

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1781 โดย someone
ของผมก็หยุดเดือนเดียวกับคุณ เดือนที่แล้วก็บอกให้จ่ายหยอดเข้าไปเพื่อเป็นการยึดอายุการฟ้อง แต่ก็ยังไม่ได้ส่งเข้าไป ยอดหนี้ ktc เครดิต 40000 ktc บัตรเงินสด 50000 อิออน 70000 กลัวฟ้องก่อนผ่อนรถหมดเพราะเหลือค่างวดรถอีกแค่ 3 งวด เงินก็ยังไม่มีเก็บ แต่ก็คิดว่าปีนี้ตั้งใจจะใช้หนี้ให้หมด ขอคำชี้แนะทุกท่านหน่อยครับ
ผมหยุด 03/2011 มีหนี้บัตรทั้งหมด 7 ใบ ตอนนี้ปิดไปแล้ว 4 ใบเหลืออยู่แค่ 3 ใบนี่แหละครับ เป็นกำลังใจให้ทุกคนนะครับ

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1784 โดย Ly89

modscom เขียน: ก็มีเสนอมา ว่าจ่าย ที่ 25000 ครับ กดเงินสดที่ 40000 ครับ
แต่ว่าเงินเก็บยังไม่พอครับเพราะว่าตกงานมาเกือบ ปีอะครับ

แล้วหนี้ที่อื่นมีอีกไหมครับ....

แล้วตอนนี้ทำงานใหม่แล้วใช่ไหมครับ....เก็บเงินต่อไปครับ ไม่ต้องกลัวขู่ฟ้อง

ไปอ่านกระทู้ปักหมุดนะครับ...รวบรวมกระทู้ที่น่าสนใจในการแกไขหนี้...

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1787 โดย patsa

batk เขียน:

modscom เขียน: ก็มีเสนอมา ว่าจ่าย ที่ 25000 ครับ กดเงินสดที่ 40000 ครับ

แล้วหนี้ที่อื่นมีอีกไหมครับ....

แล้วตอนนี้ทำงานใหม่แล้วใช่ไหมครับ....เก็บเงินต่อไปครับ ไม่ต้องกลัวขู่ฟ้อง

ไปอ่านกระทู้ปักหมุดนะครับ...รวบรวมกระทู้ที่น่าสนใจในการแกไขหนี้...

ก็มี ของ AEON กับ Citi M 2ใบนี้รวมกัน 4000 ครับ
แต่ยังจ่ายอยู่ครับ

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1829 โดย Nok2865
ทำบัญชีรายรับรายจ่ายออกมา พยายามประหยัดอดออมให้มากๆค่ะ
เรื่องฟ้อง เฉลี่ยแล้วประมาณ 1 ปี หลังจากหยุดจ่าย
แต่ KTC สถิติอยู่ที่เกือบ 2 ปี ถึงจะฟ้อง แต่ถ้าฟ้องแล้ว เจรจาต่อรองยากมาก
ยอดที่เขาให้มาจาก 40,000 เหลือ 25,000 ถือว่าดีมากๆแล้ว เพราะค่ายนี้ส่วนลดมาเป็นทีๆไป ไม่ตลอด
ถ้าไม่อยากโดนฟ้อง ต้องพยายามมีวินัยมากๆ
หนี้คุณ คุณสร้างเอง อยากหมดหนี้ ต้องทำด้วยตัวเอง
สู้ๆค่ะ

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: 3190400254488B

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1838 โดย meawpung
ของผมหยุด KTC ได้ 4 เดือน นานๆโทรมาที ครับ กลัวเก็บเงินไม่ทันเหมือนกัน

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1896 โดย ultraman
เท่าที่ผมลองนับดูก็เกือบ ๆ สองปีนะครับ แต่ก็มีข้อเสนอเหมือนกันแต่ผมโดนต้องไปศาลวันที่ 21 กพ 55 นี้แล้วครับ ยอดผมมี
1. ktc เงินต้น 120,000 บาท
2 ktc เงินกู้ เงินต้น 40,000 บาท

แต่เขาฟ้องรวมเลยครับ ยอดฟ้อง 200,xxx บาทครับ พอดีจำไม่ได้ แต่ก่อนที่เขาจะฟ้องมีข้อเสนอให้ปิดที่เงินต้นครับ แต่ไม่เก็บตั้งไม่ทันเพราะที่ผ่านมาปิดไป 4 บัตร ครับ ก็คงต้องไปศาลช่วงนี้ก็อ่านกระทู้ของพี่ ๆ เพื่อน
และก็กะว่าจะเอาหมายศาลไปปรึกษาด้วยแหละครับ
สู้ ๆ ครับ

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #19970 โดย patsa
ช่วยดูให้หน่อยครับ
พอดีได้คุยกับทาง KTC แล้วทางผมบอกให้ส่งไบ H/C มาให้ผม
แล้วเขาส่งมาให้ผมเป็นแบบนี้ถูกต้องหรือไม่ครับ

ไฟล์แนบ:

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #19973 โดย Pych
ผมรวมกระทู้ให้นะครับ

มีเรื่องอะไรสงสัย ก็กลับมาถามต่อที่กระทู้เดิมนะครับ

เรื่องราวจะได้ต่อเนื่อง ไม่ว่าจะประเด็นใหม่หรือเก่า มีคนละกระทู้ก็พอนะครับ

คนมาอ่านมาตอบจะได้ปะติดปะต่อเรื่องราวได้

โดยกดที่คำว่า "กระทู้ของฉัน" ตามรูปข้างล่างครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #19975 โดย Pych
เอกสารใช้ได้ครับ

เก็บใบ Haircut กับใบเสร็จที่จ่ายเงิน
และควรถ่ายเอกสารหรือ scan เก็บเป็นไฟล์ไว้ให้ดีนะครับ

ดีใจด้วยครับ

[/color]

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #19976 โดย ntps
:sweat: ตกลงได้ Hair cut หรือ Cut hair ตัวเองค่ะ :shy:

อ้างอิงเรื่องเดิม

คือว่าตอนนี้นี้ผมหยุดจ่าย KTC ตั้งแต่ 03/2011
แล้วพอดีว่าวันนี้ มี เจ้าหน้าที่โทรมาว่าเดือนหน้าจะฟ้องแล้ว
และอยากรู้ว่าปกติเขาฟ้องกันที่กี่เดือนครับ

ผมมี KTC 35000 , KTC กดเงินสด 50000 มี 2รายการอะครับ

แล้วหนังสือยังแจ้งว่า เครดิต 34000 (ลด 1พัน เนี่ยนะ) และ
กดเงิน 50000 (เท่าเดิม) คือ ลดเท่าที่ตอนหยุดหรือ ? 7เดือน
ที่ผ่านมา โอแม่เจ้า KTC คิดได้ไงนะ แล้วจขกท พร้อมทำตาม
ใช่ไหม ไหวใช่ไหม ถึงไปตกลงแบบนี้กับเขา ถ้าไหวก็โอเค
ด้วยค่ะ แต่ตินิดหนึ่ง ไหนๆ ก็จะยอมจ่าย ขอให้เขาเขียนให้
กระจ่างแจ้งไปเลยว่า

บริษัทฯ จะถือว่า การชำระหนี้จำนวนดังกล่าวเป็นการชำระหนี้จบเสร็จสิ้น
ไม่มีภาระหนี้สินกับบริษัทฯ โดยบริษัทฯ จะทำการปรับปรุงบัญชีของท่านต่อไป

แต่อย่าจ่ายพราะกลัวหมายศาลนะค่ะ

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #19978 โดย patsa
ขอคุณมากครับ

เข็ดจนตาย กับไอ้พวกบัตรพลาสติก

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #19979 โดย Nok2865
ตกงานมาตั้งปีกว่าๆแล้ว คุณได้งานทำหรือยัง
แล้วได้ส่วนลดแค่ "พันหนึ่ง" แบบที่พี่แก้วจ๋า(ตาเหยี่ยว) ท้วงติงไป :P
หือ...มันช่างกล้าให้ แล้วคุณก็กล้ารับเน๊อะ

มีงานทำ มีเงินกินข้าวหรือยัง
ถ้าคุณสบายใจที่จะชดใช้หนี้ ก็ดีใจด้วยค่ะ
แต่อย่าไปหยิบยืมเงินใครมาจ่ายนะคะ
เป็นกำลังใจให้ค่ะ

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #19987 โดย patsa

kaewja เขียน: :sweat: ตกลงได้ Hair cut หรือ Cut hair ตัวเองค่ะ :shy:

อ้างอิงเรื่องเดิม

แล้วหนังสือยังแจ้งว่า เครดิต 34000 (ลด 1พัน เนี่ยนะ) และ
กดเงิน 50000 (เท่าเดิม) คือ ลดเท่าที่ตอนหยุดหรือ ? 7เดือน
ที่ผ่านมา โอแม่เจ้า KTC คิดได้ไงนะ แล้วจขกท พร้อมทำตาม
ใช่ไหม ไหวใช่ไหม ถึงไปตกลงแบบนี้กับเขา ถ้าไหวก็โอเค
ด้วยค่ะ แต่ตินิดหนึ่ง ไหนๆ ก็จะยอมจ่าย ขอให้เขาเขียนให้
กระจ่างแจ้งไปเลยว่า

บริษัทฯ จะถือว่า การชำระหนี้จำนวนดังกล่าวเป็นการชำระหนี้จบเสร็จสิ้น
ไม่มีภาระหนี้สินกับบริษัทฯ โดยบริษัทฯ จะทำการปรับปรุงบัญชีของท่านต่อไป

แต่อย่าจ่ายพราะกลัวหมายศาลนะค่ะ

คือว่า ผมพอมีเงินเก็บพอที่จะจ่ายได้ ครับ
แล้วก็ไม่อยากทะเลาะกับที่บ้านแล้ว เพราะตั้งแต่หยุดจ่ายก็มีปัญหากับที่บ้านบ่อยครับ
แล้วที่สำคัญคือ มันทำให้แม่ผมไม่สบาย จนผมทนไม่ไว้ที่จะเห็นแม่ผมเป็นแบบนี้อีกต่อไป
ก็เลยยอมจ่ายไปให้มันจบๆครับ

แต่ถ้าถามผม ผมก็อยากให้ทางนั้นลดมากกว่านี้ครับ แต่ด้วยเหตุผลที่บอกมา เลยทำให้ผมยอมจ่ายครับ
และก็เป็นเงินที่ผมเก็บมาตั้งแต่หยุดจ่ายครับ

ต้องขอบคุณทุกท่านจริงๆครับ

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20030 โดย Chutatip
ตอนนี้ KTC ไม่มีนโยบายลดยอดหนี้ให้ลูกหนี้ครับ ถ้าจะปิดเลยก็ตามยอดค้างจริงหรือลดให้นิดหน่อยไม่กี่พันและต้องจ่ายเป็นก้อนเดียว ถ้าไม่มีก็ฟ้องอย่างเดียว แล้วไปตกลงกันที่ศาล ผ่อนจ่ายแบบขั้นบันได 3 ปี+ ดอกเบี้ย 7.5 % ปีแรก 2000 ปีที่ 2 3000 ปีที่ 3 4000 หลังจากนั้นเหลือยอดเท่าไหร่ให้ปิดก้อนเดียว ถ้าตกลงกันไม่ได้ก็ให้ศาลพิพากษาไปเลย

จากประสพการณ์จริงที่ไปขึ้นศาลและคุยกับทนายของ KTC เมื่อเดือนที่ผ่านมาครับ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Aevy123

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20031 โดย powerfully
นโยบาย KTC เข้มจังเลยคะ ต้องเตรียมใจล่วงหน้าคงจบกันที่ศาล เพราะยอดก็เยอะเหมือนกันคะ
บัตรเครดิต 80,XXX
บัตรกดเงินสด 30,XXX
สินเชื่อบุคคลกัดฟันส่งหมดเมื่อเดือนที่แล้ว ยอด 40,XXX จ่ายเดือนละ 1,2XX :crying:

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20082 โดย Pink_sarsh
ของดิฉันก็เยอะน่ะค่ะ กับ KTC เนี่นอ่ะ
KTC 68,000
KTC cash 30,00 ค่ะ งั้นก็เก็บกันต่อไป :สู้ๆ:

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24088 โดย Ruthai_Ning
ของเราหยุดไปเกือบ3ปีสำหรับktc แต่ปััจุบันแิดไปแล้วค่ะ ไม่ลองต่อรองอีกนิดเหรอค่ะ เรายังได้ส่วนลดมาเกือบ50%เลยค่ะ ลองเจรจาดูนะค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.678 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena