เผลอทำปรับปรุงโครงสร้างหนี้ไปแล้วทำยังไงดี เราสามารถหยุดจ่ายได้ไหมค่ะ?

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17756 โดย tiger2516
ฝากสมาชิกใหม่ด้วยนะคะดิฉันเป็นสมาชิกที่นี้ตั้งแต่บอร์ดเก่าจนบอร์ดใหม่มีคำถามกรรมการไปเพียงแค่คำถามเดียวและไม่เคยตั้งคำถามอีกเลย เพราะทุกคำถามมีคำตอบในปักหมุดหรือในคำตอบของกรรมการที่เข้ามาตอบคำถามสมาชิกคนอื่นๆ ฉะนั้นอยากให้สมาชิกใหม่ตั้งใจอ่านทุกอย่างในเวปนี้บ้างที่คุณอาจไม่ต้องตั้งคำถามเลยก็ได้เพราะสังเกตดูคำถามที่ถามกันช่วงหลังๆนี้เหมื่อนเดิมซ้ำๆๆ กับที่กรรมการตอบไปแ้ล้วทั้งนั้นถ้าตั้งใจศึกษานะคะ อ่านทุกอย่างที่มีลิ้งค์ไว้ให้จะดีกว่ามั้ยกับการตั้งคำถามแบบเนี้ย
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Champcyber99

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17770 โดย Skynine
เรียนคุณ Co2z ที่นี่ชมรมหนี้บัตรฯ สโลแกน สอนเพื่อนให้จับปลา ต่อต้านการทวงหนี้โหด ไม่ส่งเสริมชักดาบ

คนที่อยู่เก่าอย่างฉันมาช่วยตอบ ช่วยให้ความรู้..เนื่องจาก

ได้รับความรู้มาจากที่นี่ มีสามัญสำนึกเพียงพอที่จะตอบแทนบุญคุณที่ได้แสงสว่างกลับไป..

ถึงแม้จะยังไม่ถึงฝั่งแต่ก็มีใจที่อยากช่วยแบ่งเบาภาระกรรมการบ้าง...หลายๆ คนทั้งตอบทั้งรับโทรศัพท์

ไม่ได้มาชวนใครทะเลาะ...และอายุหน้าที่การงานตลอดจนวัยวุฒิของฉันสูงพอควร...

แปลกใจจริงเดี๋ยวสังคมไทย ความอ่อนน้อมถ่อมตนหายไปไหน..ความรู้จักผิดแล้วขอโทษ

หายไปไหน ฯลฯ หลายสิ่งหลายอย่างที่เคยเป็นวัฒนธรรมไทยและเป็นสิ่งดีหายไปจนเกือบหมดแล้วหรือ....

ไม่รู้จักเด็กรู้จักผู้ใหญ่..คุณว่าจริงไหม

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17779 โดย papa
ทำไมช่วยนี้คนที่สมัครเป็นสมาชิกใหม่ เค้าตั้งคำถามกันโดยไม่ได้เข้าไปอ่านข้อมูลก่อน ตอนที่ papa สมัครตั้งแต่บอร์ดเก่า ก็พยายามเข้ามาอ่านทำความเข้าใจก่อน จำได้ว่าไม่ค่อยได้กระทู้ถามเท่ากับสมาชิกปัจจุบัน (บางคนค่ะ) อีกอย่างเราก็ทำงานประจำเหมือนกัน เจ้านายเดินดูตรวจ แต่ถ้าเว้นว่าง หรือ แอบ เปิดอ่านได้ เราก็ค้นหาข้อมูล อ่าน ๆๆๆๆ เยอะ ๆๆๆ (แอบอ่าน เหลียวหลังดูเจ้านายตลอด) อย่างที่พี่ พีจัง บอก ถ้าคุณไม่เสียสละเวลา หรือ ให้ความสำคัญกับเรื่องของคุณ ก็ไม่มีความช่วยคุณได้
คุณคิดดูเวลางานถ้าวันไหนไม่ได้เข้ามาอ่าน ตกดึก หลังจากพาลูกชายนอนแล้ว papa ยังต้องเปิดเข้าไปอ่านทุกครั้ง คิดดูว่าดึงแค่ไหน แล้วทำไมคุณจะใส่ใจกับมันได้ได้ papa ว่าถ้าคุณตั้งใจจะทำและใส่ใจมันสักนิด คุณจะรู้ว่ามันมีประโยชน์กับเรามาก....

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17783 โดย Co2z
กลายเป็นว่าผมยิงกราดบอกทุกคนว่าทะเลาะแบบเด็กๆไปซะงั้น ผมหมายถึงคุณ จขกท. ครับ เหอๆ ขอโทษครับ (o_O) ไว้คราวหน้าจะระบุเป้าใหม่

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17785 โดย Skynine
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก
จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา
จะพูดจาพิเคราะห์ให้เหมาะความ

กลอนสุนทรภู่ บางตอนจาก "พระอภัยมณี"

อันว่าความกรุณาปรานี จะมีใครบังคับก็หาไม่
หลั่งมาเองเหมือนฝนอันชื่นใจ จากฟากฟ้าสุราลัยสู่แดนดิน

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17807 โดย ntps
หม่อมอังค่ะ

จงเอาชนะความโกรธด้วยความไม่โกรธ
จงเอาชนะความชั่วด้วยความดี
จงเอาชนะความตระหนี่ด้วยการให้
จงเอาชนะความเท็จด้วยความสัตย์

ปล่อยเขาไปเถอะ เขาคงไม่กล้าหาญพอที่จะกลับมาแล้วค่ะ
เรายังมีงานต้องทำมากกว่าจะมาเสียเวลากับเขา จงรักษา
ความดีของหม่อมอังไว้เถอะค่ะ เราคงต้องผจญคนประเภทนี้
อีกมากค่ะ

เขาเปรียบเสมือนแก้วที่เต็มไปด้วยน้ำ ไม่อาจรองรับน้ำได้อีกฉันใด
คนที่เต็มไปด้วย "ทิฐิมานะ" ก็ไม่อาจรองรับภูมิปัญญาได้อีกฉันนั้น

คุณ Co2z ก็โดนไปด้วย :laughing: ฐานยิงกราด เลยโดนจังๆ

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Skynine

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17810 โดย Co2z
5555. ผมพูดไม่เคลียเองล่ะ อิอิ แต่คิดว่าเค้าคงไม่มาแล้วล่ะ

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17852 โดย Skynine

Co2z เขียน: 5555. ผมพูดไม่เคลียเองล่ะ อิอิ แต่คิดว่าเค้าคงไม่มาแล้วล่ะ

จะมาหรือไม่มาก็สุดแล้วแต่เขาแล้วกันคะ...หากเขาอยากหมดหนี้ก็ต้องหมั่นศึกษาและฟังคำแนะนำด้วย...

เราให้ได้เพียงแค่นี้..และเราทำดีที่สุดแล้ว คุณว่าไหม...พี่อัง สวยประหาร[/size][/color]

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17860 โดย Co2z
ผมก็ว่างั้นล่ะครับพี่อัง สวยประหาร เราให้เค้าแล้วเค้าไม่เอาก็ต้องปล่อยเค้า

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.588 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena