ช่วยแนะนำด้วยครับเจอเจ้าหนี้โทรทวงทุกวัน

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17623 โดย teerapun
ยอดหนี้ผมจริงๆไม่เยอะหรอกครับ มีพาวเวอร์บาย 30000 นครหลวงไทย 30000 แต่ตอนนี้ผมไม่สามารถชำระหนี้ได้ครับเพราะเนื่องจากช่วงก่อนต้องหาเงินไปช่วยค่ารักษาพยาบาลคนในครอบครัวทำให้หยุดจ่ายหนี้บัตรสองตัวนี้ไปตั้งแต่ต้นปีครับ จนตอนนี้บัตรโทรมาทวงผมก้อรับตลอดแต่หลังๆเริ่มโทรระรานที่บริษัท ผมก้อบอกเค้าว่าขอผ่อนผันไปก่อน ขอจะจ่ายค่าต่ำแต่เค้าไม่ยอมขู่ว่าจะให้จ่ายยอดเต็ม ทั้งๆที่ผมก้อชำระไปก่อนหน้าที่จะหยุดจ่ายไปพอสมควรแต่ยอดที่ขอให้ผมจ่ายบวกค่านั่นค่านี่มากมาย ขู่ว่าจะฟ้องศาล ผมควรทำอย่างไรดีครับ จะรอให้เค้าไปฟ้องที่ศาลแล้วไปไกล่เกลี่ยดีไหม หรือว่ายังไงดีครับขอคำปรึกษาด้วยครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17627 โดย Co2z
คำแนะนำ ปล่อยมันฟ้องไป โทรมาที่บริษัท ถ้าประจานเราก็ตอบโต้ไป หยุดจ่ายไปนานหรือยัง ไม่มีตังค์ ก็บอกไปว่าไม่มีตังค์ มีแล้วค่อยจ่าย เอาครอบครัวและตัวเองก่อนเสมอ พยายามรับโทรศัพท์ มือถือบ่อยๆมันจะไม่ค่อยโทรเข้าบริษัท

คนเป็นหนี้เป็นเรื่องส่วนบุคคล เค้าไม่สามารถเอามาเปิดเผยให้คนอื่นรู้ได้ สามารถขู่ไปว่าจะฟ้องกลับประมาณนั้น

รบกวนลองอ่านหัวข้อปักหมุด วิธีแก้ไขหนี้ที่ทุกคนต้องอ่าน + วิธีตอบโต้เจ้าหนี้ + กฏหมายเล็กๆ หาอ่านได้ในเวปนี้ล่ะครับ สู้ๆครับอย่าท้อ มีอะไรก็เข้ามาปรึกษาได้ แต่ขอรบกวนอ่านพวกหัวข้อปักหมุดก่อน คืบหน้าอย่างไรก็บอกกันบ้างเน้อ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17628 โดย ntps

ช่วยตัวเองด้วยการอ่านก่อนถามค่ะ

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Champcyber99

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.335 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena