ศาลตัดสินแล้วแล้วเมื่อ5ปีที่แล้ว...มีหมายอายัดเงินเดือนแล้ว...

9 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #56402 โดย 0649702723
เดียวผมจะลองติดต่อที่กรมบังคับคดีอีกครั้งครับท่าน..ถ้าท่านมั่นใจว่าเราต้องเอาธนาคารไปด้วย..คงหนักใจน่าดู...ทำให้ใจห่อเหี่ยว..แต่ถ้าไม่ใช้เหมือนที่ท่านพูดถึง..คงเป็นความโชคดีของผม..ขอบคุณมากครับท่าน..

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #56411 โดย wutha
จะกลัวเจ้าหน้าที่หรือตัวแทน ทำไมครับ
เขาก็คนเหมือนเรานั่นแหละ ผมถอนอายัดมาสองครั้งแล้ว
ยังไงก็ต้องมีตัวแทนเจ้าหนี้ไปดำเนินเรื่องถอนให้ ทำเองไม่ได้ครับ
เงินส่วนที่เกิน กรมบังคับคดีจะตีเช็คออกมาให้ ส่วนใหญ่จะเป็นธนาคารรัฐ.
เช่น ธกส ออมสิน

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #56585 โดย 0649702723
เมื่อวานยื่นคำแถลง..ที่กรมฯเพื่อขอเงินที่ทางบริษัทฯจ่ายเกินไป..ไปวันนี้ไม่เหมือนวันแรกที่ไป..รอซักประมาณ..15นาที..จะมีเจ้าหน้าที่ผู้หญิง..เรียกชื่อ..บอกว่าโอเค..รอซักครู่จะดำเนินการให้..สรุปคือได้เงินช่วงบ่ายครับ..เป็นเช็ค ธ กรุงไทย ..ผมไปวันนี้ไปคนเดียวนะครับ..ไม่มีตัวแทนฝ่ายเจ้าหนี้..ถึงจะรอช้า..แต่ก็ได้ตงค์คืนมา..ดีใจ..

9 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #56594 โดย wutha
แสดงว่าปิดบัญชีไปแล้วใช่มั้ยครับ

แต่ยังไงก็แล้วแต่ ยินดีด้วยครับ ที่ได้เงินคืน

9 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #61113 โดย 0649702723
ช่วยด้วยครับ..เดือนที่แล้วสำนักงานกฏหมายโทรมา..ขอให้ส่งแฟกซ์บัตรประชาชน..เพื่อลดหนี้ให้..แฟกซ์ให้ไปแล้ว...ยืนยันตามนั้น..แต่เงินที่ผมได้มาไม่ได้ตามเป้า...คงไม่ได้จ่ายแน่ๆเลย..ทำไงดีครับเพื่อนๆ..จะมีผลอะไรหรือเปล่าครับ...เครียดดดด

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65235 โดย koppae
สวัสดีครับ ผมก็เป็นลูกหนี้คนหนึ่งที่โดนอายัดเงินเดือนเหมือนๆกับท่านในเว็บนี้ครับ ที่โดนอายัดก็จาก บัตรเครดิต ซิตี้แบงก์ และ UOB ตามลำดับ แต่ก็สับสนเหมือนกันว่าทำไมสามารถอายัดซ้อนได้ เพราะจากการอ่านข้อความข้างต้น เจ้าหนี้แต่ละราย ต้องตั้งเรื่องขออายัดเงินเดือนเอง แต่ต้องต่อคิวทีละรายด้วย

แต่วันนี้มีทาง ฝ่ายกฎหมายของบัตร สแตนดาร์ดชาร์เตอร์ มาเสนอให้ผมปิดหนี้บัตรของเค้าก่อน ผมก็บอกไปว่ายอดส่วนลดคุณยังน้อย ทำให้ผมไม่มีเงินก้อนที่สามารถปิดหนี้ได้ คุณรอไปก่อนนะ ไว้ให้ผมหาเงินก้อนได้ก่อน ทางเค้าก็ขึ้นเสียงกับทางผมเลยครับ ว่าเสนอให้แล้วก้ไม่เอา ให้ผ่อนทีละเล็กละน้อยก็ไม่เอา เป็นถึงระดับ ผจก บริษัท เงินเดือนคุณก็ไม่ใช่น้อยแล้วทำไม ไม่ยอมจ่ายหนี้ให้บริษัท เสร็จแล้วก็ยกประเด็นว่าทางเจ้าหนี้ก็พยายามขอให้คุณจ่าย ทางเราไม่ได้ขอให้คุณมาเป้นหนี้เรานะ พูดซ้ำๆ วกวน ปวดหัว

ผมเลยบอกเลยว่า ผมก็โดนอายัดเงินเดือนอยู่ และใช้สิทธิทางกฎหมายที่ผ่อนจ่ายให้เจ้าหนี้แต่ละราย เพื่อจะได้ไม่ต้องปวดหัวหาเงินมาเยอะๆ เพื่อมาให้ทุกๆราย ถ้าคุณรอไม่ไหว คุณก็ไปยื่นคำร้องขออายัดเงินเดือนผมได้นะ และถ้าผมมีเงินพอปลดหนี้คุณได้จะติดต่อกลับ

เจ้าหน้าที่รายนี้ก็ใช้วาจากระแนะกระแหน เหมือนเดิมว่า ท่าน ผจก ท่านลูกหนี้ (ลากเสียงยาวๆ) แล้วก้วางหูไป

ก็นำมาเล่าสู่กันฟังครับ

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #75052 โดย 0649702723
มันมาอีกแล้ว..นานมากจำไม่ได้..เป็นหนี้เซทเทเลม ศาลตัดสินเมื่อ 2 ก.พ. 52 จำนวน 3,8200 บาท ดอกเบี้ยร้อยละ 15 ต่อปี จนถึงวันนี้ทางสำนักงานกฎหมายโทรและส่งหมายบังคับคดีมาให้ดู..เบื้องต้นตอนนี้ทำไงดี..ตอบและขอกำลังใจด้วยครับ..

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #107941 โดย 0649702723
..ได้หมายศาลแล้วครับของธนาคารสีส้ม..เป็นบัตรเคดิต..กับสินเชื่อส่วนบุคคล..รวม 2 หมาย..ศาลแขวงธัญญบุรี ปทุมธานี..ศาลนัด วันที่ 19 ธ.ค.61..นัดแรกยังไม่พร้อมครับอยากเลื่อนครับ ต้องทำไง

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #107978 โดย jackTs

jone_6962 เขียน: ..ได้หมายศาลแล้วครับของธนาคารสีส้ม..เป็นบัตรเคดิต..กับสินเชื่อส่วนบุคคล..รวม 2 หมาย..ศาลแขวงธัญญบุรี ปทุมธานี..ศาลนัด วันที่ 19 ธ.ค.61..นัดแรกยังไม่พร้อมครับอยากเลื่อนครับ ต้องทำไง

ความหมายของ วันนัดไปศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=6915&Itemid=64

หากมีธุระต้องการเลื่อนนัดศาลต้องทำอย่างไรบ้างครับ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=46452&Itemid=64#106623

ความรู้ต่างๆ

มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #108293 โดย 0649702723
...ตอนนี้ได้รับหมายศาล..
*บัตรเคดิตร ธนชาต 160000 บาท
*สินเชื่อบุคคล ธนชาต 100000 บาท
*บัตรเคดิตร ออมสิน 55000 บาท ศาลนัด 23 มค. 62
วันที่ 19 ธ.ค. นี้จะไปขึ้นศาลของ ธนชาต ทั้ง 2 รายการ เช้า กับ บ่าย
ขอแนวทางหน่อยครับ คาดว่าจะไปคนเดียว แต่ยังไม่รู้เลยว่าผลจะออกมายังไง.....

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #108302 โดย jackTs

jone_6962 เขียน: ...ตอนนี้ได้รับหมายศาล..
*บัตรเคดิตร ธนชาต 160000 บาท
*สินเชื่อบุคคล ธนชาต 100000 บาท
*บัตรเคดิตร ออมสิน 55000 บาท ศาลนัด 23 มค. 62
วันที่ 19 ธ.ค. นี้จะไปขึ้นศาลของ ธนชาต ทั้ง 2 รายการ เช้า กับ บ่าย
ขอแนวทางหน่อยครับ คาดว่าจะไปคนเดียว แต่ยังไม่รู้เลยว่าผลจะออกมายังไง.....

อายุความในการฟ้องร้อง คดีแพ่ง (หนี้เงิน)
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=813&Itemid=64

ข้อต่อสู้ในคดีแพ่ง ที่ลูกหนี้ควรศึกษา
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=1897&Itemid=64

ความรู้เบื้องต้น เกี่ยวกับหน้าที่ของศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=9240&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108416 โดย Kiyomi

wutha เขียน: ไปถอนอายัดไงครับ

เมื่อสักครู่ มีเจ้าหน้าที่ จากสำนักงานกฏหมาย โทรมาให้ส่วนลด
เพื่อจะได้ดึงเรื่องออกจากกรมบังคับคดี อายัดเงินเดือน
แต่ต้องจ่ายไม่เกินวันที่ 25/12/2018 พร้อมกับแจ้งว่า หากไม่ชำระ หนังสือแจ้งอายัดเงินเดือน
จะส่งถึง บริษัทที่เราทำงานอยู่ ภายในอาทิตย์หน้า ซึ่งอาทิตย์หน้า โบนัสเราก็จะออกแล้ว
เราสามารถตรวจสอบโดยตรง ได้จากทางไหนได้บ้างค่ะ

เราไปขึ้นศาลมาแล้ว และศาลตัดสินให้อายัดเงินเดือน ภายใน 15 วัน

3 กันยายน 2561

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.741 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena