ได้รับจดหมายลดหนี้ แต่ไม่รู้ว่าเป็นของจริงหรือเปล่า รบกวนผู้รู้

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #16995 โดย Goldfish
พอดีว่าเป็นหนี้กับ บ.แคปปิตอล โอเค แต่ว่าทางบริษัทนี้เค้าขายหนี้ให้ บ. JMT ไปแล้ว เคยได้รับเอกสารทวงนี้อยู่ประปรายพร้อมกับเอกสารจากทาง สนง กฏหมาย
แต่ว่าล่าสุดมีเจ้าหน้าที่โทรมาเพื่อทวงหนี้ ดิฉันก็เลยขอต่อรองลดหนี้เหลือครึ่งหนึ่ง ซึ่งทางเค้าก็อนุมัติ แต่ว่าพอตอนส่งเอกสารยืนยันการลดหนี้มาไม่ได้เป็นหัวจดหมายของ JMT แต่ว่าเป็นองบริษัทอะไรไม่รู้ค่ะ ดูไม่น่าเชื่อถือ รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยค่ะ ว่าควรจะจ่ายหรือเปล่า

ขอบคุณมากค่ะ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #16996 โดย jackTs

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #17003 โดย Goldfish
ขอขอบคุณ คุณนกกระจอกเทศมากค่ะที่ให้ความมั่นใจ ตอนได้รับเอกสารคิดว่าเป็นพวกมิจฉาชีพมาสวมรอย เพราะตอนแรกดิฉันคิดว่าเอกสาร hair-cut ต้องมาจาก บ. JMT ที่เค้าซื้อหนี้มาเสียอีกค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.310 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena