ขอรบกวนปรึกษาด้วยครับ จะทำการหยุดจ่ายขั้นต่ำ

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21666 โดย Ploylyly
เพิ่งหยุดเฟริสช้อย เดือน สองเดือน ถามหาส่วนลด เชอะ ฝันไปก่อน

ใจเย็นรอมันเน่า ซัก4-5เดือน ก็เริ่มใช้ได้แล้ว หรือยิ่งเน่ายิ่งดี
ส่วนไอ้สัญญง สัญญาอะไรก็อย่าไปเผลอไปทำกับมันนะครับ (ไปอ่านกระทู้ปักหมุดเรื่องสัญญานรกซะ)

และก็นิยาม Haircut อีกด้วย

หรือไม่ก็รีบไปลงทะเบียนอบรมแก้ปัญหาหนี้ฟรีที่ด้านบนหน้าบอร์ด ก่อนที่จะเต็มนะ

โชคดีครับ

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21723 โดย knockout
โอเคครับ จะใจแข็งมากกว่านี้ใจเย็นๆ รอส่วนลดราคางาม ว่าแต่เราต้องขอเองหรือเขาเสนอมาครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21736 โดย AOF9888
จะเล่นเกมส์ยี่สิบคำถามอีกนานไหม?
หนี้ของคุณ คุณสร้างเอง ทำไมไม่ขวนขวายหาวิธีแก้
กระทู้ปักหมุด รวบรวมตั้งแต่ไม้จิ้มฟัน ยัน เรือหางยาว ทำไมไม่ไปอ่านเยอะๆ
คิดว่า เว็บนี้ทุกคนที่มาตอบ มีเวลาว่างมากหรือไง
กูถาม พวกเมิงต้องตอบ ต้องเข้ามาตอบ ต้องเข้ามาตอบ ได้ยินไหม :ไม่ยอม:

ทำไมไม่หาเวลามาอ่าน ยิ่งอ่านมาก ยิ่งมีคำตอบให้กับตัวเองมาก
คนที่เป็นสมาชิก เป็นกรรมการ ก็ล้วนมี "หนี้" ต้องสะสาง
มีงานต้องทำ ทำไมคุณเห็นแก่ถาม จัง...
อ่านปักหมุดมากๆ อ่านเคสของเพื่อนๆเยอะๆ
ไอ้คำถามไม่จ่ายเลย เป็นอะไรไม ซุปแอดมิน ลุงอนาคิน เขาก็มาแปะให้แล้ว อ่านหรือยัง
ส่วนลดเฟิร์สถ่อย ได้กี่เปอร์เซนต์ สมาชิกก็แชร์กันบ่อย
นิยามแฮร์คัท ก็มีบอกว่า ส่วนลดเครือ จีอี เขาได้กันกี่เปอร์
ทำไมไม่อ่าน
ถ้าขยันอ่าน เหมือนขยันถาม ป่านนี้เป็นประธานชมรมฯ ไปนานแล้ว หึ...ขอโบกกกก

เตะตูดกากเกรียนโคตร โคตร
อยากยึดอะไรยึดไป โชคดีที่ยังมีกางเกงลิงสำรอง

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21741 โดย knockout
ทำไมดุจังครับพี่ ผมแค่อยากหาเพื่อนคุยครับ พอดีเครียดเหมือนกันครับ ไม่งั้นไม่เข้ามาหรอกครับ ผมก็พอรู้แล้วครับ ถ้าพี่รำคาญผมจะไม่กวนละครับ ขอบคุณที่แนะนำนะครับ

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21742 โดย knockout
ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่แนะนำครับ ผมจะทำตามอย่างเคร่งครัดแล้วจะไม่ถามคำถามที่ทำให้รำคาญ ขอบคุณจากใจจริงครับที่ช่วยผมมาได้ถึงขนาดนี้แล้ว ขอบคุณชมรมนี้ที่เป็นไฟส่องสว่างให้กับผมและทุกคนที่เป็นหนี้ ถ้าผมถามอะไรที่งี่เง่ามากไป ก็ขอโทษด้วย ผมแค่มีปัญหาอยากหาทางออกเท่านั้นเอง รู้ว่าที่นี่เป็นที่พึ่งได้ก็รีบเข้ามา แรกๆอาจถามนู้นถามนี่ไปเรื่อยตามประสามือใหม่ แค่อยากได้ความรู้จากพี่ๆเท่านั้น ขอบคุณครับต่อไปจะเข้ามาอ่านมากๆ ไม่ถามให้มากครับ และจะพยายามหาทางออกจากปัญหาหนี้ให้ได้ครับ ขอบคุณครับ

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21777 โดย pointpaint
อย่าเพิ่งน้อยใจไปเลยนะคะ คนที่เข้ามาที่นี่ ก็คนที่เป็นหนี้และกำลังหาหนทางชำระหนี้ในเวลาที่เหมาะสมทั้งนั้นค่ะ
ตอนเราสมัครเข้ามาใหม่ ๆ ใจก็อยากจะโพสต์ถามเลย แต่ก็นึกเอะใจจึงอ่านประสบการณ์คำถามของท่านอื่นซึ่งส่วนใหญ่จะมีคำตอบจากบรรดาศิษย์พี่ว่า "ไปอ่านกระทู้ปักหมุดก่อน อ่านเยอะๆ อ่านซ้ำ ๆ" จึงเริ่มต้นอ่านเองก่อน อ่านได้สักพักก็ยังเข้าใจไม่หมดหรอกค่ะ อาศัยเก็บเกี่ยวอย่างต่อเนื่องจากเคสของท่านอื่น ๆ เอา
ลองเข้าไปอ่านประสบการณ์ห้องเรื่องเล่าชาวหนี้ดูบ้างก็ได้นะคะ เราอ่านกระทู้แรกของคุณกอบัวเลย จะได้รู้ว่าคุณกอบัวก็โดนดุเหมือนกันค่ะ อ่านแล้วจะได้มีแรงฮึดนะคะ สู้ ๆ

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23510 โดย knockout
วันนี้จัดหนักอิออนไปทั้งสำนักงานใหญ่และสาขาเชียงใหม่ พอดีวันนี้หยุด มีเพื่อนบอกว่ามีอิออนเข้ามาหา และเอาจดหมายฝากผู้จัดการไว้ให้ เนื้อความบอกว่าให้จ่ายเข้าไป 1800 ภายใน 2 วัน ไม่งั้นจะเข้ามาตามที่ทำงานอีก พออ่านเสร็จขึ้นเลยครับ โทรไปสาขาเชียงใหม่และสาขาใหญ่เลยว่ามาที่ทำงานทำไม ทำไมไม่โทรเข้ามือถือมาก่อน ทำอย่างนี้ต้องการประจานใช่หรือไม่ ก็บอกไปว่าถ้ามาอีกผมคงต้องตกงานแน่ๆ เพราะเจ้านายไม่ปลื้ม บลาๆๆๆๆ จนท.ที่รับก็ ค่ะๆๆๆๆๆ พรุ่งนี้ว่าจะโทรเข้ามือถือของไอ้คนที่มาหาที่ทำงาน เคลียร์ให้รู้เรื่อง....

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23558 โดย Skynine
หลังรับสายหรือหลังได้รับจดหมายทวงหนี้ ..อย่าไปซีเรียสเครียดกับมัน เอาความเครียดที่ขึ้นปรี๊ด
ทิ้งขยะไปซะ อย่านำเก็บไว้ในใจเรา.. เอาเวลาไปทำอย่างอื่นดีกว่า วันหลังทวงหนี้โทรมาก็บอกว่า "หากมีเงินเมื่อไร (หากทวงหนี้ถามว่าเมื่อไร ตอบไป เมื่อไรก็เมื่่อนั้น แล้วจะโทรหาเองเข้าใจนะ)
จะโทรไปบอก คอยรับโทรศัพท์นะครับ"...ค่อยๆ เก็บเงินเอาไว้..
อดทน อดกลั้น อดออมสักพัก หนี้หายไปจากชีวิตคุณแน่นอน พี่อังการันดีให้
เราเป็นหนี้มันแค่พลาด แต่มันแก้ไขได้ อยู่ให้ได้ด้วยเงินเดือนตัวเอง ไม่สร้างหนี้เพิ่ม
จัดเวลาให้ทวงหนี้ซะ เช่น จ.-ศ. เวลา 13.30-15.30 น. วันหยุดเสาร์-อาทิตย์ วันนัก
ขัตฤกษ์ พักร้อน ห้ามโทรกวน โทรมาจัดเต็ม..
เราเป็นหนี้บานได้ขนาดนี้เราใช้เวลาสร้างมาใช่ไหม ฉะนั้นเหมือนกันเวลาคืนหนี้ก็ต้องมีเวลา (เก็บเงิน)
เจ้าหนี้รอได้ก็รอ รอไม่ได้ก็ต้องรอ เจ้าคืนทุกเจ้าแน่..ต้องรอหน่อย

ทุกอย่างเมื่อสติมา ปัญญาเกิด หนี้หมดอย่างถูกวิธี เป็นกำลังใจให้ สู้ๆๆ พี่อัง สวยประหาร

ปล. เคล็ดลับในการอ่าน หากว่าไม่เข้าใจทบทวนอีกรอบ.. และอ่านกระทู้พี่ๆ เพื่อนๆ ด้วย
จะได้เกิดแนวทาง...

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.548 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena