อีซี่บายกับส่วนลด

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #16360 โดย sutavan
เป็นหนี้อีซี่บายค่ะ ยอดเงินต้นอยู่ที่ 297,400 บาท หยุดจ่าย เมื่อเดือนเมษายน ทางอีซี่ได้เสนอยอดให้จ่ายที่148,800 แต่ตอนนี้มีเงินเก็บแค่ 120,000 ขอลดกว่าเค้าก็ไม่ยอม บอกว่าได้แค่ครั้งนี้ครั้งเดียวเท่านั้น
อยากถามว่า ถ้าเรายังไม่จ่ายตามที่เค้ากำหนดมา โอกาสที่เราจะได้ยอดนี้จะยังมีอีกมั้ยคะ กะว่าจะเก็บเงินให้ครบก่อน แต่เค้าก็ขู่มาว่าโอกาสแบบนี้ไม่มีแล้ว จากนี้ก็ต้องจ่ายเป็นจำนวนเต็ม ใครมีประสบการณ์ช่วยแชร์หน่อยนะคะ เค้าให้กำหนดไม่เกิน 25 ก.ค นี้ค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #16365 โดย Ly89

sutavan เขียน: เป็นหนี้อีซี่บายค่ะ ยอดเงินต้นอยู่ที่ 297,400 บาท หยุดจ่าย เมื่อเดือนเมษายน ทางอีซี่ได้เสนอยอดให้จ่ายที่148,800 แต่ตอนนี้มีเงินเก็บแค่ 120,000 ขอลดกว่าเค้าก็ไม่ยอม บอกว่าได้แค่ครั้งนี้ครั้งเดียวเท่านั้น
อยากถามว่า ถ้าเรายังไม่จ่ายตามที่เค้ากำหนดมา โอกาสที่เราจะได้ยอดนี้จะยังมีอีกมั้ยคะ กะว่าจะเก็บเงินให้ครบก่อน แต่เค้าก็ขู่มาว่าโอกาสแบบนี้ไม่มีแล้ว จากนี้ก็ต้องจ่ายเป็นจำนวนเต็ม ใครมีประสบการณ์ช่วยแชร์หน่อยนะคะ เค้าให้กำหนดไม่เกิน 25 ก.ค นี้ค่ะ

เมื่อเงินยังไม่พร้อม...ก็ทำอะไรไม่ได้มากกว่าการต่อรองครับ....

ก็ลองประเมิณตัวเองก่อนครับ...อาจจะเจรจาขอเป็นงวดๆก็ได้ครับ...ลองดู

แต่ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ...มันไม่อยากได้เงินก็ช่างหัวมัน...นโยบายเปลี่ยนแปลงได้ไม่ต้องกังวล

ยังไงเจ้าหนี้ก็อยากได้เงินคืน แฮร์คัททำได้ตลอดชีพครับ.....

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #16366 โดย jackTs
.
ไปอ่านก่อน

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=749&Itemid=29

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=1897&Itemid=29

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=813&Itemid=29

สูตรสำเร็จของการ Hair-cut...พูดง่ายๆก็คือ

ถ้ามีตังค์ ก็เสียงดัง-เสียงใหญ่ ในการเจรจาขอลดหนี้ได้ง่าย
แต่ถ้าไม่มีตังค์ ก็ไม่ต้องไปคุย...เอาไว้ให้มีเงินก้อนอยู่มือซะก่อน แล้วค่อยมาคุยกันใหม่

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #16451 โดย Pych
ผมเจอกับตัวเองมาหลายเจ้าแล้ว ที่ขู่ว่าจะไม่มีโอกาสดีๆ แบบนี้มาอีก

(แต่ไม่ใช่กับอีซี่ควายนะครับ - แต่ก็ใช้หลักการเดียวกันได้ทั้งนั้นครับ)

แต่พอผมมีเงินก้อน แล้วมันโทรมา โดยทั่วไป จะเปลี่ยนสนง.ทวงหนี้ไปเป็นเจ้าใหม่แล้ว

ผมก็ได้ส่วนลดเท่าเดิม หรือมากกว่ากว่าเดิมด้วยครับ

อ่านกระทู้ที่พี่นกกระอกเทศวางไว้ให้ละเอียดนะครับ จะได้เข้าใจมากขึ้น

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.365 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena