สมัครชิกใหม่ รบกวนสอบถามค่ะ

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #16146 โดย numvhan witchy
1. ดิฉันติดหนี้ อีออน จำไม่ได้ว่าเท่าไหร่ ประมาณปี 2548
2. ดิฉันติดหนี้ อีซี่บาย จำไม่ได้ว่าเท่าไหร่ ประมาณปี 2548

เมื่อช่วงต้นปี ไปตรวจเครดิตบูโร ค่ะ เพราะจะซื้อรถยนต์

ปรากฏว่าไม่มีรายชื่อของ 2 บริษัทนี้ขึ้นเลย

อยากเรียนสอบถามว่า
1. ดิฉันไม่มีรายชื่อในการติดหนี้ของทั้ง 2 บริษัท แล้วหรือไม่ค่ะ
2. ดิฉันสามารถไปสมัครของทั้ง 2 บริษัท อีกครั้งได้หรือไม่

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #16154 โดย Ly89

numvhan witchy เขียน: 1. ดิฉันติดหนี้ อีออน จำไม่ได้ว่าเท่าไหร่ ประมาณปี 2548
2. ดิฉันติดหนี้ อีซี่บาย จำไม่ได้ว่าเท่าไหร่ ประมาณปี 2548
เมื่อช่วงต้นปี ไปตรวจเครดิตบูโร ค่ะ เพราะจะซื้อรถยนต์
ปรากฏว่าไม่มีรายชื่อของ 2 บริษัทนี้ขึ้นเลย
อยากเรียนสอบถามว่า
1. ดิฉันไม่มีรายชื่อในการติดหนี้ของทั้ง 2 บริษัท แล้วหรือไม่ค่ะ
2. ดิฉันสามารถไปสมัครของทั้ง 2 บริษัท อีกครั้งได้หรือไม่

ตอบข้อ 1.....
หนี้ถูกขายให้บุคคลอื่น..อาจเป็น สนง.กฏหมาย หรือบริษัทอะไรสักอย่าง หนี้ถูกเปลี่ยนมือแล้วครับ คุณยังเป็นหนี้อยู่นะครับ...อย่าชะล่าใจไป...หากเขาฟ้องขึ้นมาโดยที่คุณไม่รู้ตัว อาจเป็นปัญหาในอนาคตได้นะครับ...ทางที่ดี ถ้าพอมีเงินสักหน่อย ควรจะติดต่อขอปิดบัญชีแบบมีส่วนลด(เยอะๆ)เลยครับ

ตอบข้อ 2.....
สมมุติว่าคุณให้เพื่อนยืมเงินซักหมื่นบาท...แล้วเพื่อนคุณไม่คืน..ทวงเท่าไหร่ก็ไม่คืน
แล้ววันนึงเขากลับมายืมคุณอีก...คุณจะให้ไหมครับ....ถึงแม้ว่าญาติของเพื่อนคุณ
จะคืนเงินให้คุณแล้วก็ตาม...ลองคิดดูนะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #16172 โดย Champcyber99
ติดตั้งแต่วันแรกที่เปิดบัตรใช้

ได้ชาติหน้า หรือใช้หนี้หมดแล้ว

ไม่มีเงินแล้วอยากมีอยากได้

หนี้เก่าไม่จ่ายหาหนี้ใหม่ คิดได้ไง
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Lyncns31

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #16180 โดย numvhan witchy
ดิฉันสอบถามมาเพราะต้องการทราบรายละเอียดละเอียดที่แท้จริงเท่านั้น

เครดิตใสสะอาดค่ะ

ขอบคุณค่ะ

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #16182 โดย Lyncns31
คุณตั้งกระทู้.เหมือนกับว่าไม่ได้จ่ายจนลืมไปแล้ว..หรืออย่างไร??

แต่ถ้าิคิดว่าจ่ายหมดไปแล้วก็ไม่น่าจะกังวลใจอะไร...

ก็ลองดู..ลองยื่นดูก็จะรู้เอง..ถ้าผ่านก็โอเค. แค่นั้น

และแล้ว...หนี้ข้าก็สิ้นสุด..อิสรภาพมาถึงแล้ว.

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #16183 โดย numvhan witchy
ขอบคุณค่ะ คงไม่ยื่นน่ะค่ะ แค่อยากจะสอบถามข้อมูลน่ะค่ะ

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #16196 โดย เอี้ยก้วย
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #16200 โดย numvhan witchy

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #16205 โดย Ly89

numvhan witchy เขียน: ดิฉันสอบถามมาเพราะต้องการทราบรายละเอียดละเอียดที่แท้จริงเท่านั้น

เครดิตใสสะอาดค่ะ

ขอบคุณค่ะ

เออ....แล้วตกลงคุณเป็นหนี้เขาอยู่หรือเปล่าครับเนี่ย....คุณจ่ายคืนเขาไปหมดแล้วหรือยัง

เครดิตบูโร ขาวสะอาดก็จริง.....แต่หนี้ยังไม่จบนะครับ...(ถ้าคุณเป็นหนี้เขาอยู่จริง)

ระวังในสิ่งที่ผมเตือนไว้ด้วยล่ะ....หนี้หลักหมื่น จะกลายเป็นหลักแสน เหมือนใครๆที่เคยโดน....
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: numvhan witchy

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.436 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena