ปรึกษาค่ะ ต้องไปขึ้นศาลครั้งแรกในชีวิต

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #16133 โดย fonza
เป็นหนี้บัตรเครดิตของ city bank ประมาณ 45,xxx บาท รวมค่านุ้นนี้แล้ว 5x,xxx บาท ต้องไปขึ้นศาลในวันที่ 21 กรกฎาคม 2555 นี้ แต่ยังไม่สะดวกที่ต้องชำระ เนื่องจากพึ่งได้งานทำและเงินเดิอนไม่เยอะมาก ควรจะทำอย่างไร เจรจาอย่างไรดีคะ// ขอบคุณมากๆๆค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #16138 โดย Napassawan

fonza เขียน: เป็นหนี้บัตรเครดิตของ city bank ประมาณ 45,xxx บาท รวมค่านุ้นนี้แล้ว 5x,xxx บาท ต้องไปขึ้นศาลในวันที่ 21 กรกฎาคม 2555 นี้ แต่ยังไม่สะดวกที่ต้องชำระ เนื่องจากพึ่งได้งานทำและเงินเดิอนไม่เยอะมาก ควรจะทำอย่างไร เจรจาอย่างไรดีคะ// ขอบคุณมากๆๆค่ะ

ถามผิดห้องนะ

ตอบไม่ได้

ไม่เช่นนั้น จะเคยตัวกันใหญ่

ถ้าไม่คิดจะจ่าย ก็คงเจรจาอะไรไม่ได้หรอกครับ

ไปอ่านในห้องรู้ทันกฎหมายหนี้ก่อน แล้วกลับมาถามให้ถูกห้องด้วย

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #16143 โดย Champcyber99

fonza เขียน: เป็นหนี้บัตรเครดิตของ city bank ประมาณ 45,xxx บาท รวมค่านุ้นนี้แล้ว 5x,xxx บาท ต้องไปขึ้นศาลในวันที่ 21 กรกฎาคม 2555 นี้ แต่ยังไม่สะดวกที่ต้องชำระ เนื่องจากพึ่งได้งานทำและเงินเดิอนไม่เยอะมาก ควรจะทำอย่างไร เจรจาอย่างไรดีคะ// ขอบคุณมากๆๆค่ะ

คุณเข้าห้องผิดห้องที่คุณเข้ามามีไว้เล่าเรื่อง
สากกะเบือ ยัน เรือรบ
ไม่เป็นไรครับรอให้กรรมการเปลี่ยนห้องให้นะครับ
จะได้ถามเรื่องหนี้ได้แล้วมีคนเข้ามาตอบ
แต่ห้อง 4 ห้องที่บอกมาให้เข้าไปอ่านนะครับ
คำตอบอยู่ในนั้น

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #16145 โดย Pych
เอาหมายศาลไปปรึกษาคุณอา (ที่ปรึกษาด้านกฎหมายของชมรมฯ) วันอาทิตย์ตอนบ่าย ที่สวนลุมได้ครับ
ปรึกษาฟรีครับ เอาหมายศาลไปด้วยนะครับ และอ่านกระทู้ต่อไปนี้้เป็นแนวทางไว้ จะได้มีความรู้เบื้องต้นเป็นภูมิด้วยนะครับ

ไปศาล
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=showcat&catid=7&Itemid=29 ห้องรู้ทันกฎหมายหนี้
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=6915&Itemid=29 ความหมายของ วันนัดไปศาล
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=9240&Itemid=29 ความรู้เบื้องต้น เกี่ยวกับหน้าที่ของศาล
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=8372&Itemid=29 เตือนไม่รู้เป็นครั้งที่เท่าไหร่แล้ว สำหรับผู้ที่จะไปขึ้นศาล
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=6974&Itemid=29 หมายศาลจะถูกส่งไปที่ไหน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=8372&Itemid=29 ไปศาลด้วยตัวเอง ให้ระวังทนายฝ่ายโจทก์มันหลอก
www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&id=841&catid=2หมั่นเช็คหมายศาล เพื่อป้องกันการแอบฟ้องจากเจ้าหนี้
www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=3607#3727ไปศาลแนวทางการจะไปศาล คุณเก่งFamilyManแนะนำดีมาก
www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=4047 ยอดฟ้องคิดจากยอดไหน พี่นกกระจอกเทศสอนว่าไปศาลแล้ว “อย่ามีปากไว้กินข้าวต่อหน้าศาล”
www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&id=1230&catid=2 แนวทางการไปศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=1897&Itemid=29 ข้อต่อสู้ในคดีแพ่ง ที่ลูกหนี้ควรศึกษา
www.thailaws.com/aboutthailaw/court_02.htm เวปศาลในประเทศไทย
www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=7020#7292 ปิดหนี้ได้ก่อนไปขึ้นศาลอีกรอบ ต้องไปศาลอีกไหม
www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=7020#7027จ่ายกับแบงค์เป็นงวดๆในระหว่างฟ้องกันอยู่ แต่ยังไม่ครบ ต้องไปศาลไหม?
www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=49467 ไปศาลไม่ใช่แค่ทนายเท่านั้นที่ควรระวัง ของคุณ wijin

www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&%3bItemid=10&%3bfunc=view&%3bcatid=2&%3bid=8578 อธิบายเรื่องศาลจำขัง คดีแพ่งจะติดคุกไหม
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=7926&Itemid=29

www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=2082การบังคับคดีที่เขียนว่าภายใน 15 วัน มันไม่ได้เป็นไปตามนั้นเสมอไป การจ่ายและข้อตกลงหลังไปศาล คุณเก่งกับพี่นกช่วยกันตอบ
www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=4510ถูกฟ้องเป็นจำเลยที่ 1 บริษัทเป็นจำเลยที่ 2 บริษัทต้องรับผิดชอบไหม
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=1897&Itemid=29#1897 ข้อต่อสู้ในคดีแพ่ง ที่ลูกหนี้ควรศึกษา
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=1642&Itemid=29 ขอบเขตอำนาจศาลปี 55

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #16202 โดย คุณากร
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.499 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena