ให้ยืมเงินแต่ไมได้คือ

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #15154 โดย patty-getty
จะเอาผิดคนค้ำ ได้ไหมคะ่

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #15156 โดย Benten

patty-getty เขียน: จะเอาผิดคนค้ำ ได้ไหมคะ่

หน่วยงานที่ให้ความช่วยเหลือหนี้นอกระบบ

สำนักคุ้มครองสิทธิและช่วยเหลือทางกฎหมายแก่ประชาชน

โทร.0-2515-4048 สายด่วน 1157

www.lawaid.ago.go.th

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #15157 โดย patty-getty
นอ้งสาวยืมเงินไป จำนวน 30.000 ไม่ยอมคือ
จะทำอย่างไรดีค่ะ ถ้าเรายึดทีวีจะมีความผิดไหมค่ะ

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #15160 โดย Lyncns31

และแล้ว...หนี้ข้าก็สิ้นสุด..อิสรภาพมาถึงแล้ว.
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: patty-getty

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #15161 โดย Benten

patty-getty เขียน: นอ้งสาวยืมเงินไป จำนวน 30.000 ไม่ยอมคือ
จะทำอย่างไรดีค่ะ ถ้าเรายึดทีวีจะมีความผิดไหมค่ะ

เรามีกันได้คนละกระทู้เท่านั้นครับ หนี้กับน้องสาว ก็คือหนี้ที่ไม่อยู่ในระบบ ตอบให้แล้วในกระทู้ก่อนหน้านี้ครับ

ขอให้โชคดีครับ

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #15162 โดย patty-getty
ดอกเบี้ยร้อยละ 10 บาท
ยืมเงินมา 100.000บาทจ่าย
ดอกเบี้ย 10.000บาทต่อเดือน

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #15176 โดย Pych

คุณน่าจะพิมพ์ให้ถูกต้องหน่อยนะครับ

พิมพ์ผิดๆ ถูกๆ ตกๆ หล่นๆ แบบนี้

ความหมายผิดเพี้ยนได้นะครับ

อย่าขี้เกียจและมักง่ายในการมาขอความรู้สิครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #15177 โดย Pych

ผมรวมกระทู้ให้นะครับ เรื่องราวจะได้ต่อเนื่อง

และไม่รกเว็บบอร์ดด้วยครับ

มีอะไรให้กลับมาต่อที่กระทู้เดิมของคุณนะครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #15190 โดย Champcyber99
จะเอาผิดคนค้ำ ได้ไหมคะ่
แล้วจะทำเพื่ออะไร ยกให้เขาไปคิดว่าชาติที่แล้วไปเอาของเขามา
ใจจะได้มีสุข

นอ้งสาวยืมเงินไป จำนวน 30.000 ไม่ยอมคือ

เงิน30000 บาทยกให้น้องไป น้องเขาลำบากกว่าเราเราหาใหม่ได้มากกว่านี้
ถ้าคุณเป็นพี่แล้าไปยึดทีวีน้องมา คุณทำเพื่ออะไร ถ้าน้องสาวไปแจ้งความคนที่เป็นพี่ที่ใจดำติดคุก
น้องสาวเป็นหนี้ไม่ติดคุก

ไปคิดใหม่ทำใหม่ใจจะได้เป็นสุข
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Benten

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.426 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena