แนะนำตัวน้องใหม่อยากสู้หนี้ ขอกำลังใจไว้ก่อนค่ะ

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #18978 โดย Skynine

psn เขียน: หายไป...ไปๆมาๆ........ยุ่งกับการทำงาน4วันเรียน 3 วันเจ็ดวันเต็ม พร้อมกับงานพาร์ตไทม์นอกเวลาเอาไว้ใช้หนี้..สู้ๆนะคะทุกคน แต่วันที่เรียนหนังสือก็สุดวิสัยที่จะรับโทรศัพท์เจ้าหนี้ได้ เอาแบบที่พี่ๆแนะนำก็แล้วกัน รับเท่าที่จะรับได้ ขยันโทรมาก็แล้วกันนะเจ้าหนี้ทั้งหลาย.................5555
คิดถึงทุกคนในชมรมนะคะชีวิตที่ต้องสู้เหมือนกันทุกคนค่ะ...เป็นกำลังใจให้เสมอ :bye:

เรื่องโทรศัพท์หากสะดวกรับก็รับ ไม่สะดวกก็ไม่ต้องรับ..อย่าไปซีเรียส
อย่าโหมทำงานตั้งตาตั้งหาเงินใช้หนี้ให้เจ้าหนี้มากนัก..ให้เวลากับตัวเอง+ครอบครัวด้วย..
ไม่ใช่เก็บจนไม่ใช้จ่ายนะ..กระจายรายได้บ้าง..แต่ให้พอเหมาะ..

ทุกอย่างเมื่อสติมา ปัญญาเกิด หนี้หมดอย่างถูกวิธี เป็นกำลังใจให้ สู้ๆๆ พี่อัง สวยประหาร[/size]

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #18999 โดย winwin
:สู้ๆ:สู้ ๆ ครับ..มาถูกทางแล้งครับ..

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19000 โดย winwin
:สู้ๆ:สู้ ๆ ครับ..มาถูกทางแล้วครับ..

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19022 โดย fay
มาให้กำลังใจนะค่ะ เราพึ่งหยุดจ่ายเดือนนี้เดือนแรกค่ะ เลยยังไม่ได้เจอการทวงหนี้โหด แต่ก็มีโทรมาทุกวันค่ะ ก็รับไป ตอบไป ตามประสาอ่ะค่ะ พยายามอ่านกระทู้ในชมรมนี้เยอะๆ อ่ะค่ะ ก็ทำให้สบายใจขึ้นมาบ้าง แบบเหมือนเจอคนหัวอกเดียวกันอ่ะค่ะ ยังไงก็สู้ๆ นะค่ะ เรามาสู้ไปด้วยกันค่ะ :im_here:

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19047 โดย psn
ขอบคุณค่ะพี่อัง.....อ่านแล้วน้ำตาจะไหล..บางทีมันก็เหนื่อยเหมือนกันแต่....ยังไหวค่ะ..น้ำใจจากชาวชมรมเหมือนช่วยต่อลมหายใจให้สู้ๆต่อ:love:

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21141 โดย psn
หายไปทำมาหากินอยู่นะเจ้าหนี้ทั้งหลายและเพื่อนๆพี่ๆในชมรม........รับบ้างไม่รับบ้างไม่เป็นไร........รอต่อรองรอบเดียวเลยดีกว่านะ.............ร้องเพลงรอไปก่อนแล้วเก็บสะสมสตางค์ไว้:upset:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.369 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena