แนะนำตัวน้องใหม่อยากสู้หนี้ ขอกำลังใจไว้ก่อนค่ะ

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #14947 โดย psn
เพิ่งเริ่มหยุดจ่ายบางรายเริ่มมีทวงเข้ามาแล้ว อ่านกระทู้ปักหมุดทุกวันให้ฮึกเหิมไว้ ยังไม่มีอะไรปรึกษา ขอลองสู้ด้วยตัวเองก่อนนะคะ ขอบคุณความรู้ที่ได้แนะนำไว้ก่อนนี้ด้วยค่ะ แล้วจะเข้ามาปรึกษาใหม่
ยอดหนี้หนู สุดจะทน
TMB visa บัตรเครดิต 5x, xxx
TMB ready สินเชื่อเงินสด4x, xxx
UOB lady บัตรเครดิต 2x, xxx
UOB cash plus สินเชื่อเงินสด 2x, xxx
UOB I cash สินเชื่อส่วนบุคคล 44, xxx
กสิกร บัตรเครดิต 4x, xxx
กสิกรexpresscash สินเชื่อเงินสด 27, xxx
Easy buy สินเชื่อหมุนเวียน 12 x,xxx
อิออน บัตรเครดิต 1xx,xxx
อิออน เช่าซื้อ 16,xxx
first choice บัตรเครดิต 6,xxx
first choice สินเชื่อบุคคล 73,xxx
KTC mastercard บัตรเครดิต 3x,xxx
KTC cash revolve สินเชื่อพร้อมใช้4x,xxx
พี่ๆเป็นกำลังใจให้ด้วยนะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #14948 โดย prapapan
เข้ามาเป็นกำลังใจครับ สู้ๆๆๆ :สู้ๆ: :สู้ๆ:
รับทุกสายถ้าเรารับสะดวกรับ ถ้าไม่สะดวกรับก็ไม่ต้องรับครับ
โชคดีแล้วครับที่เข้ามาเจอที่นี้ เพราะก่อนที่ผมจะมาเจอเวปนี้ผมก็กลุ้มใจมาก เพราะไม่รู้จะแก้ไขปัญหาหนี้ได้ยังงัย แต่พอได้อ่านกระทู้ที่กรรมการ ท่านปักหมุดเอาไว้ กำลังใจเกิดขึ้นมากมายเลย :ลั่ลล้า:
ขยันอ่านแล้วนำมาประยุกต์ให้เข้ากับสถานการร์ของตนเองครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #14952 โดย Pickymaneerat
เข้ามาเป็นกำลังใจให้อีกคนค่ะ ยอดของคุณน้อยกว่าของเราอีก เรื่องการรับโทรศัพท์ช่วงแรก ๆ อาจจะเครียดบ้าง แต่อย่างที่คุณ prapapan บอกนั้นแหละค่ะ ตามนั้นเลย พอผ่านช่วยฮอทฮิทแล้ว จะเงียบเลย เราหยุดได้ประมาณ 6 เดือนแล้วสำหรับบางเจ้า ก็เริ่มเงียบแล้วค่ะ ยังไงก็สู้ ๆ น่ะค่ะ

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #14955 โดย เอี้ยก้วย
เข้ามาเป็นอีกหนึ่งกำลังใจ จากคนหัวอกเดียวกัน

อ่าน อ่าน อ่าน และก็อ่าน แล้วคุณจะรู้ว่าไม่เดียวดาย

สู้ สู้ ครับผม

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #14956 โดย jackhunter

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #14968 โดย Skynine
คุณมาถูกทางแล้ว อ่านและทำความเข้าใจ และที่สำคัญนำความรุ้ที่ได้ไปใช้ด้วย
ส่วนไหนไม่เข้าใจ ก็พิมพ์ถามมา หมั่นอ่านกระทู้พี่ๆ เพื่อนๆ
จะได้มีความรู้เพิ่มขี้น..อดทน อดกลั้น อดออม รอจังหวะแฮร์คัต

การเป็นหนี้ เราแค่พลาด แต่มันแก้ไขได้....

พี่อังจะเป็นกำลังใจให้....สู้ๆๆ พี่อัง สวยประหาร

อีกหนึ่ง...ใน"มุขขำๆ"​ ที่เอาไว้ใช้โต้ตอบกับไอ้พวกทวง​หนี้ (เอามาฝากคลิกอ่านนะ..อีกไม่ช้าต้อง
รับมือการโดนทวงหนี้

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=1301&Itemid=29
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Champcyber99, psn

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #14979 โดย Champcyber99
ถ้าหากกำลังมีทุกข์
ขออย่าคิดว่าทุกข์ของตนเองมากมายกว่าผู้อื่น

ให้เพียรพยายามคิดว่าผู้อื่นก็มีทุกข์ไม่น้อยไปกว่า
หรืออาจจะหนักหนาสาหัสกว่าเสียอีก

หากนำความทุกข์ไปเปรียบกับผู้ที่แย่กว่า
จะช่วยให้มีกำลังใจเพิ่มขึ้น
และรู้สึกว่ายังโชคดีกว่าอีกหลายๆ คน

ดังเช่นที่นักปราชญ์เคยกล่าวเอาไว้ว่า

"ในขณะที่ท่านกำลังร้องห่มร้องไห้เพราะไม่มีรองเท้าใส่
ท่านควรคิดถึงคนที่เขาไม่มีแม้กระทั่งเท้า

หรือหากท่านเสียใจที่ไม่มีเท้า
แต่ยังมีอีกหลายคนที่ไม่มีทั้งเท้าและทั้งแขน"

หรือหากทำงานและธุรกิจล้มเหลวก็ขอให้คิดว่า
ความผิดพลาดและล้มเหลว
คือบทเรียนเริ่มต้นของความสำเร็จ

เหมือนคำกล่าวที่ว่า

"บทเรียนชีวิตที่ดีที่สุด
ล้วนได้มาจากความผิดพลาดล้มเหลวของตนเอง
ความโง่เขลาเบาปัญญาและความผิดพลาดในอดีต
จะกลายเป็นสติปัญญา และความสำเร็จในอนาคต"
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: psn

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #14980 โดย Aevy123

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #14994 โดย mlek
เข้ามาเป็นอีก 1 กำลังใจนะคะ ขอให้อ่านเยอะ ๆ จะได้มีกำลังใจแยะๆ ต่อไปก็คอยรับสายทุก ๆ สายที่ติดต่อเข้ามานั่นแหละค่ะ เหมือนที่พี่อังบอกว่า "สติมา ปัญญาเกิด" อย่าตกใจหรือคล้อยตามคนโทร.ทวงมากนะคะ สู้สู้ค่ะ

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #15024 โดย psn
ขอบคุณกำลังใจจากทุกท่านนะคะ ใหม่ๆอย่างนี้ อิซี่บาย โทร เช้า กลางวัน เย็น ค่ำเลยค่ะ สู้ๆๆๆๆกันไป รอจนกว่าจะเน่าได้ที่อย่างพี่ๆว่าไว้ :sweat:

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #15025 โดย Skynine
จัดเวลาให้ทวงหนี้ซะ เช่น จ.-ศ. 13.00-15.00 น. เสาร์-อาทิตย์ (หรือเวลาที่เราสะดวกรับ)
นักขัตฤกษ์ พักร้อน บอกไปห้ามโทรกวน โทรมาจัดให้ไป หากสะดวกรับ รับสายไม่ต้องไปคิดมาก ทิ้งความเครียดลงถังขยะไปซะ
ก็รับไม่สะดวกก็ไม่ต้องรับ...ข้อสำคัญเก็บเงินไว้รอแฮร์คัต
ไม่สร้างหนี้เพิ่มขึ้นมาอีก...ทำได้หรือเปล่า...
ทุกอย่างเมื่อสติมา (รู้ตื่น รู้แจ้ง รู้ว่าควรหรือไม่ควร)
ปัญญาเกิด (ได้คิด ได้แก้ไข ไม่หนีปัญหา จะยิ่งแหลมคม)
หนี้หมดอย่างถูกวิธี เป็นกำลังใจให้ สู้ๆๆ พี่อัง สวยประหาร

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #15081 โดย psn
ขอบคุณค่ะพี่อัง........คำแนะนำของพี่มีประโยชน์กับน้องใหม่อย่างพวกหนูมากๆๆ:love:

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #15093 โดย kang3610
สู้ๆนะคะ เป็นกำลังใจตัวเองมากๆ ตอนนี้ Badgirl ก็เป็นกำลังใจให้ตัวเองแล้วก็พี่ๆเพื่อนๆน้องๆทุกท่านคะ จะไม่ยอมใครมาทำลายชีวิต แม้ใครจะมองว่าเราทำลายตัวเอง แต่ตัวเราเองนี่แหละยิ้มสู้ยืนหยัดให้ดู สู้เว๊ย!!!!! :สู้ๆ:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: psn

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #15112 โดย tonhom

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #15301 โดย psn
อ่านๆดูใครมีประสบการณ์ TMB บ้างค่ะ แนะนำหน่อยจะได้ตั้งรับให้ถูก ขอบคุณล่วงหน้านะคะทุกท่าน เป็นกำลังใจให้ทุกท่านที่กำลังเดินบนเส้นทางเดียวกันค่ะ:bye:

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #15379 โดย สายลม
ใช้ช่องสืบค้นด้านบน ค้นคำว่า TMB นะคะ
หรือจะเข้าไปใน google พิมพ์คำว่า site:consumerthai.org TMB
หรือ ธนาคารทหารไทย , ทหารไทย ก็ได้ค่ะ

ธนาคารนี้ส่วนลดไม่ค่อยมีค่ะ แต่สามารถเจรจาผ่อนชำระได้ (หลังจากขึ้นศาลแล้ว)
เก็บเงินให้ได้เร็วๆ ประหยัดอดออมให้มากๆ เพราะคุณจะมีเวลาช่วงหนึ่งเท่านั้นที่จะเก็บเงิน และทำการแฮร์คัท หลังจากนั้นเฉลี่ย 1 ปี จะเข้าสู่กระบวนการฟ้อง
อดทนเก็บเงินได้เร็ว ได้มากเท่าไหร่ คุณก็ยิ่งเป็นไทได้มากขึ้นเท่านั้น
สู้ๆค่ะ

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #15439 โดย psn
ขอบคุณนะคะคุณ ครั้งหนึ่งเราเคยรักกัน ก็คงต้องพยายามสู้กันไปก่อน แล้วค่อยว่ากันอีกทีค่ะ สู้สู้ ยังไงก็ไม่ทยอยจ่ายให้ใครทั้งนั้น เพื่อนสมาชิกเป็นกำลังใจให้ทุกคนนะคะ :cry2:

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #15442 โดย mlek
เป็นกำลังใจให้อีกคนนะคะ เราก็มี TMB (สินเชื่อบุคคล) ค่ะ หยุด 3 งวด (เดือน) แล้วค่ะ ตอนนี้ก็โดนโทร.ทวงตามปกติของบรรดาเจ้าหนี้เค้านั่นแหละค่ะ (ไม่ต้องกังวลใจ) ก็ท่อง 3 อ. ให้ขึ้นใจนะคะ แต่ถ้าธ.เค้ามีเงื่อนไขดีดีก็ค่อย ๆ มาปรับใช้กับตัวเองค่ะ (ของเรายังไม่ได้ปรับอะไร) เป็นหนี้ก็ต้องสู้กันต่อไปแบบนี้แหละค่ะ สู้สู้ค่ะ :im_here:

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #15451 โดย psn
ขอบคุณค่ะ คุณ MLEK เป็นกำลังใจให้พวกเราร่วมกันสู้หนี้ค่ะ :love:

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #18970 โดย psn
หายไป...ไปๆมาๆ........ยุ่งกับการทำงาน4วันเรียน 3 วันเจ็ดวันเต็ม พร้อมกับงานพาร์ตไทม์นอกเวลาเอาไว้ใช้หนี้..สู้ๆนะคะทุกคน แต่วันที่เรียนหนังสือก็สุดวิสัยที่จะรับโทรศัพท์เจ้าหนี้ได้ เอาแบบที่พี่ๆแนะนำก็แล้วกัน รับเท่าที่จะรับได้ ขยันโทรมาก็แล้วกันนะเจ้าหนี้ทั้งหลาย.................5555
คิดถึงทุกคนในชมรมนะคะชีวิตที่ต้องสู้เหมือนกันทุกคนค่ะ...เป็นกำลังใจให้เสมอ :bye:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.642 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena