ล้างหนีบัตรเรดิต

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #14787 โดย yogurt
จะขอสอบถามไว้เป็นข้อมูลครับ วิธีเจรจาประนอมหนี้บัตรเซ็นทรัลตารด์ ครับ
คือทางผมเป็นหนี้บัตรใบนี้อยู่ 58,000 บาท และทุกงวดก็ชำระขั้นตำมาตลอด
ขณะนี้มีวามประสงค์จะขอประนอมหนี้ โดยการเจรจากับทางเจ้าหน้า ว่าจะขอชำระ 50% แล้วยกเลิกบัตรเลย
จะได้ไหมครับ ทั้งนี้ยังไม่มีการฟ้องร้อง หือ ส่งหมาย นะครับ แต่เบื่อ แล้วจะเลิกใช้บัตรพลาสติดเสียที

หรือจะไม่ชำระไปก่อนสัก 3-4 งวด รอทางนั้นติดต่อมาท่วงหนี้ก่อน ถึงจะขอเจรจาประนอมหนี้ดครับ
ถ้าจะประนอมนี้ โดยไม่ต้องแบ่งชำระ จ่ายงวดเดียวเลย แต่ให้สวนลด 50% เลยจะเปนไปได้ไหมครับ
เงินสวนที่เหลือนะได้เอาไปชำระหี้วอ่นครับ
เพราะขณะนี้มีหนี้รวมแล้ว ประมาณ 700,000 ครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #14788 โดย Ly89

yogurt เขียน: จะขอสอบถามไว้เป็นข้อมูลครับ วิธีเจรจาประนอมหนี้บัตรเซ็นทรัลตารด์ ครับ
คือทางผมเป็นหนี้บัตรใบนี้อยู่ 58,000 บาท และทุกงวดก็ชำระขั้นตำมาตลอด
ขณะนี้มีวามประสงค์จะขอประนอมหนี้ โดยการเจรจากับทางเจ้าหน้า ว่าจะขอชำระ 50% แล้วยกเลิกบัตรเลย
จะได้ไหมครับ ทั้งนี้ยังไม่มีการฟ้องร้อง หือ ส่งหมาย นะครับ แต่เบื่อ แล้วจะเลิกใช้บัตรพลาสติดเสียที

หรือจะไม่ชำระไปก่อนสัก 3-4 งวด รอทางนั้นติดต่อมาท่วงหนี้ก่อน ถึงจะขอเจรจาประนอมหนี้ดครับ
ถ้าจะประนอมนี้ โดยไม่ต้องแบ่งชำระ จ่ายงวดเดียวเลย แต่ให้สวนลด 50% เลยจะเปนไปได้ไหมครับ
เงินสวนที่เหลือนะได้เอาไปชำระหี้วอ่นครับ
เพราะขณะนี้มีหนี้รวมแล้ว ประมาณ 700,000 ครับ

ไปอ่านที่นี่ให้หมดก่อน

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=179&Itemid=2 วิธีแก้ไขหนี้ที่ทุกคนต้องอ่าน
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=749&Itemid=29 นิยามคำว่าแฮร์คัท
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=6343&Itemid=29 สัญญานรกคืออะไร? (การประนอมหนี้ ,เซ็นสัญญาไปแล้ว แต่ยังไม่จ่ายมีผลบังคับหรือไม่)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #14795 โดย meawpung
ไปอ่านก่อนครับ

สุ้ๆ อ่านเยอะ รู้เยอะ

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #14817 โดย คุณากร

yogurt เขียน: จะขอสอบถามไว้เป็นข้อมูลครับ วิธีเจรจาประนอมหนี้บัตรเซ็นทรัลตารด์ ครับ

สรุปก็คือ คุณเห็นว่าคนที่เขาเป็นหนี้ คนอื่นๆในนี้เขาได้ส่วนลดหนี้กันเยอะแยะ

ก็เลยเข้ามาถามว่า อยากได้ส่วนลดมั่งซัก 50% กับเจ้าหนี้ทุกราย

โดยที่ตัวเองยังอยากเป็นลูกหนี้ชั้นดีอยู่ จะต้องทำยังไงบ้าง ว่างั้นเถอะ

.
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Tum Tawatchai 9999

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #14822 โดย Champcyber99
แล้วกัน
มีเงินมีงานทำ ไปเอาเงินเขามา 100 จะใช้ 50 ทำไม่ถึงคิดแบบนั้นละคุณ
ที่นี้ไม่ใช้ให้ คุณมาเอาแบบที่เราเป็นนะคุณ
ที่เราเป็น
เราตกงาน และไม่มีเงินที่จะจ่ายเจ้าหนี้ พูดง่ายๆ เราไม่มีจะกิน
แล้าเราจะหาเงินที่ไหนไปจ่ายหนี้ละ
สมาชิกบางคนต้องขาย บ้าน ขายรถ มาใช้หนี้ เพราะเราคิดว่า เป็นหนี้ต้องชำระ
ไม่ใช้หลีกเลี่ยง การใช้หนี้นะครับ เขาใจผิดหรือเปล่า
มีเงินมีสมษัติอะไรขายใช้หนี้
แล้วเริ่มต้นใหม่

ถ้าคุณคิดแบบนั้น ผมยืมเงินคุณ 100,000 แล้วผมใช้คืน 50,000 บาทโอเคไม่

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.398 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena