อยากทราบเกี่ยวกับการกู้ซื้อบ้านครับ

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #14658 โดย jabberwock
คือว่า...
ผมได้ทำการจองบ้านและตอนนี้ก็กำลังผ่อนดาวน์อยู่ครับ
แล้วเมื่อวานผมไปปรึกษากับทางธนาคารเรื่องสินเชื่อบ้านเพื่อให้มั่นใจว่าผมคนเดียวสามารถกู้ได้ครับ
ซึ่งตอนนี้เงินเดือนผมสองหมื่นบาทครับ และยังมีโอทีอีกเจ็ดพันบาทต่อเดือน
และงานฟรีแลนซ์ประมานเกือบหมื่นนึง(แต่ได้ไม่ทุกเดือนครับ)
แต่เท่าที่คุยๆกันแล้ว
เจ้าหน้าที่เค้าก้พยายามจะให้ทำบัตรเครดิตไว้ก่อนครับ
ซึ่งผมก็ไม่ค่อยเข้าใจ
เพราะเค้าบอกว่าบัญชีเงินเก็บเค้าไม่นำมาพิจารณาครับ
แถมยังบอกอีกว่าถ้าไม่ได้ทำพวกบัตรเครดิตธนาคารก็จะไม่รู้ว่าผมมีวินัยในการชำระหนี้หรือเปล่า

ผมก็เลยอยากขอความกรุณาผู้รู้ช่วยไขข้อข้องใจให้ผมด้วยครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #14660 โดย คุณากร
.
ที่นี่คือ

นกกระจอกเทศ เขียน: ก่อนอื่น...อยากจะประชาสัมพันธ์ให้คุณได้เข้าใจเสียก่อนว่า ที่นี่คือ

ชมรมหนี้บัตรเครดิต และสินเชื่อส่วนบุคคล

ที่นี่...ไม่ใช่ ชมรมหนี้ในระบบ
ไม่ใช่ ชมรมหนี้ กยศ.
ไม่ใช่ ชมรมหนี้ สหกรณ์
ไม่ใช่ ชมรมหนี้ ไฟแนนซ์/ลิสซิ่งต์
ไม่ใช่ ชมรมหนี้ บ้าน/คอนโด หรือซื้อที่อยู่อาศัยแล้วถูกโกง
ไม่ใช่ ชมรมหนี้วงแชร์
ไม่ใช่ ชมรมหนี้พนันฟุตบอล
ไม่ใช่ ชมรมหนี้หวย

ชมรมฯแห่งนี้...ไม่ใช่ห้างสรรพสินค้า ที่จะมีครบทุกสิ่งที่ต้องการ

ดังนั้น ถ้าหากคุณมีปัญหาในเรื่องอื่นๆ ที่นอกเหนือจากคำว่า "หนี้บัตรเครดิต และสินเชื่อส่วนบุคคล"(หรือหนี้ในระบบ)
กรุณาติดต่อไปที่ "มูลนิธิเพื่อผู้บริโภค" ซึ่งมีที่อยู่และรายละเอียด ของ มพบ.อยู่ในด้านล่างสุดของหน้าจอนี้

บางทีทาง มพบ.อาจประสานงานกับองค์กรอื่นๆที่เป็นเครือข่ายของ มพบ.
เช่น "ชมรม เครื่อข่ายฅนคอนโด" เพื่อช่วยแนะนำคุณได้ตรงประเด็นต่อไป

จึงเรียนมาเพื่อทราบ

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #14717 โดย Ly89
.

ถ้าถามคนในชมรมนี้...ก็ต้องตอบว่า...

ห้าม!...ทำบัตรเครดิต....ครับ

.

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #14720 โดย Champcyber99
คุณเข้ามาไม่ได้อ่านเลยหรือไง ว่าที่นี้เขาทำอะไรกับ เขียนเรื่องอะไรกัน
กำลังผ่อนดาวน์ บ้าน เสดงว่าไม่มีเงินเก็บ การชื้อบ้านเราต้องมีเงินสด อย่างน้อย 30%
แล้วไม่มีหนี้ตัวอื่นๆ เช่นหนี้ผ่อนรถ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.419 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena