ยังไม่ได้รับเงินคืน

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #14637 โดย ViruchT
ได้แฟกซ์ไปขอตรวจสอบยอดหนี้คงเหลือปรากฏว่าได้ชำระเกินไว้ และได้รับใบถอนอายัดเงินเดือนแล้ว แต่ทำไมยังไม่ได้รับเงินคืนครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #14651 โดย Benten

ViruchT เขียน: ได้แฟกซ์ไปขอตรวจสอบยอดหนี้คงเหลือปรากฏว่าได้ชำระเกินไว้ และได้รับใบถอนอายัดเงินเดือนแล้ว แต่ทำไมยังไม่ได้รับเงินคืนครับ

ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ คุณอาจต้องประสานงานกับหน่วยงานที่แจ้งยอดหนี้คงเหลือและพบว่าคุณจ่ายเกินไปว่าจะต้องทำอย่างไรต่อถึงจะได้เงินคืน

แนะนำว่าลองเล่าเหตการณ์ให้ละเอียดกว่านี้ เช่น ปิดบัญชีหนี้วิธีไหน ปิดจากการถูกอายัดเงินเดือนใช่หรือไม่ แฟกซ์ไปไหน ใครรายงานยอดคงเหลือและยอดจ่ายเกิน ถ้าเพื่อนสมาชิกในชมรมมีประสบการณ์ตรงหรือทราบข้อมูลจะได้ช่วยชี้แนะครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #14665 โดย jackTs
เคยตอบไปแล้วครับ

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=13242&Itemid=29#13273

***หมายเหตุ***

ที่นี่คือ"ชมหนี้บัตรเครดิตและสินเชื่อ"นะครับ

ที่นี่ไม่ใช่หน่วยงานราชการที่มีชื่อว่า"กรมบังคับคดี"

ดังนั้นถ้าหากคุณมีปัญหาอะไรที่เกี่ยวกับ การถูกยึด , การอายัด

กรุณาติดต่อไปที่หน่วยงานนั้นๆโดยตรง

เพราะว่าพวกเรา ไม่ใช่เจ้าหน้าที่บังคับคดี และไม่มีหน้าที่บังคับคดีใคร

.

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Benten

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.312 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena