CITI BANK ลดแค่ 37% รอต่ออีกดีไหม

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #14517 โดย gamepalian
สวัสดีครับทุกท่าน
ผมมีหนี้อยู่หลายบัตรเช่นกันครับ ตอนนี้ผมหยุดจ่ายมา 7 เดือน ก็มีเจ้าแรกที่โทรมาแจ้งลดหนี้ให้คือ CITI Bank ผมมีหนี้อยู่ 47,000 เค้าบอกว่าถ้าจ่ายในวันที่ 25/06/2555 นี้ เค้าจะลดให้เหลือยอดหนี้ 29,500 แต่ให้ผมทำหนังสือแจ้งภาระว่าผมติดภาระอะไรบ้างที่ผ่านมาถึงจ่ายหนี้ไม่ได้ โดยส่ง FAX ให้พรุ่งนี้
อยากเรียนถามเพื่อนๆครับว่า รอต่ออีกดีไหมเพราะครั้งแรกเค้าลดให้จาก 47,000 เป็น 33,000 แล้วสองวันถัดมาลดลงมาเหลือ 29,500 หรือว่าควรจะปิดได้แล้ว อีกอย่างผมไม่ได้ทำงานบริษัทแล้วลาออกมาขายของตลาดนัดเงินรายได้ไม่ค่อยแน่นอน 29,500 ถือว่าเป็นเงินจำนวนไม่น้อยเหมือนกันคิดหนักพอสมควรเพราะถ้าจ่ายเท่านี้ผมก็หมดเงินเลยและจากยอดที่ลดจะเห็นว่าลดแค่ 37%เอง อีกอย่างคือผมควรจะส่งหนังสือแจ้งแจกแจงภาระผมด้วยไหมเพราะเป็นบัตรเจ้าแรกเลยยังเกร็งๆอยู่ครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ :pray:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #14522 โดย ntps
ขอยืมท่านประธานมาใช้หน่อยนะค่ะ

เพราะถ้าจ่ายเท่านี้ผมก็หมดเงินเลย

ถ้าไม่มี ก็ไปจ่ายทำไมละค่ะ จะลดแค่ไหนก็เถอะ ดูความพร้อม
ของคุณเป็นหลัก มีเงินในกระเป๋ามากพอที่จะจ่ายแล้วไม่
เดือดร้อนดิ้นรนหาหนี้มาใช้ก็จ่ายไป

กรุณา อ่านกระทู้

วิธีแก้ปัญหาหนี้ที่ทุกคนต้องอ่าน นะค่ะ

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Sky23099

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #14536 โดย meawpung
จ่ายเมื่อพร้อมครับ

พร้อมทั้งร่างกาย และ จิตใจ

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #14548 โดย Skynine
เมื่อเราไม่ไหว..ก็ไม่ต้องไปซีเรียสอะไร เก็บเงินเอาไว้ก่อน
หากจ่ายไปแล้วเกิดปัญหาระหว่างทางจะลำบาก ไว้เราพร้อมเมื่อไร
ค่อยว่ากัน ณ ตอนนี้เอาตัวเอง+ครอบครัวให้อิ่มก่อนหนี้...
อ่านวิธีการแก้ไขปัญหาหนี้สินที่ทุกคนต้องอ่าน หมุดสีแดงเห็นไหม..
และเห็นกี่หมุดแดงอ่านให้หมดนะ และจะเกิดแนวทางนำไปใช้แก้
หนี้ที่มีได้ตรงจุด...

ทุกอย่างเมื่อสติมา ปัญญาเกิด หนี้หมดอย่างถูกวิธี จะเป็นกำลังใจให้
สู้ๆๆๆ พี่อัง สวยประหาร

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #14564 โดย gamepalian
ขอบคุณทุกท่านสำหรับคำแนะนำครับ กำลังอ่านกระทู้ปักหมุดแดงครับ ทางสว่างกำลังบังเกิดครับ :im_here:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.429 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena