แนะนำหนังสือเรื่องหนี้หน่อยคับ

12 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #145 โดย Najpotter
แนะนำหนังสือเรื่องหนี้หน่อยคับขอบคุนมากคับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #149 โดย Ly89
ผมว่า ไม่มีหนังสือเล่มไหนที่ให้ให้ความรู้เรื่องหนี้ได้ดีเท่ากับข้อมูลในชมรมนี้หรอกครับ....

อ่านเยอะๆนะครับ........

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #150 โดย WEERAPON
ใช่ครับ ในนี้มีข้อมูลจริง ไม่อิงนิยาย ไม่ใช้ สแตนอินท์ หนี้จริง เจ็บจริง ปลดได้จริง แต่ก่อนผมก็กลัวครับเรื่องการหยุดชำระหนี้ แต่ตอนนี้เลิกกลัวโดนทวงถามแล้วครับ เราเป็นหนี้ แต่เราก็ไม่ได้ปล้นใครครับ เราเป็นเราก็จ่าย (แต่จ่ายช้า^^) สู้ๆนะครับ อ่านเยอะๆได้ข้อมูล ทำให้เลิกกลัวไปเลยครับ

12 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #153 โดย Ly89
เรียนสมาชิกชมรม

ถึงจะเป็นบอร์ดใหม่ หน้าตาสดใส ไฉไลกว่าเดิม แต่กติกาของชมรมยังเหมือนเดิมนะครับ
สมาชิกที่มีกระทู้เป็นของตนเองอยู่แล้ว ถ้ามีข้อสงสัย อยากได้คำตอบอะไร ควรที่จะ
โพสต์ถามในกระทู้เดิมของท่าน เพื่อที่บอร์ดจะได้สะอาด มีแต่กระทู้คุณภาพที่น่าศึกษา

เว้นแต่ว่า มีเรื่องใหม่ๆที่น่าจะเป็นประโยชน์แก่เพื่อนสมาชิก และสมควรจะตั้งเป็นกระทู้
ไม่ควรตั้งกระทู้ในเรื่องเดิมๆ บางกระทู้จะเห็นว่าไม่มีใครมาตอบให้ เพราะเห็นว่าเป็น
กระทู้รกบอร์ด คำถามไม่มีประโยชน์ เคยตอบไปบ่อยๆแล้ว หรือค้นหาอ่านได้ในกระทู้
ของเพื่อนๆ และกระทู้ที่ปักหมุดอยู่ ( ข้อมูลเก่า ในห้อง ถาม-ตอบปัญหาหนี้ )
ถ้าค้นหาแล้วไม่พบคำตอบที่ต้องการ หรือพบคำตอบแต่ไม่เข้าใจ มีข้อสงสัยในคำตอบ
ก็ให้โพสต์ถามในกระทู้เดิมของท่านเอง กรรมการและเพื่อนสมาชิกจะเห็นเองว่า
ในกระทู้ของท่านมีโพสต์ใหม่อยู่ แล้วจะมาตอบคำถามให้แบบปลื้มใจคนถามครับ....

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้านะครับ......
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Nok2865

12 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #249 โดย Nok2865
น่ารักมั่กมาก น้อง batk กรรมการรุ่นใหม่ของชมรม B)
หนังสือแนะนำการปลดหนี้ สำหรับพกพา ก็พอมีค่ะ แต่ยังไม่ UP เท่าไหร่เลย
หนังสือเป็นแนวทางในการเข้าถึงภาคประชาชน ที่เข้าเว็บไม่ได้
ถือไปอ่านที่ไหนๆก็ได้
เป็นหนังสือ ยิ้มสู้หนี้ ของมพบ. เนี้ยแหละ ลองเข้าไปดูในเว็บของมพบ.สิ
www.consumerthai.org/main/index.php

เร็วๆนี้ (จริงๆตั้งแต่กลางปี 54 ) มีสนพ. HappyBook ขอสัมภาษณ์ประธานชมรมฯ คุณนกกระจอกเทศ และกอบัว เรื่องแก้ไขปัญหาหนี้ ความรู้เรื่องหนี้ ตามแนวทางของชมรมหนี้ฯ ,ฯลฯ
ตอนนี้ทราบข่าวว่า จัดทำรูปเล่มเสร็จแล้ว อยู่ระหว่างการพิมพ์
ชื่อเดิมที่บอกไว้คือ "ศอกกลับบัตรเครดิต" หรือ "ปลดโซ่ตรวนหนี้บัตรเครดิต" ประมาณเนี้ย
จะวางแผงตาม Seven และ ซีเอ็ด ทุกสาขา
แล้วจะประชาสัมพันธ์ให้ทราบอีกทีค่ะ
โปรดติดตามด้วยความระทึก :lol:

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Mommyangel

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.374 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena