อิออนตามยึดสินค้าไ้ด้มั้ยคะ

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #14330 โดย tukta_kanokwan
พอดีว่ามีหนี้สินกับอิออนส่งเดือนละ4770แต่จะขอผ่อนผันส่งขั้นตามได้เดือนละประมาณเท่าไรคะ เพราะตอนนี้ตกงานไม่มีเงินส่งทางอิออนบอกว่าจะขอยึดสินค้าคืนอยากทราบว่าทางอิออนสามารถยึดคืนได้มั้ยคะ เครียดมากอะค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #14333 โดย Pych

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #14335 โดย Ly89

tukta_kanokwan เขียน: พอดีว่ามีหนี้สินกับอิออนส่งเดือนละ4770แต่จะขอผ่อนผันส่งขั้นตามได้เดือนละประมาณเท่าไรคะ เพราะตอนนี้ตกงานไม่มีเงินส่งทางอิออนบอกว่าจะขอยึดสินค้าคืนอยากทราบว่าทางอิออนสามารถยึดคืนได้มั้ยคะ เครียดมากอะค่ะ

ไขปัญหา "หนี้ที่เกิดจากการผ่อนสินค้า"
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=514&Itemid=29
อายุความในการฟ้องร้อง คดีแพ่ง (หนี้เงิน)
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=813&Itemid=29#13995

มีหนี้เท่านี้หรือครับ....ตกงานอยู่ไม่มีเงินผ่อน ก็ไม่ต้องผ่อนสิครับ

ไม่ต้องไปต่อรองอะไรทั้งนั้น...เพราะต่อรองได้ก็ผ่อนไม่ได้...ก็ตกงานอยู่นี่...จริงไหมครับ

ว่าแต่...ของที่ผ่อนคืออะไรล่ะครับ....เจ้าหนี้เขาต้องตามยึดคืนครับ ส่วนจะยึดได้หรือไม่ได้นั้น

คุณต้องอ่านลิงค์ที่วางไว้ให้นะครับ.....

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.339 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena