ขอเป็นกำลังใจให้เพื่อนๆที่ประสบปัญหาหนี้และขอบคุณกรรมการทุกท่าน

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #14283 โดย tonhom
ผมเป็นคนหนึ่งที่เป็นหนี้รวม 8 บัตร ยอดรวม 4 แสนกว่าบาท หากไม่ได้แนวทางจากเวปนี้รวมถึงกรรมการในเวปคงแย่ เพราะตั้งแต่เจอปัญหาหนี้ ไม่กล้าพูดคุยกับใคร เพื่อนฝูงญาติมิตร หายเกลี้ยง กลับมีแต่คนไกลอย่างพี่ๆในเวปแล้วกรรมการทุกท่านนี่แหละที่คอยช่วยเหลือ ยิ่งได้ยินพี่ๆที่มาขอคำปรึกษาที่ว่าเป็นหนี้ 27 ล้าน ปัญหาผมดูเล็กน้อยไปเลยที่เดียว
"ขอคุณพระศรีรัตนตรัยช่วยปกปักรักษาและส่งให้ผลบุญในการช่วยเหลือของกรรมการทุกๆท่าน และครอบครัวมีแต่ความสุขความเจริญตลอดไปครับ" (o_O)

ส่วนผมก็ยังขอสู้ต่อไปและเก็บความรู้ในเวปนี้เหมือนเดิมครับโดยจะขึ้นศาลนัดแรก 23 กรก นี้ขอบคุณแนวทางที่แนะนำมาครับ

เก็บมาฝากเพื่อนๆพี่ๆที่ รู้สึกท้อแท้ :bye:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #14286 โดย ntps

ดีใจที่คุณ เข้าใจค่ะ อย่าลืมพก "สติ" ไปด้วยนะค่ะ

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: dang888

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #14312 โดย tonhom
ขอบคุณทุกๆท่านครับ ^ ^ พี่อังจำชื่อจริงผมได้ด้วย ผมจำยอดหนี้พี่ท่านนั้นผิดรึนี่ สรุป 47 ล้านรึครับ = =

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #14405 โดย oam
เป็นกำลังใจให้ด้วยอีกคนนะคะ ไปศาลไม่น่ากลัว OAM ไปมาแล้วนัดแรก และจะต้องไปอีกนัดที่สอง
อยากจะบอกนะคะว่า พี่ๆเพื่อนๆสมาชิกในชมรมน่ารักมากได้ความรู้และกำลังใจมากมาย โดยเฉพาะกำลังใจ
จากพี่อัง

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #14422 โดย Pych

oam เขียน: เป็นกำลังใจให้ด้วยอีกคนนะคะ ไปศาลไม่น่ากลัว OAM ไปมาแล้วนัดแรก และจะต้องไปอีกนัดที่สอง
อยากจะบอกนะคะว่า พี่ๆเพื่อนๆสมาชิกในชมรมน่ารักมากได้ความรู้และกำลังใจมากมาย โดยเฉพาะกำลังใจ
จากพี่อัง

ดีใจครับ ที่ไม่กลัวการไปศาล
ยังไง อย่าลืมไปอ่านที่ผมตอบไว้ในกระทู้ของคุณด้วยนะครับ
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=8888&Itemid=29#14005

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23337 โดย tonhom

หลังจากห่างหายไปวันนี้เข้ามาอัปเดตการ HC ไปได้ 2 ที่ครับ เพื่อที่จะได้เป็นกำลังใจให้กับเพื่อนๆในว่าถ้าเราพยายามอดออมและรอโอกาสที่เหมาะสม คุณก็ปลดหนี้ได้

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23340 โดย tonhom

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23343 โดย tonhom

ต่อไปเป็นใบปลดภาระหนี้กรุงศรีครับ ตอนนี้รอใบปลดภาระหนี้ของ Speedy ส่งมาอยู่

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23346 โดย tonhom
ไฟล์ สุดท้ายรออัปโหลดแล้วยังไม่ขึ้นเดี๋ยวจะพยามยามใหม่ครับ ส่วนการไปศาลของผมก็ถือว่ามาแบ่งปันล่ะกันครับ ว่า ไม่น่ากลัวเลยไปถึงแต่เช้า (ต่างจังหวัด) ทนาย ยูเมะ พูดจาดี เงื่อนไขก็ใช่ได้ผมจึงตกลงตามเงื่อนไข ฝ่ายเจ้าหนี้ไป :ลั่ลล้า: สิ้นปีนี้ คงปิ้ดหนี้ได้อีก 2 แห่ง รอคิวต่อไปเจ้าหนี้ของผม :laughing:

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23349 โดย Ploylyly

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23401 โดย satang
สวัสดีค่ะ คุณ Tonhom
บังเอิญว่า satang ก็กำลังมีเป้าหมายว่าจะปิดไทยพาณิชย์ อยากทราบในรายละเอียดที่คุณ Tomhom
ปิดไปนะค่ะ ว่าเป็นไปในแนวทางใหน ถ้าไม่รบกวนจนเกินไป ลงในรายละเอียดให้อ่านหน่อยนะคะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ และดีใจด้วยนะคะ

ตอนนี้เรื่องก็อยู่สนง.กฏหมาย เเมก ฯ

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23512 โดย tonhom

satang เขียน: สวัสดีค่ะ คุณ Tonhom
บังเอิญว่า satang ก็กำลังมีเป้าหมายว่าจะปิดไทยพาณิชย์ อยากทราบในรายละเอียดที่คุณ Tomhom
ปิดไปนะค่ะ ว่าเป็นไปในแนวทางใหน ถ้าไม่รบกวนจนเกินไป ลงในรายละเอียดให้อ่านหน่อยนะคะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ และดีใจด้วยนะคะ

ตอนนี้เรื่องก็อยู่สนง.กฏหมาย เเมก ฯ

เดี๋ยวผมตอบทาง PM ให้นะครับ

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23513 โดย tonhom
ขอบคุณมากครับ พี่อัง และจะเก็บคำเตือนที่พี่อังไว้ด้วยเผือ มีเหตุจำเป็นจริงๆ ผมยังเข้ามาเก็บความรู้ในเวปนี้เรื่อยๆและถ้ามีโอกาสจะเก็บไปให้กำลังใจพี่ๆกรรมชมรมที่สวนลุมอีกครับ ^ ^

ส่วนคุณ satang ครับผมส่งPM ไปไม่ผ่าน ส่งเมลคุยกันที่ This email address is being protected from spambots. You need JavaScript enabled to view it. คร่าวๆคือ สนง.แมก นี่ส่วนลดไม่ดีนักผมมีทางอื่นที่ได้ส่วนลดดีกว่าครับเมลมาหาผมแล้วกันแล้วค่อยคุยรายละเอียดอีกที

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23582 โดย tonhom
ต้องขออภัยอย่างสูงผมลืมในเรื่องกฎของทางเวปที่ห้ามโพส เบอร์โทรฯและอีเมล ครับ ขอบคุณทางAdmin ที่แก้ไขให้แล้ว ต่อไปผมจะไม่ให้เกิดขึ้นอีกครับ ในเรื่องส่วนลดของทาง SCB สำหรับเพื่อนๆที่สนใจจะปิด นะครับผมแนะนำติดต่อที่แบงค์เองโดยตรงจะได้ส่วนลดดีกว่า(นิดหน่อย) สนง.กฎหมายครับ แต่ที่น่าสนใจมากกว่าก็คือเงื่อนไขการขอผ่อนชำระ (อันนี้ก็อยู่ที่วาทะศิลป์ในการพูด) ของเพื่อนๆเองครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.642 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena