หนี้เซเทเลมอีกแล้วค่ะ

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #14102 โดย dede
เป็นสมาชิกใหม่ รบกวนด้วยค่ะ เพราะตั้งกระทู้ไป 2 รอบแล้วค่ะ แต่กระทู้ไม่ขึ้น

เรื่องมีอยู่ว่า ตอนต้นปี ได้ปิดหนี้ไปแล้ว 3 ใบค่ะ คือ อิออน อีซี่บาย และเฟิร์สช้อย
เหลืออีกตัวคือ เซเทเลม ค่ะ ( ตอนนั้นไม่รู้จะติดต่อปิดหนี้ที่ไหนได้ )
คือ เมื่อวานมีคนโทรมา บอกว่า จาก สนง. ตรวจสอบทรัพย์สินก่อนฟ้อง ( ได้ยินประมาณนี้ค่ะ )
ว่า เราเป็นหนี้กับ บ.เซเทเลมอยู่ แล้ว ร้อยตำรวจตรีพศิน ได้ซื้อหนี้จากเซเทเลมมาค่ะ
เลยส่งเรื่องมาให้เค้าตรวจสอบ + เทปบันทึกเสียงสนทนาการทวงหนี้ครั้งก่อนๆ
ก่อนที่จะส่งเอกสารมายังบริษัทที่เราทำงานอยู่ (บริษัทเราเป็นบริษัทใหญ่และมีชื่อเสียงคะ )
ทาง สนง. แจ้งว่าตอนหนี้เราไม่ได้เป็นหนี้กับ บ. เซเทเลมแล้ว
แต่ไปเป็นหนี้ระหว่างบุคคลกับบุคคลแทน ( คงหมายถึงเรากับ ร้อยตำรวจตรีพศิน ) เราก็งง
และถ้าส่งเอกสารมายังบริษัทแล้ว อาจจะกระทบต่อหน้าที่การงานของเราได้ค่ะ ( สนง. แจ้งมา )
ทาง สนง. พยามยามพูดว่า ประมาณปี 2010 เราได้เอาเงินเค้ามาจริงไหม
และได้ผิดสัญญาจริงไหม เพราะว่าไม่จ่ายหนี้เค้า และไม่ติดต่อกลับไป
เราก็จำไม่ได้ว่าตอบอะไรไปบ้าง เพราะยุ่งๆ ค่ะ
เราเลยขอเอกสารจาก สนง. ที่โทรมา เค้าแจ้งว่า ไม่มี ถ้าอยากได้ให้ไปขอ กับร้อยตำรวจตรีพศินเอง
เราเลยขอเบอร์โทรมา ( แต่ยังไม่ได้โทรนะคะ )
และวันนี้ก็โทรมาอีก บอกว่า เรายังไม่ติดต่อกลับไปเลย เค้าขออนุญาตส่งเอกสารมายังบริษัทเลยค่ะ
เราเลยถามไปอีกรอบ ว่าโทรมาจากที่ไหน เค้าบอกว่า ก็บอกไปตั้งแต่เมื่อวานแล้วไงค่ะ

เลยอยากถามว่า สนง. ตรวจสอบทรัพย์สินก่อนฟ้องที่ว่านี้ มีด้วยเหรอค่ะ
และใครเคยเจอการทวงหนี้กรณีนี้บ้าง แล้วเราควรทำอย่างไร
พอจะมีคำแนะนำไหม ขอบคุณล่วงหน้ามาด้วยค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #14104 โดย Ly89
ลองหาอ่านดูก่อนนะครับ....

ดูด้านบน ช่องที่เขียนว่า สืบค้น แล้วพิมพ์คำว่าแซทเทเลม จะมีกระทู้ตัวอย่างให้อ่านครับ...

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #14109 โดย dede
แต่ยังสงสัยอยู่ว่า ซื้อหนี้มาจากเซเทเลมแล้ว
แต่บอกว่าตอนนี้เราไม่ได้เป็นหนี้กับ บ.เซเทเลมแล้ว
แต่หนี้ของเรากลายไปเป็นหนี้ระหว่างบุคคลกับบุคคลแทน ...แบบนี้มีด้วยเหรอค่ะ

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #14111 โดย Ly89

dede เขียน: แต่ยังสงสัยอยู่ว่า ซื้อหนี้มาจากเซเทเลมแล้ว
แต่บอกว่าตอนนี้เราไม่ได้เป็นหนี้กับ บ.เซเทเลมแล้ว
แต่หนี้ของเรากลายไปเป็นหนี้ระหว่างบุคคลกับบุคคลแทน ...แบบนี้มีด้วยเหรอค่ะ

บุคคล หรือ สนง.กฏหมาย หรือใครก็แล้วแต่....ไปซื้อหนี้เน่าแบบเหมาแข่งมาในราคาถูกๆ...

มันผู้นั้นก็จะเป็นเจ้าหนี้รายใหม่ของคุณ....เวลาฟ้องร้อง เจ้าหนี้รายใหม่นี้จะเป็นโจทย์ครับ

เรื่อง JMT กับ AEON
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=4118&Itemid=29#4126

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #14112 โดย Champcyber99
ให้เขาส่งเอกสารมาให้ดู ว่าเอกสารมาจากไหน ถ้าเป็นคนที่ซื้อหนี้มาจริงก็ต้องมีรายการหนี้ส่งมาให้เราด้วย
จะได้รู้ที่มาที่ไป จะได้หาทางแก้ไขต่อไป
บริษัทที่คุณบอก เขาจะตั้งชื่ออะไรก็ได้
ถ้าเจ้าหนี้รายใหม่ฟ้องคุณ คุณก็สู้คดีซิครับ
แล้วอะไรอะไรมันก็จะผ่านไป
อ่านชื่อแล้ว สนง. ตรวจสอบทรัพย์สินก่อนฟ้อง เจ้าของร้อยตำรวจตรีพศิน อ่านแล้วน้ากลัว
แต่ค่อยบ่ย่านเด้

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #14124 โดย lucks
ดิฉันก็เป็นหนี้แซทเลเลมคะ 8 ปีแล้วผ่านการทวงหนี้โหดมาแล้ว แต่ตามตัวไม่เจอคะ ล่าสุดเมื่อสองปีที่แล้วรู้สึกจะฟ้องศาล มีหมายศาลมาที่บ้านเกิด แต่ดิฉันไม่สนใจคะ ไม่ไป ไม่รับรู้ ให้ญาติบอกว่าติดต่อไม่ได้ เรื่องเงียบไปแล้ว คุณลองตรวจสอบตำรวจคนนั้นดูนะคะ ว่าเป็นตำรวจจริงหรือเปล่าคะ อย่าไปกลัว ตั้งสติให้ดี ทุกคนก็เป็นหนี้ทั้งนั้น แล้วแต่มากน้อยแค่ใหน ดิฉันก็เป็นคะ มากด้วย ตั้งแต่อิซิบาย เฟิสช้อย แซทเทเลม ธนาคารกรุงเทพ เพาเวอร์บาย บัตรเครดิตเซ็ลทรัลการ์ด แต่มันผ่านมา 7 ปีแล้ว รู้สึกเรื่องจะเงียบ มาออกฤทธิ์ก็เมื่อวานกับวันนี้แหละคะ บ.อิซิบายมันขายกิจการหนี้ให้บริษัททวงหนี้ คุณดูตามลิืงค์นี้นะ ว่าดิฉัน ต่อสู้ถึงที่สุด อย่ายอม ร้องเรียน ทั้งแจ้งตำรวจหลาย สน. ติดต่อบริษัทที่เป็นต้นสังกัดมัน แชร์ในเฟสบุค หลายหลายอย่างคะ เอาเรื่องมันถึงที่สุด ถ้าอย่างงั้นมันก็ทำกับเราเรื่อยไป จำไว้คะ ตำรวจเค้าบอกว่า ตำรวจไม่มีหน้าที่ไปจับ เรื่องบัตรเครดิต สินเชื่อ คดีแพ่ง เพราะมัีนไม่ใช่คดีอาญา ถ้าว่างลองเข้าไปอ่านในเน็ต ปรึกษาทนายที่รับปรึกษาฟรี แล้วจะมีทางออกคะ

From: This email address is being protected from spambots. You need JavaScript enabled to view it.
To: This email address is being protected from spambots. You need JavaScript enabled to view it.
Subject: เรื่องวิธีการทำงานทวงหนี้ ของบริษัทคุณ
Date: Wed, 13 Jun 2012 19:10:20 +0700

ดิฉันเป็นผู้เสียหาย จากการกระทำของพนักงานที่เป็นทนายของบริษัท คุณ ไม่เข้าใจวิธีการทวงหนี้ของคุณเขาทำการเช่นนี้หรือ ละเมิดสิทธิกันเกินไปรึเปล่า ขอความกรุณาให้คุณชี้แจงโดยด่วน เรื่องที่ ทนายของคุณไป สมรู้ร่วมคิดกับตำรวจปลอม สร้างเรื่องหาว่าดิฉันโดนจับคดีลักทรัพย์ที่ สน.หัวหมาก แล้วประสานงานไปที่บ้านต่างจังหวัด ดิฉันร้องเรียน สคบ.แล้วคะ แล้วจะดำเนินเรื่องให้ถึงที่สุด เป็นหนี้ใช้คะ แต่ควรตกลงกันดีๆๆ คนอื่นเป็นกันเยอะแยะ ดิฉันไม่ได้หนี ยังมีการคุยกับทนายของคุณ บีบจะเอาเงินดิฉันให้เคลียทั้งหมด แล้วจะไปถอนแจ้งความ มีด้วยเหรอ ตำรวจมายุ่งเรื่องนี้ ขอให้คุณตรวจสอบเรื่องนี้ด่วนคะ แล้วกรุณาดูลิ้งค์ตามที่ดิฉันส่งให้ด่วนคะ ขนาดดิฉันคุยกับทนายของคุณ ขอผ่อนชำระเป็นงวดไป เอาตำรวจมาขู่ แล้วตำรวจก็ปลอม ทั้งนั้น ฝากให้คุณดูเรื่องนี้เป็นการด่วนคะ

เตือนภัย !!! อีกแล้ว เจอกับตัวคะ อ้างว่าเป็น ตำรวจ สน.หัวหมาก
ชื่อ ชัยวัฒน์ โทร 086-4199873 กับทนาย ชื่อ สุวัฒน์ โทร. 085-8113848 ของบริษัท โกลฟิลเอ็กซ์ ไฟแนนซ์เชียล เซอร์วิส พีทีอี แอลทีดี โทร. 02-9457966 สองคนนี้ร่วมมือกันปลอมตัวเป็นตำรวจ สน.หัวหมาก ใช้ชื่อ สน.ในการไปติดต่อ สื่อสารให้ผู้อื่นได้รับความเสียหายคือ โทรไปที่ สถานีตำรวจต่างจังหวัด โดยแอบอ้างว่า ผู้เสียหายโดนจับ คดีลักทรัพย์ให้มาประกันตัวที่ สน.หัวหมาก ให้ไปติดต่อญาติ ตำรวจพื้นที่ก็ไม่รู้เรื่องหลงกล ไปตามหาญาติ กว่าจะตามหาญาติเจอก็ต้องไปที่บ้านผู้ใหญ่บ้าน กลายเป็นเรื่องราวใหญ่โต คนรู้ทั้งหมู่บ้าน เสียหาย!! มันไม่ใช่เรื่องจริงทั้งหมด ดิฉันแจ้งความไว้แล้ว และจะดำเนินให้ถึงที่สุด กรุณาให้ทางเจ้าหน้าที่ ที่มีส่วนเกี่ยวข้องตรวจสอบกับทนายและบริษัท ดังกล่าวคะ ว่าทำไมถึงใช้วิธีการเช่นนี้ และที่สำคัญเสียหายกับ สน.หัวหมากเป็นที่สุด คุณจะปล่อยให้เรื่องนี้ผ่านไปสักกี่วันกี่ครั้งคะ ทั้งทั้งมีแต่คนโทรมาถามหาคนชื่อ ชัยวัฒน์อยู่บ่อย บ่อย กรุณาติดต่อไปยังทนายที่ชื่อสุวัฒน์คะ แสดงว่าเค้าต้องรู้จักกันอย่างแน่นอน ใช่มันอาจจะเป็นวิธีการทวงเงินที่เป็นหนี้ แต่ไม่ใช่จะละเมิดสิทธิกันอย่างนี้

13/6/55 เวลา 17.40น.
โปรดฟังอีกครั้งหนึ่ง(ย้ำ !!)
เตือนภัย!!!
ขณะนี้มีผู้แอบอ้างว่าตนเองชื่อ ร.ต.ท.ชัยวัฒน์ (ไม่ระบุนามสกุล) เป็นพนักงานสอบสวนสน.หัวหมาก(ร้อยเวร) โทรไปยังผู้เสียหายหลายรายว่าได้จับกุมญาติของผู้เสียหายไว้จากคดีต่างๆและญาติให้โอนเงินหรือนำเงินประกันตัว มาให้ตนเองโดยด่วน
**** จากการตัวสอบรายชื่อ ของพนักงานสอบสวนสน.หัวหมาก ทางเจ้าหน้าที่ไม่พบว่ามีชื่อดังกล่าว จึงแจ้งให้ทราบโดยทั่วกัน ว่าอย่าหลงชื่อ หากประชาชนท่านใดประสบเหตุกรณีดังกล่าว โปรดโทรมาตรวจสอบได้ที่ 0 2319 3001 หรือ0 2314 3340-42 — กับ กต.ตร สภ.พระประแดง สมุทรปราการและ 19 อื่นๆ

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #14125 โดย lucks
ระวังคะทุกวันนี้ แม้แต่ตำรวจยังปลอม ทนายก็เลว สร้างเรื่อง สมรู้ร่วมคิด อย่าไปกังกลและกลัวนะคะ มันเป็นวิธีการทวงหนี้ จิตวิทยาในการหลอกล่อให้ลูกหนี้ออกมาแสดงตน อย่ายอมแพ้คะ สุดท้ายก็ฟ้องศาลสู้กันไป ยอมรับ ก็ผ่อนชำระคะ แต่อีกนานหลายปีคะ

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #14135 โดย Napassawan
คุณ LUCKS ครับ

เคารพกติกาบอร์ดด้วยครับ

ห้ามลง E-mail

mod หรือ Admin ลบให้ด้วยครับ

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #14138 โดย Ly89
คุณ lucks.....

เรื่องของคุณที่เอามาแชร์ให้ฟังน่ะ ขอบคุณครับ แต่สำหรับชมรมหนี้ฯมันเป็นเรื่องเก่าแล้วครับ...

ชมรมเตือนกันมาตั้งแต่ยังเป็นบอร์ดส้ม 4-5 ปีแล้วมั๊ง มีตัวอย่างให่อ่าน มีคำเตือนกันมานานแล้ว...

ถ้าคนที่เข้ามาที่นี่ แล้วค้นคว้าหาอ่าน ก็จะเข้าใจ และตั้งรับได้เป็นอย่างดี...ขอบคุณอีกครั้งครับ...

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #14139 โดย jackTs

dede เขียน: เป็นสมาชิกใหม่ รบกวนด้วยค่ะ เพราะตั้งกระทู้ไป 2 รอบแล้วค่ะ แต่กระทู้ไม่ขึ้น

เรื่องมีอยู่ว่า ตอนต้นปี ได้ปิดหนี้ไปแล้ว 3 ใบค่ะ คือ อิออน อีซี่บาย และเฟิร์สช้อย
เหลืออีกตัวคือ เซเทเลม ค่ะ ( ตอนนั้นไม่รู้จะติดต่อปิดหนี้ที่ไหนได้ )
คือ เมื่อวานมีคนโทรมา บอกว่า จาก สนง. ตรวจสอบทรัพย์สินก่อนฟ้อง ( ได้ยินประมาณนี้ค่ะ )
ว่า เราเป็นหนี้กับ บ.เซเทเลมอยู่ แล้ว ร้อยตำรวจตรีพศิน ได้ซื้อหนี้จากเซเทเลมมาค่ะ
เลยส่งเรื่องมาให้เค้าตรวจสอบ + เทปบันทึกเสียงสนทนาการทวงหนี้ครั้งก่อนๆ
ก่อนที่จะส่งเอกสารมายังบริษัทที่เราทำงานอยู่ (บริษัทเราเป็นบริษัทใหญ่และมีชื่อเสียงคะ )
ทาง สนง. แจ้งว่าตอนหนี้เราไม่ได้เป็นหนี้กับ บ. เซเทเลมแล้ว
แต่ไปเป็นหนี้ระหว่างบุคคลกับบุคคลแทน ( คงหมายถึงเรากับ ร้อยตำรวจตรีพศิน ) เราก็งง
และถ้าส่งเอกสารมายังบริษัทแล้ว อาจจะกระทบต่อหน้าที่การงานของเราได้ค่ะ ( สนง. แจ้งมา )
ทาง สนง. พยามยามพูดว่า ประมาณปี 2010 เราได้เอาเงินเค้ามาจริงไหม
และได้ผิดสัญญาจริงไหม เพราะว่าไม่จ่ายหนี้เค้า และไม่ติดต่อกลับไป
เราก็จำไม่ได้ว่าตอบอะไรไปบ้าง เพราะยุ่งๆ ค่ะ
เราเลยขอเอกสารจาก สนง. ที่โทรมา เค้าแจ้งว่า ไม่มี ถ้าอยากได้ให้ไปขอ กับร้อยตำรวจตรีพศินเอง
เราเลยขอเบอร์โทรมา ( แต่ยังไม่ได้โทรนะคะ )
และวันนี้ก็โทรมาอีก บอกว่า เรายังไม่ติดต่อกลับไปเลย เค้าขออนุญาตส่งเอกสารมายังบริษัทเลยค่ะ
เราเลยถามไปอีกรอบ ว่าโทรมาจากที่ไหน เค้าบอกว่า ก็บอกไปตั้งแต่เมื่อวานแล้วไงค่ะ

เลยอยากถามว่า สนง. ตรวจสอบทรัพย์สินก่อนฟ้องที่ว่านี้ มีด้วยเหรอค่ะ
และใครเคยเจอการทวงหนี้กรณีนี้บ้าง แล้วเราควรทำอย่างไร
พอจะมีคำแนะนำไหม ขอบคุณล่วงหน้ามาด้วยค่ะ

เบื่อมากๆเลย กับ"มุขควาย"ที่ไอ้พวกหมาทวงหนี้มันชอบโกหกตอแหล อ้างว่าตัวเองเป็น ตำรวจ , ทนายควาย , กรมบังคับคดี , เจ้าที่ศาล

เบื่อจริงโว้ย...เจอกระทู้ถามเรื่อง"มุขควาย "แบบนี้มาตลอดเกือบ 9 ปีแล้ว

มุขควาย
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=11545&Itemid=29#11594

เซทเทเลม มันเจ๊งมาตั้งนานแล้ว
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=5421&Itemid=29#5523

กระทู้เรื่อง"ขายหนี้เน่า"ให้ไอ้พวกสำนักงานกฏหมา...ย...ไปทวงหนี้ต่อในราคาเต็ม
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=11702&Itemid=29#11812

ให้บอกมันไปว่า"กูท้าให้มึงฟ้อง"
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=13206&Itemid=29#13208

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #14141 โดย jackTs

dede เขียน: แต่ยังสงสัยอยู่ว่า ซื้อหนี้มาจากเซเทเลมแล้ว

มีสิครับ...ไอ้หมาตัวนี้มันมีชื่อจริงว่า ชื่อผู้กอง"สาระ " นามสกุล"เลว "
อยู่ที่ สน.บางตอแหล ถ้าไม่เชื่อก็ลองโทรไปหามันที่โรงพักดูสิครับ

พวกมันกับลูกน้อง มีหน้าตาเป็นแบบเนี๊ย

(ใครหลงเชื่อมันก็บ้าแล้ว)
.

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Ploylyly

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.684 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena