นอกระบบ6แสน จำนองโฉนด1.7ล้านแก้ไขอย่างไร

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #13886 โดย Sine_ic
เงินกู้ดอกลอย 5เจ้า รายวันประมาณ 25000 ต้นรวม7แสนปิดไม่ลงโดนเร่งรัดทุกวัน
โฉนดที่ดินจำนอง1ล้านดอกรายเดือน อีกโฉนด 8แสน จายรายเดือน
มีกระแสรายวันธนาคาร อยากเอาที่ดินไปขอ od ปลดนอกระบบ
ลดดอกเบี้ยและต้องการเงินทุนหมุนเวียนซื้อของเขาร้านเดือนละ1.2แสน
รายรับประมาณ2/3/4/6แสนต่อเดือนแล้วแต่ตลาด

อยากปลดหนี้เอาที่เช้าธนาคารขอสินเชื่อเกินod กระแสรายวันมาหมุนดอกต่ำจะดีกว่าไหม
ขอผู้รูแนะนำหน่อย

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #13890 โดย ntps
หน่วยงานที่ให้ความช่วยเหลือหนี้นอกระบบ
สำนักคุ้มครองสิทธิและช่วยเหลือทางกฎหมายแก่ประชาชน
โทร.0-2515-4048 สายด่วน 1157

หนี้บานเป็นดอกเห็ดยังไม่พออีกหรือค่ะ จะควานหาหนี้เพิ่มต้อง
ไม่ใช่ที่นี่ค่ะ ที่นี่รับปรึกษาหนี้บัตรเครดิตและสินเชื่อส่วนบุคคล
ในระบบเท่านั้น เรื่องการปลดหนี้ด้วยการกู้ยืม เปรียบเสมือนวัวพัน
หลัก มีแต่จะจมกับกองหนี้สารพัดทาง ที่หมุนอยู่นี้ยังเหนื่อยไม่
พออีกหรือค่ะ จะแบกไหวหรือค่ะ และธนาคารเขารับคุณหรือค่ะ
เพราะภาระหนี้คุณมากเหลือเกิน อย่าฝันหวาน เผื่อใจผิดหวังบ้าง
ยอมรับความจริง หันหน้าเจรจากับเจ้าหนี้นอกระบบขอลดหย่อน
ดีกว่าไหมค่ะ ไม่ขอแนะนำให้ทำแบบนี้ค่ะ

อยากปลดหนี้เอาที่เข้าธนาคารขอสินเชื่อเกินod กระแสรายวันมาหมุน
ดอกต่ำจะดีกว่าไหม

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #13891 โดย Champcyber99
โฉนดที่ดินจำนอง1ล้านดอกรายเดือน อีกโฉนด 8แสน จายรายเดือน

ขายที่ ที่จำนองไว้ เก็บไว้ทำไม่ถึงเก็บไว้ก็เป็นของคนอื่นอยู่ดี ขายดีกว่าน้าจะมีเงินเหลือบ้าง
แล้วอย่าหาหนี้เพิ่ม ทำอะไรแต่พอตัว ก็อยู่ได้

อยากเอาที่ดินไปขอ od ปลดนอกระบบ
ลดดอกเบี้ยและต้องการเงินทุนหมุนเวียนซื้อของเขาร้านเดือนละ1.2แสน
รายรับประมาณ2/3/4/6แสนต่อเดือนแล้วแต่ตลาด

แล้วถ้ามันไม่ได้อย่างที่คิดละ โฉนดที่ดินติดจำนองจะไปขอโอดีได้อย่างไร
คิดแล้วอย่างไรก็ต้องขายที่อยู่ดี

ขอโทษนะครับที่นี้เราจะแนะนำเรื่องหนี้บัตรเครดิตและสินเชื่อบุคคลเท่านั้น
เรื่องหนี้นอกระบบนั้นตามที่คุณแก้วจ๋าแนะนำครับ
เพราะคนส่วนมากในนี้ทำงานกินเงินเดือนกันเป็นส่วนมาก
จึงให้คำแนะนำคุณไม่ได้เต็มที่
ขออภัยด้วยครับ

อย่าหาหนี้เพิ่มแล้วคุณจะไปรอด

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #13951 โดย คุณากร

นกกระจอกเทศ เขียน: ก่อนอื่น...อยากจะประชาสัมพันธ์ให้คุณได้เข้าใจเสียก่อนว่า ที่นี่คือ

ชมรมหนี้บัตรเครดิต และสินเชื่อส่วนบุคคล

ที่นี่...ไม่ใช่ ชมรมหนี้ในระบบ
ไม่ใช่ ชมรมหนี้ กยศ.
ไม่ใช่ ชมรมหนี้ สหกรณ์
ไม่ใช่ ชมรมหนี้ ไฟแนนซ์/ลิสซิ่งต์
ไม่ใช่ ชมรมหนี้ บ้าน/คอนโด หรือซื้อที่อยู่อาศัยแล้วถูกโกง
ไม่ใช่ ชมรมหนี้วงแชร์
ไม่ใช่ ชมรมหนี้พนันฟุตบอล
ไม่ใช่ ชมรมหนี้หวย

ชมรมฯแห่งนี้...ไม่ใช่ห้างสรรพสินค้า ที่จะมีครบทุกสิ่งที่ต้องการ

ดังนั้น ถ้าหากคุณมีปัญหาในเรื่องอื่นๆ ที่นอกเหนือจากคำว่า "หนี้บัตรเครดิต และสินเชื่อส่วนบุคคล"(หรือหนี้ในระบบ)
กรุณาติดต่อไปที่ "มูลนิธิเพื่อผู้บริโภค" ซึ่งมีที่อยู่และรายละเอียด ของ มพบ.อยู่ในด้านล่างสุดของหน้าจอนี้

จึงเรียนมาเพื่อทราบ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.479 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena