ขอตัวอย่างเอกสารลดหนี้ที่บริษัทอิออน ส่งให้ด้วยค่ะ

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #13780 โดย gress2009
สมาชิกท่านใดเคยได้รับส่วนลดแล้วมีเอกสารส่วนลดจากอิออนโดยตรงที่ไม่ผ่านสำนักงานกฏหมายบ้างค่ะเนื่องจากอิออนแจ้งว่าไม่เคยออกเอกสารการลดหนี้ให้ลูกค้าท่านใดเลย เราเข้าใจว่าเมื่อก่อนในเว็บอาจจะเคยมี แต่ตอนนี้ข้อมูลอาจจะถูกผู้ไม่หวังดีทำลายไปแล้ว ดังนั้น รบกวนเพื่อนๆ สมาชิกช่วยแชร์ข้อมูลหน่อยนะค่ะ ดิฉันจะใช้เอกสารตัวอย่างดังกล่าวไปเล่นงานถึงบริษํทอิออนเลยค่ะ คุยกันทางโทรศัพท์ไม่สนุกแล้วค่ะ

หมายเหตุ : ขอบคุณประธานชมรมที่ให้คำแนะนำค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #13796 โดย Lyncns31
ผมเองก็มีเจ้านี้อยู่...

ขอถามนิดนึง...(ยังไม่เคยเห็นนะ..ตัวอย่าง)..ถ้ามีแล้วคุณจะทำอย่างไรต่อไป?

มีแผนอย่างไร ?...ถ้าเป็นความลับ ก็ช่วยเมล์หา Anakin หน่อยนะ..จะรอฟัง..

และแล้ว...หนี้ข้าก็สิ้นสุด..อิสรภาพมาถึงแล้ว.

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #13797 โดย gress2009
คุยยอดส่วนลดไว้แล้วค่ะ แต่ว่าทางอิออนไม่ออกเอกสารว่าเรามีหนี้ยอดเต็มเท่่าไหร่และยอดที่ต้องชำระหลังจากลดแล้วเท่าไหร่ เลยคุยกันไม่ลงตัวเพราะว่าเห็นหลายๆ ท่านจ่ายไปแล้วโดยไม่มีเอกสาร ต่อมาไม่นานก็มีจดหมายทวงถามมาอีก ทางอิออนท้าทายมาค่ะว่า เค้าไม่เคยออกเอกสารให้ใคร ถ้ามีให้เอามายืนยัน เราเลยของขึ้นอะ คิดว่าเพื่อนสมาชิกน่าจะมีค่ะ เลยเข้ามาโพสสอบถาม จริงๆ เราจะจ่ายเงินมันนะ ทำไมมันต้องลีลาเยอะขนาดนี้ด้วย มีองค์กรใดเป็นตัวกลางคุยได้บ้างไหม เจ็บใจมากๆ

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #13803 โดย Lyncns31
ออกหนังสือให้ไม่ได้..ก็จ่ายไม่ได้..จบ

ตกลงว่าจะให้แต่ใบเสร็จหรือ?เอาไปปิดบูโรได้มั้ย?

แต่ยังมีหนทางอยู่..ลองปรึกษาสภาทนายความดู.

เรื่องการวางทรัพย์..ประมาณนี้นะ.ลองดู..ว่ามันจะช่วยอะไรมั้ย..

และแล้ว...หนี้ข้าก็สิ้นสุด..อิสรภาพมาถึงแล้ว.

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #13805 โดย gress2009
โทรถามพวกทนายฟรี หรือทนายอาสา แล้วนะค่ะ ไม่ได้ช่วยอะไรเลย แนะนำไรไม่ได้เลย ตอบคำเดียวว่าผมไม่รู้ อ้าว มันจบทนายมาได้ไงอะ หรือว่าทางอิออน มีแบล็คดีค่ะ แต่ยังไงก็ตามจะยังไม่จ่ายจนกว่าจะได้เอกสาร ขอบคคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #13806 โดย Napassawan
ไม่ต้องเอาเอกสารอะไรส่งไปอ้างอิงมันทั้งนั้นหรอกครับ

มันไม่อยากออกให้ มันก็ไม่ออกให้หรอก

ถ้ามันจะออกให้มันก็ออกให้ง่ายๆ ผมเห็นมาเยอะแล้ว

อันนี้มีคนได้หนังสือมานะ แต่ไม่มีตัวอย่าง

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=4395&Itemid=29#5096

คุณต้องหนักแน่น บอกมันคำเดียว

ไม่มีเอกสารยืนยัน ชั้นก็จ่ายให้ไม่ได้ เอาไปจ่ายเจ้าอื่นที่มีเอกสารดีกว่า

ไม่ต้องไปเถียงว่าทีคนนั้นได้ ทีคนนู้นได้ ไม่มีประโยชน์

เพราะ หนังสือยืนยันจะเป็นหลักประกันว่าคุณไม่ถูกหลอกให้จ่าย

ถ้าจ่ายโดยตกลงกันปากเปล่าไม่มีหลักฐาน เกิดไม่ได้ปิดบัญชีขึ้นมา

เราไม่มีสิทธิ์ ไปเรียกร้องอะไรเลยทั้งสิ้น หรือ เรียกว่า เสียค่าโง่นั่นเอง

ไม่ว่าจะทำอะไรที่เป็นเงินๆ ทองๆ ไม่อยากมีปัญหาภายหลัง

ก็ต้องมีเอกสารหลักฐานที่ชัดเจนทั้งนั้น แม้กระทั่ง ส่วนลดหนี้ก็เหมือนกัน

จำไว้เพื่อตัวคุณเอง

ไม่มีหนังสือยืนยัน ไม่จ่าย
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Pych

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #13809 โดย Nok2865

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Ly89, Pych

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #13813 โดย Nok2865
เอกสารได้มาจากสมาชิกท่านหนึ่ง หมาดๆวันนี้
แต่บัดซบบบบบ
ไม่ชัด พยายามแปลง file ตามประสาคนมีความรู้ไอที เท่าหางอึ่งอ่าง มันได้แค่นี้
แต่เนื้อหามีดังนี้

บริษัทเอซีเอส เซอร์วิสซิ่ง.....
เรื่อง ชี้แจงรายละเอียดการชำระหนี้
เรียน....
อ้างถึง สัญญาบัตรเครดิต เลยที่....
ตามที่อ้งถึง ท่านได้ทำสัญญากับ บริษัท อิอ้วน...และค้างชำระหนี้ เป็นจำนวนเงิน....(...)
โดยหนังสือฉบับนี้ บริษัทเอซีเอส.... ยินยอมให้ท่านแบ่งชำระเป็นรายงวด ดังนี้
ชำระงวดที่ 1 วันที่ 15 มิย. 55 เป็นจำนวนเงิน บาท
ชำระงวดที่ 2 วันที่ 15 กค. 55 เป็นจำนวนเงิน บาท
ชำระงวดที่ 3 วันที่ 15 สค. 55 เป็นจำนวนเงิน บาท
รวมทั้งหมด...บาท
หากผิดนัดงวดหนึ่งวดใดให้ถือว่าผิดนัดทั้งหมด ยินยอมให้บริษัทฯ ฟ้องร้องดำเนินคดีและบังคังคดีทันที โดยมิต้องบอกกล่าวในมูลหนี้เต็มจำนวนก่อนหักส่วนลดพร้อมเบี้ยปรับ ตามอัตราที่บริษัทเจ้าหนี้กำหนด
จึงเรี่ยนมาเพื่อทราบและขอบพระคุณเป็นอย่างยิ่ง...บลา...บลา...
ขอแสดงความนับถือ

มันไม่ออกให้ก็ไม่ต้องจ่าย กรูไม่รีบบบบบ ----
:No:

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #13814 โดย gress2009
ขอบคุณ คุณกอบัวมากค่ะ แต่ทางอิออนที่ดิฉันคุยด้วยไม่ใช่ ACS ค่ะ เมื่อสักครู่เราคุยกะหัวหน้างานเค้าแล้วค่ะ ยังไงก็ไม่ออกเอกสารให้ดังนั้นดิฉันเลยบอกว่า ไม่ออกงั้นไม่จ่าย เบื่อ แล้วก็วางสายไป เสียรมณ์อย่างแรง เอาเงินไปเที่ยวดีกว่า เชอะ สบัดบ๊อบ.....

เดี๋ยวจะเอาเรื่องเล่าของอิซี่บายมาเป็นแนวทางให้เพื่อนสมาชิกรับทราบค่ะ เผื่อจะใช้ประโยชน์ได้ค่ะ พอดีแอบเจ้าหน้าพิมพ์

สุดท้ายนี้ อยากบอกว่า กูมีเงินแต่กูไม่จ่าย เพราะว่ามึงขี้โกง

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #13815 โดย gress2009
เดี๋ยวถ้าหาเอกสารของอีซี่บายเจอแล้วจะเอามาลงแชร์ให้เพื่อนสมาชิกนะค่ะ ขอบคุณคุณกอบัวอีกครั้ง จากใจค่ะ

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #13820 โดย meawpung
เงินทองต้องระวังครับ ดูให้ดีดีเน้อ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.549 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena