ไม่ได้จ่ายหนี้มา 3 เดือนแล้ว ชื่อถูกขึ้นบัญชี

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #13728 โดย kpkae
เรียนปรึกษาท่านผู้รู้ เนื่องจากดิฉันได้ขาดการส่งขั้นต่ำของ Citibank มาเป็นเวลา 3 งวดแล้ว ทำให้มีชื่อติดในบัญชีของทางเครดิตบูโร ไม่ทราบว่าหากขณะนี้มีกำลังพอที่จะจัดการขั้นต่ำทั้งหมด ไม่ทราบว่าชื่อของดิฉันจะถูกลบออกจากระบบเป็นลูกหนี้ปกติได้หรือไม่ และใช้เวลานานเท่าไหร่

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #13730 โดย Napassawan

kpkae เขียน: เรียนปรึกษาท่านผู้รู้ เนื่องจากดิฉันได้ขาดการส่งขั้นต่ำของ Citibank มาเป็นเวลา 3 งวดแล้ว ทำให้มีชื่อติดในบัญชีของทางเครดิตบูโร ไม่ทราบว่าหากขณะนี้มีกำลังพอที่จะจัดการขั้นต่ำทั้งหมด ไม่ทราบว่าชื่อของดิฉันจะถูกลบออกจากระบบเป็นลูกหนี้ปกติได้หรือไม่ และใช้เวลานานเท่าไหร่

ถามอย่างนี้แสดงว่าไม่รู้จัก เครดิตบูโร

ลองเอานี่ไปอ่านก่อน สิ่งที่ควรรู้เกี่ยวกับเครดิตบูโร

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=1372&Itemid=29

แนะนำเพิ่มให้คุณอีกนิด

"ตอนนี้พอมีกำลังจะจัดการขั้นต่ำทั้งหมด"

ไม่ได้หมายความว่าปิดหนี้ทั้งหมด หรือ ชำระหนี้ทั้งหมดใช่ไหม

จ่ายขั้นต่ำไปแล้ว ยังต้องหมุนออกมากิน หมุนออกมาใช้ อีกหรือเปล่า

และ มีหนี้อยู่หลายเจ้า มากกว่าที่บอกใช่หรือไม่

ลองไปอ่านกระทู้นี้ดูก่อน เพื่อจะพบอะไรดีๆด้วย

วิธีแก้ไขหนี้ที่ทุกคนต้องอ่าน

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=179&Itemid=29

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #13731 โดย prapapan
สำหรับผมไม่กังวลกับการติดบูโร เลยครับเพราะประสพการของผมช่วงที่ผ่านมาผมจ่ายขั้นต่ำเจ้าหนี้ทุกราย
แต่เวลาที่ผมขอกู้หรือขอเพิ่มวงเงินเค้าก็ไม่ให้กู้เพิ่มอยู่ดี เพราะฉนั้นจะติดหรือไม่ติดมีค่าไม่ต่างกันครับ

ติดบูโรช่างมันเถอะครับ เอาให้เรามีกินมีใช้ไม่อดๆอยากๆก็พอแล้วครับ เดี๋ยวพอเรามีเงินก็ค่อยทยอยปิดหนี้ไปเรืีอยๆ เดี๋ยวก็หมด พี่ผมคนนึงเค้าก็ติดบูโรแต่เค้าก็สามารถชื้อรถชื้อบ้านได้ปกตินะครับ แต่ใช้เงินดาวน์มากหน่อยเท่านั้นเอง
สู้ๆๆครับ ผมหยุดจ่ายขั้นต่ำมาเข้างวดที่สองแล้วครับ :สู้ๆ:

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #13733 โดย Skynine
ณ ขณะนี้คุณบอกว่ามีกำลังจ่ายขั้นต่ำทั้งหมด แล้วอนาคตอีก 3 เดือน หรือ 6 เดือน ฯลฯ

ข้างหน้าเหล่า จะมีกำลังจ่ายไหวหรือเปล่า พี่อังไม่ได้ประชดประชันคุณนะ

แต่คุณเคยได้ยินคำว่า เหตุการณ์ไม่คาดฝันไหม..

หากมีสิ่งที่ทำให้เราไม่สามารถจ่ายขั้นต่ำได้ คุณจะทำอย่างไร

เมื่อไม่ไหวก็อย่าดันทุรัง ไม่ต้องไปสนใจว่าจะติดเครดิตบูโรไหม

ณ ตอนนี้เอาตัวเอง+ครอบครัวให้อิ่มก่อนหนี้...

อยากรู้ก็อ่านวิธีการแก้ไขปัญหาหนี้สินที่ทุกคนต้องอ่าน ปักหมุดสีแดง เห็นกี่หมุดแดง

อ่านให้หมด แค่นี้ทำได้หรือเปล่า...แล้วอ่านห้องต่างๆ ด้วย มี 4 ห้อง เหมือนหัวใจเรา

ทุกอย่างเมื่อสติมา ปัญญาเกิด หนี้หมดอย่างถูกวิธี เป็นกำลังใจให้ สู้ๆๆ พี่อัง สวยประหาร

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #13734 โดย Champcyber99
คำว่า เครดิตบูโร เป็นบริษัทแห่งหนึ่งที่เก็บข้อมูลเรื่องสินเชื่อ ที่เราไปขอทำ
พูดง่ายๆคือตัวเราไปสร้างหนี้ ให้ตัวเราเอง
แล้วบริษัท ที่เราเรียกกันว่าเครดิตบูโร
มามีอำนาจในการเก็บข้อมูลส่วนตัวของเรา ที่เราเซ็นชื่อให้เจ้าหนี้ไปมีอำนาจทำ แล้ววันหนึ่ง

เจ้าของข้อมูลคือเราไปขอดูเสียตัง ไม่รู้ใครมันมีผลประโยนช์ กัน

แต่คนที่นี้ไม่สนใจเครดิตบูโร จะเป็นอะไรไม่สน

สำหรับคุณ ตราบใดที่คุณมี คำว่ากู้ เงิน หรือมีบัตรเครดิต และใช้
เครดิตบูโร ก็จะอยู่ เคียงข้าง คุณไป
จนถึงวันที่คุณ ไม่มีคำว่ากู้ ทุกชนิต วันนั้นเครดิตบูโร ก็จะจากคุณไป

คนไม่มีหนี้เป็นลาภอันประเสริฐ

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #13754 โดย mlek
เข้ามาอ่านข้อมูล "ปักหมุด" เยอะ ๆ นะคะ ถ้าคุณคิดว่าการกลับไปจ่าย(ขั้นต่ำ)ไหวนั้นคือทางแก้ปัญหาของคุณแล้วก็ไม่มีใครห้ามคุณได้ค่ะ แต่ดูดอกเบี้ยและค่าโน่นนี่นั่นดีดีนะคะ ที่สำคัญคุณมีหนี้เจ้าเดียวจริง ๆ หรือเปล่า...ถ้าใช่..ก็ทำไปตามใจฝัน...แต่ถ้าไม่ใช่ (มีหนี้หลายใบ) ก็ศึกษาเยอะๆ นะคะ สู้สู้ค่ะ

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #13802 โดย meawpung
ติด แบลกลิสต์ ดีกว่า ติด แบลกเลเบิ้ล นะครับ เพราะมันแพง

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #13954 โดย jackTs

Narasingh เขียน: ติด แบลกลิสต์ ดีกว่า ติด แบลกเลเบิ้ล นะครับ เพราะมันแพง

เมื่อก่อนผมก็เคยติด "แบล็ค ลิตร" เหมือนกันครับ แต่ก็เลิกแล้ว...เพราะมันแพงจริงๆ

ปัจจุบันนี้ไม่ติด "แบล็ค ลิตร" แล้วครับ...แต่หันมาติดไอ้นี่แทน

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: meawpung, Sura2519

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #13959 โดย Sura2519
พี่นกมาที ฮากระจายเลยนะค่ะ

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #14048 โดย meawpung
ท่านประธาน จัดเต็ม

ฮ่าๆๆๆ

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #14069 โดย Ly89

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.821 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena