ขอขอบคุณเว็บไซด์ดีๆแห่งนี้ ขอขอบคุณพี่คณะกรรมการชมรม สำหรับข้อมูลดีๆครับ

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #13640 โดย Tongtumtram
ก่อนอื่นขอแนะนำตัวเองก่อนว่าผมเองเป็นน้องใหม่สำหรับการสมัครสมาชิก แต่จริงๆผมได้แวะเวียนมาอ่านกระทู้และคำแนะนำเรื่องการแก้ไขปัญหาหนี้มาโดยตลอดระยะเวลา1-2ปี(เพียงแต่ไม่ได้สมัครสมาชิก) ความรู้สึกที่ผมได้รับจากชมรมนั้นเสมือนพี่ที่สอนน้อง ให้คำแนะนำกับน้อง เพื่อให้น้องๆที่มีปัญหาทั้งหลายได้อยู่สู้กับปัญหาที่ตนเองก่อขึ้นมาแบบมีสติ(เพราะเมื่อก่อนที่จะเข้ามาในเว็บนี้ ผมรู้ว่าหลายๆคนคงเหมือนๆกันที่ไม่รู้จะหาทางออกให้กับตัวเองได้อย่างไร? คนใกล้ตัวก็มีแต่ตีตัวออกห่างเหมือนคนไกลตัวออกไปทุกวันๆ มีแต่คนไกลตัวในเว็บและชมรมแห่งนี้เท่านั้นที่กลับมาอยู่ใกล้ตัวเราแทน คอยเป็นที่ปรึกษา คอยเป็นผู้ให้คำแนะนำ คอยเป็นผู้ที่คอยให้กำลังใจกับเรา แม้เราจะไม่เคยรู้จักกันมาก่อนเลยก็ตาม แต่เพียงอาจจะเป็นเพราะเราหัวอกเดียวกัน) ทั้งหมดทั้งมวลต้องขอขอบคุณทุกๆท่านที่สละเวลาส่วนตัว เวลาครอบในครัวของท่าน มาทำให้หลายๆคนที่พบปัญหาและสามารถมีทางแก้ไขปัญหานั้นได้ด้วยความมีสติ มีข้อคิด มีตัวอย่าง มีแบบอย่าง ให้ได้ศึกษาเรียนรู้และนำมาใช้กับปัญหาของตนเองได้ สุดท้ายนี้ขออาราธนาคุณพระศรีรัตนตรัยและสิ่งศักดิ์สิทธ์ทั้งหลายในสากลโลก ช่วยบันดาลให้ประธานและคณะกรรมการชมรม รวมถึงผู้ที่มีจิตอาสาในการช่วยเหลือผู้อื่น พบแต่สิ่งดีๆเข้ามาในชีวิตตลอดไปนะครับ..........

จาก...คนที่เคยเป็นหนี้ และพบทางออกได้จากที่นี่...

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #13647 โดย jackTs

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #13648 โดย Nok2865
กอบัวแวะมารับลูก
แล้วก็แวะมาเอาหน้าเอาตาด้วยคน
ชื่นจายยยยย :bye:

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #13894 โดย ชายกลาง
ขอขอบคุณพี่นกพี่กอบัวและพี่ๆทุกคนมากครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.532 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena