ขอคำปรึกษาหน่อยค่ะ ไม

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #13561 โดย nuch
สวัดดีค่ะพี่ๆ ทุกคน.........

..........ตอนนี้หนูเป็นหนึ้บัตรเครดิตเยอะมากเลยค่ะ เนื่องจากที่บ้านจำเป็นต้องใช้เงิน....หนูเงินเดือน 18000 แต่ต้องจ่ายบัตรเครดิต เดือนละ 30000 แล้วอีกอย่างหนูต้องออกจากงานกลับไปดูแลพ่อซึ่งป่วยเป็นอัมพฤก ที่ตจว. ซึ่งจะทำงานที่กรุงเทพฯวันศุกร์ที่ 8 มิถุนายน เป็นวันสุดท้าย......แต่ตอนนี้หนูหยุดจ่ายบัตร..บางส่วนแล้ว บัตรทีหยุดจ่ายก็มี.........งง
1.uob บัตรกดเงินสด ค้าง 2 งวดแล้ว
2.uob บัตรเครดิต ค้าง 2 งวดแล้วเหมือนกัน
3.อิออน ยังไม่ค้างชำระ แต่จะเริ่มหยุดจ่ายเดือน มิถุนา นี้งวดแรก
4.เคทีซี ก็ยังไม่ได้จ่ายงวด สิ้นเดือน พ.ค. นี้
5.แสตนดาร์ด 13 มิย.นี้ ค้างชำระ 2 งวดแล้ว
6.hsbc จะหยุดงวด มิย. งวด แรก.....

นอกนั้นบางบัตรก็ยังจ่ายปกติเช่น citibank,ธนชาติ,เฟริชช้อย
.............นุชจะต้องทำยังไงต่อไป...ต้องหยุดจ่ายถึงเมื่อรัย.......เพราะตอนนี้มี uob โทรมา5นาทีครั้งเลยค่ะ ไม่กล้ารับค่ะ ...ไม่รู้ว่าจะตอบไปว่ายังไง ตอนนี้เครียดมากเลยค่ะ...จะต้องทำยังไงต่อไปค่ะ...ขอคำปรึกษาหน่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ .........

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #13563 โดย Nok2865
ย้ายมาให้จากห้องเรื่องเล่าชาวหนี้(ห้ามถามปัญหาหนี้)
ไปอ่านในนี้ก่อน อ่านให้หมดทุกลิงค์
แล้วถ้าอยากถามอะไร ค่อยมาถามต่อในกระทู้เดิม ไม่ต้องตั้งกระทู้ใหม่นะคะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=939&Itemid=29#941 รวบรวมกระทู้ที่น่าสนใจในการปลดหนี้

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #13568 โดย nuch
ขอบคุณค่ะ พี่ กอบัว หนูเป็นมือใหม่ค่ะ จะลองอ่านก่อนนะคะ ถ้าไม่เข้าใจยังไงจะมาถามอีกทีค่ะ

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #13588 โดย trwtk1979

nuch เขียน: ขอบคุณค่ะ พี่ กอบัว หนูเป็นมือใหม่ค่ะ จะลองอ่านก่อนนะคะ ถ้าไม่เข้าใจยังไงจะมาถามอีกทีค่ะ

อ่านให้เยอะๆครับ ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน สู้ๆๆ FIGHTING

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #13591 โดย Champcyber99
คุณจ่ายขั้นต่ำ 10 % นั้นหมายความว่าเงินที่หามาได้นั้นเป็นของเจ้าหนี้ทั้งหมด
แล้วกินอะไร แน่นอนว่าคุณหมุนเงินที่ไปจ่ายบัตร แล้วกดมาใช้กินไปวันๆ
ถ้าเป็นเช่นนั้น หยุดจ่าย ทุกที่ทันที่
แล้วหาวิธีกำจัดหนี้ ให้ตรงกับตัวเอง
สู้ครับ :สู้ๆ:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.450 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena