ย้ายที่ทำงานต้องบอกธนาคารใหม

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #12401 โดย marwin
ช่วงก่อนน้ำท่วมปลายปี 54 ผมเป็นหนี้อยู่ 6 ธนาคาร
จากนั้นทางบริษัทก้อไม่สามารถจ้างต่อได้ ผมก็ลาออกมา แล้วก็ได้งานใหม่
ทางบริษัทใหม่ซื้อมือถือให้ใช้ ก็เลยยกเลิกเบอร์มือถือเก่า

ผมจำเป็นต้องอัปเดทข้อมูลให้กับเจ้าหนี้หรือไม่ครับ เพราะผมกำลังจะหยุดจ่าย คงจะต้องโดนทวงแน่ๆ เห็นหลายกระทู้ให้รับสายจากเจ้าหนี้ทุกสาย แต่กรณีผมต้องยังไงครับ

เพื่อนผมบอกว่าบางเดือนธนาคารโทรไปหา บอกว่าติดต่อผมไม่ได้
ยังงี้สะสามารถต่อรองเรื่อง H/C ได้ยากใช่ป่าวครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #12402 โดย Pych
ขออ้างอิงที่พี่นกกระจอกเทศเคยตอบไว้

นกกระจอกเทศ เขียน: .
ไม่ยอมไปถามต่อในกระทู้เดิมของตัวเอง

อ่านแล้วไม่ต่อเนื่อง...อ่านแล้วไม่รู้เรื่อง ถึงที่มาที่ไป

ขอความกรุณา สมาชิก และกรรมการชมรมฯทุกท่าน

ไม่ต้องไปตอบครับ
.

มีอะไรกลับมาต่อที่กระทู้ตัวเองสิครับ เรื่องราวจะได้ต่อเนื่อง
หากระทู้ของตัวเองได้ง่ายๆ แค่แท็บสีเทาๆ ตรงกลางที่เขียนคำว่า "กระทู้ของฉัน"

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #12408 โดย marwin
ต้องขออภัยกรรมการนะครับ

เดี๊ยวผมกลับไปที่เดิมครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.323 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena