ธนาคารขายหนี้ให้บริษัทกฏหมาย

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #12000 โดย Thama
ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณชมรมนี้มาก ๆ เพราะทำให้ผมสามารถแก้ปัญหาหนี้ได้อย่างจริงจัง เมื่อ 2 ปีกว่า ๆ ที่ผ่านมาผมมีหนี้รวมเกือบ 9 แสน หลังจากมาเจอชมรมนี้ตอนนี้ผมปิดหนี้บัตรได้เกือบหมดแล้ว
เหลือเพียงแค่ KTC ที่ตกลงผ่อนเดือนละ 15,000 x 12 เดือน และ อันสุดท้าย Aeon ยอด 32,000

ประเด็นที่อยากรบกวนถามพี่ ๆ ทุกท่านก็คือตอนนี้บัตรของ Aeon นั้นได้ขายหนี้ไปให้กับบริษัทกฏหมายข้างนอกแล้ว เลยอยากจะทราบว่า โดยเฉลี่ย แล้ว ธนาคารจะขายหนี้ให้บริษัทข้างนอกที่ประมาณกี่ % ของมูลค่าหนี้ อยากเอาไว้ใช้ต่อรอง H/C น่ะครับ
ขอบคุณทุกท่านครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #12005 โดย Nok2865
พี่นกกระจอกเทศ พึ่งจะตอบไป ลองไปหาอ่านดูนะคะ
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=11702&Itemid=29#11812
แต่คุณอิอ้วน เนี้ย ส่วนลดไม่ค่อยมี ต้องลองดูค่ะ
ดีใจด้วยที่จะหมดหนี้แล้ว...

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #12006 โดย Champcyber99

คิดดูนะครับว่ามันถูกขนาดไหน
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #12008 โดย jackTs

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.389 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena