อิออน บอกให้ปิดยอดเลยถ้าค้างจ่าย

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11765 โดย chanon099
คือ ผมเป็นหนี้ บัตรอิออนอยู่ จำนวน 12000.- บาท พอดีเดือนนี้ ไม่ได้จ่ายมันเลยโทร มาทวงบอกว่าให้จ่าย เลย ผมก็บอกว่าไม่มี เดี๋ยวสิ้นเดือนจะจ่ายให้ 2 งวดเลย มันก็บอกว่า ไม่ได้ ตามที่ตกลงให้จ่าย เดือนต่อเดือน ไม่งั้นมันจะเลยรอบ บัญชี ผมก็บอกว่า เดือนนี้ไม่มี สิ้นเดือนแล้วกัน มันก็ว่าถ้าจะจ่ายสิ้นเดือน ให้ปิดยอดเลย 12000.- พรุ่งนี ให้ ส่งสำเนาบัตรประชาชนไป พร้อมเขียน ระบุว่า จะปิดยอดเลย

ปล. ปกติผมเปนหนี้ 15000 ค้างจ่าย มา 3 เดือน เดือนที่แล้ว เลยไปจ่ายยอดค้าง 3 เดือนมา เลยเหลือประมาณ 12000.-

พรุ่งนี้ ถ้ามันโทรมา ผมควรรับสายหรือไม่ แล้วควรบอกว่ายังไงครับ ไม่อยากให้มันโทรมาอีก ผมไม่รับมือถือ มันก็โทรเข้าที่ทำงาน ยังไงผมก็ต้องรับอยู่ดี

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11766 โดย Skynine
พีอังอยากทราบคุณมีหนี้เพียงตัวเดียวใช่ไหม ขอรายละเอียดหน่อยได้บ้างไหม...

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11784 โดย chanon099
มี 3 ตัวครับ 1.ktc 30000.- 2.กสิกร 20000.- บาท แต่ 2 ตัวนี้ ผมจ่ายประจำอยู่แล้วครับ แล้วเดือนไหนผมไม่จ่าย หรือจ่ายช้า มันก็ไม่โทรมาทวงด้วยครับ มีแต่ อิออน เนี่ยแหละครับ ที่โทรมาจะให้จ่ายให้ได้ ครับ

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11785 โดย Benten

chanon099 เขียน: คือ ผมเป็นหนี้ บัตรอิออนอยู่ จำนวน 12000.- บาท พอดีเดือนนี้ ไม่ได้จ่ายมันเลยโทร มาทวงบอกว่าให้จ่าย เลย ผมก็บอกว่าไม่มี เดี๋ยวสิ้นเดือนจะจ่ายให้ 2 งวดเลย มันก็บอกว่า ไม่ได้ ตามที่ตกลงให้จ่าย เดือนต่อเดือน ไม่งั้นมันจะเลยรอบ บัญชี ผมก็บอกว่า เดือนนี้ไม่มี สิ้นเดือนแล้วกัน มันก็ว่าถ้าจะจ่ายสิ้นเดือน ให้ปิดยอดเลย 12000.- พรุ่งนี ให้ ส่งสำเนาบัตรประชาชนไป พร้อมเขียน ระบุว่า จะปิดยอดเลย

ปล. ปกติผมเปนหนี้ 15000 ค้างจ่าย มา 3 เดือน เดือนที่แล้ว เลยไปจ่ายยอดค้าง 3 เดือนมา เลยเหลือประมาณ 12000.-

พรุ่งนี้ ถ้ามันโทรมา ผมควรรับสายหรือไม่ แล้วควรบอกว่ายังไงครับ ไม่อยากให้มันโทรมาอีก ผมไม่รับมือถือ มันก็โทรเข้าที่ทำงาน ยังไงผมก็ต้องรับอยู่ดี

ความเข้าใจของผมจากข้อความที่คุณเขียนด้านบน ถ้าคุณต้องการแก้ปัญหาระยะสั้นแค่ที่ถามด้านบน ไม่อยากรับสายทวงหนี้ มีหนี้บัญชีเดียว มีเงินพร้อมปิดบัญชีตามความตั้งใจก็ทำได้เลยครับ

แต่ไม่เป็นไปตามที่ผมตอบย่อหน้าเเรก แนะนำให้ศึกษากระทู้ปักหมุดของชมรมและเลือกแนวทางการจัดการหนี้ที่เหมาะสมกับคุณครับ

ขอให้คุณโชคดีครับ

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11790 โดย chanon099

Benten เขียน:

chanon099 เขียน: คือ ผมเป็นหนี้ บัตรอิออนอยู่ จำนวน 12000.- บาท พอดีเดือนนี้ ไม่ได้จ่ายมันเลยโทร มาทวงบอกว่าให้จ่าย เลย ผมก็บอกว่าไม่มี เดี๋ยวสิ้นเดือนจะจ่ายให้ 2 งวดเลย มันก็บอกว่า ไม่ได้ ตามที่ตกลงให้จ่าย เดือนต่อเดือน ไม่งั้นมันจะเลยรอบ บัญชี ผมก็บอกว่า เดือนนี้ไม่มี สิ้นเดือนแล้วกัน มันก็ว่าถ้าจะจ่ายสิ้นเดือน ให้ปิดยอดเลย 12000.- พรุ่งนี ให้ ส่งสำเนาบัตรประชาชนไป พร้อมเขียน ระบุว่า จะปิดยอดเลย

ความเข้าใจของผมจากข้อความที่คุณเขียนด้านบน ถ้าคุณต้องการแก้ปัญหาระยะสั้นแค่ที่ถามด้านบน ไม่อยากรับสายทวงหนี้ มีหนี้บัญชีเดียว มีเงินพร้อมปิดบัญชีตามความตั้งใจก็ทำได้เลยครับ

แต่ไม่เป็นไปตามที่ผมตอบย่อหน้าเเรก แนะนำให้ศึกษากระทู้ปักหมุดของชมรมและเลือกแนวทางการจัดการหนี้ที่เหมาะสมกับคุณครับ

ตอนนี้ผมยังไม่พร้อมปิดบ/ช ครับผม

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11793 โดย CHANCHAIP
ไม่พร้อมปิดบัญชี แต่ยังอยากรักษาเครดิต?? :shy:

ตามที่คุณ Benten แจ้งครับ อ่านปักหมุดก่อนครับ ใจร่มๆ :pray:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Benten

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11800 โดย Napassawan

chanon099 เขียน:

Benten เขียน:

ตอนนี้ผมยังไม่พร้อมปิดบ/ช ครับผม

กำลังหมุนเงินอยู่ใช่ไหม

รายรับไม่พอจ่ายกับบัตรแล้วใช่ไหม

ที่นี่มีทางออกสำหรับหนี้ทั้งหมดของคุณอยู่

อยู่ในกระทู้ "วิธีแก้หนี้ที่ทุกคนต้องอ่าน"

คุณลองศึกษาดูแล้วเลือกทางเดินเอง แบบที่สมาชิกทุกท่านแนะนำไปนะครับ

ส่วนคำถามที่ว่า จะทำยังไงไม่ให้ถูกทวงนั้น

ถ้าไม่จ่าย หรือ หยุดจ่าย ยังไงก็โดนทวงครับ

กรรมการที่นี่ก็ถูกทวงเหมือนกัน ยังไงก็ต้องโดนครับ

ดูแล้ว อย่าไปหากู้มาโป๊ะ หรือ หาบัตรมาหมุนเพิ่มอีกนะครับ

จะยิ่งแก้ปัญหายากขึ้นไปอีก

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11810 โดย chanon099
ขอบคุณทุกความเห็นมากครับ มะวานได้เข้าไปอ่านปักหมุด เมื่อเช้าไปซื้อหนังสือ ล้างหนี้ บัครเครดิตขั้นเทพ มาอ่านเพิ่มเติมแล้วครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.446 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena