วันนี้มีตำรวจมาที่บ้าน

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11545 โดย cool
ฝากเบอร์โทรไว้บอกว่ามาจากอัยการจังหวัด
พร้อมมีตำรวจมาด้วย
คิดว่าน่าจะเป็นของ Citibank เพราะได้ส่งเรื่องมาที่สำนักงานเชียงใหม่ให้ทวง
และCitibank ได้ฟ้องเมื่อต้นปี แต่ไม่ไปศาล
ตอนนี้ไม่มีงานทำ กลับมาอยู่บ้านแล้วไม่ได้อยู่กทมแล้ว

เงินต้น 50,000 บาท
เคยทำสัญญารีไรท์ แต่ส่งไม่ครบกำหนด
ผ่านมา 2 ปีแล้ว

ผมจะทำอย่างไรดี เครียดมากเลย

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11546 โดย Champcyber99
เล่าต่ออีกหน่อยว่าตำรวจมาทำไม่ แล้วตำรวจเขาซื้ออะไรมาฝากคุณบ้าง แล้วตำรวจคนนั้นยศอะไร แล้วตำรวจพูดอะไรกับคุณบ้าง

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11547 โดย cool
เท่าที่จำได้
ฟ้องแล้ว
1.citibank บัตรเครดิต
2.SCB บัตรเครดิต
3.TMB โดนอายัดทรัพย์สิน
4.CIMB สมัยที่ยังเป็นไทยธนาคาร โดนอายัดทรัพย์สิน

ยังไม่ฟ้อง
1.Aeon บัตรเครดิต
2.KTC บัตรเครดิต
3.Airasia บัตรเครดิต

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11548 โดย Ly89
ตำรวจมันมาทำแป๊ะอะไรของมันเนี่ย...

เนื่องจากการเป็นหนี้นั้นไม่มีโทษทางอาญา(กล่าวคือไม่มีโทษจำคุกหรือปรับนั่นเอง)

หากมีใครมาขู่ว่าจะนำตำรวจมาจับหรือจะต้อง

ถูกจำคุก ก็ไม่ต้องกลัว

เพราะตำรวจไม่มีอำนาจจับกุมลูกหนี้ในเรื่องคดีแพ่ง

ฟันธง...

ข้อต่อสู้ในคดีแพ่ง ที่ลูกหนี้ควรศึกษา
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=1897&Itemid=29#1897

ผมตอบเท่าที่ได้อ่านข้อมูลที่ให้มาครับ...อยากได้มากกว่านี้ ก็เล่าให้ละเอียดกว่านี้ครับ อย่าขี้เกียจ..

แถมให้อีกหน่อย

หากลูกหนี้(จำเลย)ไม่มีเงินเดือ​นและทรัพย์สิน...จะเป็นอย่างไร?
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=8746&Itemid=29

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11549 โดย cool
ผมไม่ได้อยู่บ้าน
ไม่รู้พูดอะไรกับแม่บ้าง ถามแม่ก็ไม่รู้เรื่อง แม่บอกว่าคุยแค่ 2 -3 คำ และคนที่มากับตำรวจคิดว่าน่าจะเป็นตัวแทนบริษัทฯ เพราะเขาพูดคำเมือง เป็นคนในพื้นที่
ฝากเบอร์โทรไว้ให้โทรกลับ แต่พ่อปรึกษาทนายแล้วขย้ำเบอร์โทรทิ้งไปแล้ว

แต่อาทิตย์ก่อน มีโทรศัพท์เข้ามาที่บ้าน เป็นสำเนียงเชียงใหม่

ถ้าแบบนี้ผมไม่จ่ายดีกว่า ผมมีเจตนาที่จะจ่ายแต่จายได้ปีละ 1 บัตรเท่านั้นยังใช้หนี้แม่ไม่หมดเลยตอนนี้ยืมเงินแม่ไปปิด
ปีที่แล้วก็จ่ายไป 1 บัตรไม่เห็นจะเรื่องมากเหมือน Citibank เ้ลย

มันขนาดเอาตำรวจมาขู่เลยเหรอ เท่าที่อ่านบทความตำรวจไม่มีสิทธิ์เรื่องแบบนี้ ถ้าเจ้าหนี้ไม่แจ้งความลักทรัพย์

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11550 โดย Ly89

cool เขียน: ถ้าเจ้าหนี้ไม่แจ้งความลักทรัพย์

คุณไปขโมยเงินในสำนักงานเขาหรือครับ เขาเอามาเสนอให้คุณเองต่างหาก มันลักทรัพย์ตรงไหน...

อ่านลิงค์ที่สอง ที่ผมเพิ่มไปให้เลยครับ แล้วจะรู้ต้องทำไง....

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11551 โดย cool
ขอบคุณครับ เดี๋ยวผมจะจัดการกับมันถ้ามันมาอีก

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11552 โดย cool
ถามแม่แล้ว เป็นนายหน้าทวงในตำบลที่ผมอยู่นี่แหละ และตำรวจก็อำเภอเดียวกับผมนี่แหละ

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11553 โดย Ly89

cool เขียน: ถามแม่แล้ว เป็นนายหน้าทวงในตำบลที่ผมอยู่นี่แหละ และตำรวจก็อำเภอเดียวกับผมนี่แหละ

ถ้างั้นก็แจ้งตำรวจ ให้จับตำรวจ ในข้อหา ขู่กรรโชกทรัพย์....เลยสิครับ.....

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11554 โดย cool
ขอบคุณครับเดี๋ยวมันมาอีกรอบก่อน
คิดว่ามันคงกัดไม่ปล่อย
หนี้ 50,000 ฟ้อง เกือบแสน ใครจะไปจ่าย ผมยังเก็บสำนวนฟ้องไว้ทุกฉบับ
ส่งรีไรท์มาเป็นปี ยังไม่ยอมลด
เพราะมีเคยมีประสบการณ์ที่โหดร้ายกับ HSBC
ตกลงกันแล้วจ่ายเงินเข้าไปแล้ว ยังโทรมาขออีก 200 ไม่งั้นไม่ให้ใบปลดหนี้ดูมันดุมันทำ

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11555 โดย Skynine
วันหลังถามชื่อ-นามสกุลไว้ หากมาที่บ้านนะบอกคุณแม่ไว้ด้วยว่าให้ขอดูบัตรว่าเป็นเจ้าหน้าที่ตำรวจ
จริงหรือไม่ หากอ้างว่าเป็นเจ้าหน้าที่ตำรวจ โทรแจ้งตำรวจฐานแอบอ้าง
หากอ้างว่ามาจากอัยการจังหวัด ก็โทรแจ้งอัยการเลย จัดหนัก มุกอันนี้เขาเรียกว่ามุกควายของทวงหนี้
มันชอบเอามาแอบอ้าง อย่ากลัวเราแค่เป็นหนี้เท่านั้น เราแค่พลาด แต่แก้ไขได้

พี่อังอยากให้คุณอ่านวิธีการแก้ไขปัญหาหนี้สินที่ทุกคนต้องอ่าน ปักหมุดสีแดง เห็นกี่หมุดอ่านให้หมด
ห้องถาม-ตอบปัญหาหนี้ ห้องเรื่องเล่าชาวหนี้ ห้องรู้ทันกฎหมายหนี้ (อันนี้รีบอ่านก่อนเป็นลำดับแรกใน
กรณีของคุณ)

ทุกอย่างเมื่อสติมา ปัญญาเกิด หนี้หมดอย่างถูกวิธี เป็นกำลังใจให้ สู้ๆๆ พี่อัง สวยประหาร

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11557 โดย Champcyber99

cool เขียน: ผมไม่ได้อยู่บ้าน
ไม่รู้พูดอะไรกับแม่บ้าง ถามแม่ก็ไม่รู้เรื่อง แม่บอกว่าคุยแค่ 2 -3 คำ และคนที่มากับตำรวจคิดว่าน่าจะเป็นตัวแทนบริษัทฯ เพราะเขาพูดคำเมือง เป็นคนในพื้นที่
ฝากเบอร์โทรไว้ให้โทรกลับ แต่พ่อปรึกษาทนายแล้วขย้ำเบอร์โทรทิ้งไปแล้ว

แต่อาทิตย์ก่อน มีโทรศัพท์เข้ามาที่บ้าน เป็นสำเนียงเชียงใหม่

ถ้าแบบนี้ผมไม่จ่ายดีกว่า ผมมีเจตนาที่จะจ่ายแต่จายได้ปีละ 1 บัตรเท่านั้นยังใช้หนี้แม่ไม่หมดเลยตอนนี้ยืมเงินแม่ไปปิด
ปีที่แล้วก็จ่ายไป 1 บัตรไม่เห็นจะเรื่องมากเหมือน Citibank เ้ลย

มันขนาดเอาตำรวจมาขู่เลยเหรอ เท่าที่อ่านบทความตำรวจไม่มีสิทธิ์เรื่องแบบนี้ ถ้าเจ้าหนี้ไม่แจ้งความลักทรัพย์

ว๊า !!!! หมดสนุกเลยมุกตำรวจ งั้นผมเล่า
แม่ผมอยู่ต่างจังหวัดโทรมาบอกผมว่ามีตำรวจมาที่บ้านแล้วมันก็ถามถึงผมแม่ผมให้ผมคุยสายกับตำรวจหน่อย ผมโมโหมาก เป็นหนี้แค่ล้านต้นๆๆมึงมาจับถึงบ้านเลยหรือนี่ พอผมได้คุณสายกับตำรวจใส่เต็มที่เลยเรื่องกฏหมายรู้มาจาก batk
เพราะตำรวจไม่มีอำนาจจับกุมลูกหนี้ในเรื่องคดีแพ่ง พอผมหยุดพูดมันด่าผมว่าไอ้ควายมึงไปรู้เรื่องแบบนี่มาจากไหน ผมคิดในใจผมจะฟ้องตำรวจคนนี่แน่ พอตำรวจคนนั้นบอกว่าเป็นใครผมก็ด่ามันไปว่าไอ้ควายมึงมาทำไม่บ้านกูมันบอกผมว่ามาหาแม่มึงไง แล้วตำรวจคนนั้นก็ถามผมว่าแล้วมึงไม่คิดจะมาหาแม่มึงบ้างหรือไง ผมก็ตอบมันไปว่างั้นมึงก็คุยกับแม่มึงไปก่อนแล้วกันวันไหนกูว่างแล้วกูจะไปหาแม่มึงบ้าง สรุปว่าแม่มันกับแม่ผมเป็นคนเดียวกัน
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Ly89, Mommyangel, ntps

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11558 โดย Benten

chaowalert เขียน:

cool เขียน: ผมไม่ได้อยู่บ้าน

ว๊า !!!! หมดสนุกเลยมุกตำรวจ งั้นผมเล่า
แม่ผมอยู่ต่างจังหวัดโทรมาบอกผมว่ามีตำรวจมาที่บ้านแล้วมันก็ถามถึงผมแม่ผมให้ผมคุยสายกับตำรวจหน่อย ผมโมโหมาก เป็นหนี้แค่ล้านต้นๆๆมึงมาจับถึงบ้านเลยหรือนี่ พอผมได้คุณสายกับตำรวจใส่เต็มที่เลยเรื่องกฏหมายรู้มาจาก batk
เพราะตำรวจไม่มีอำนาจจับกุมลูกหนี้ในเรื่องคดีแพ่ง พอผมหยุดพูดมันด่าผมว่าไอ้ควายมึงไปรู้เรื่องแบบนี่มาจากไหน ผมคิดในใจผมจะฟ้องตำรวจคนนี่แน่ พอตำรวจคนนั้นบอกว่าเป็นใครผมก็ด่ามันไปว่าไอ้ความมึงมาทำไม่บ้านกูมันบอกผมว่ามาหาแม่มึงไง แล้วตำรวจคนนั้นก็ถามผมว่าแล้วมึงไม่คิดจะมาหาแม่มึงบ้างหรือไง ผมก็ตอบมันไปว่างั้นมึงก็คุยกับแม่มึงไปก่อนแล้วกันวันไหนกูว่างแล้วกูจะไปหาแม่มึงบ้าง สรุปว่าแม่มันกับแม่ผมเป็นคนเดียวกัน

คุณเชาว์ จัดเต็ม

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11562 โดย ntps
คุณ chaowalert ค่ะ คราวหน้าบอกว่า มาเยี่ยมญาติก็ไม่บอก
วันหน้าจะได้นัดให้เจอ ญาติฝ่ายเราบ้าง มีพี่ทำงาน ช่อง 3
ชื่อนายสรยุทธ มีอาเป็นแค่ผบตร. และแค่มีน้าเป็นนายกฯ เท่านั้นเอง
^^
ว่างนัก ไม่ดูแลทุกข์สุขประชาชน ก็ต้องจัดให้เจอญาติๆ หน่อย
เป็นเราไม่ได้ จีบขอชื่อและเบอร์ไว้เลย ชอบจริงๆ ถ้าเป็นตำรวจ
จริงก็เจอตอแบบเรา ถ้าตำรวจเก๊ เจอคุกแน่

ไม่ว่าจะเจ้าหนี้รายใด เขาก็ยังมีสิทธิทวงหนี้ที่ยังไม่จ่าย แต่ต้อง
อยู่ในขอบเขต และกรอบของธนาคารแห่งประเทศไทยค่ะ

ถ้าคุณอยากเอาเรื่อง และแน่ใจเป็น CITI Bank ก็ส่งร้องเรียนได้ค่ะ
และนั่งรอวันมันมาง้อแล้วกัน เป็นทีของคุณแล้ว จะขอก็รีบขอลด
ดังนั้น ถ้ามีมาแบบนี้อีก ถ่ายรูป อัดเสียง เป็นหลักฐานไว้ยิ่งดีค่ะ

เขามักเล่นมุกนี้กับชาวบ้านที่อยู่ต่างจังหวัดประจำ ไม่รู้ว่า ไม่เบื่อ
บ้างหรือ มุกด้านๆ แบบนี้นะ :laughing:

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Ly89, Mommyangel, Champcyber99, Benten

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11564 โดย meawpung
คดีหนี้ ตำรวจไม่จับจ้า

ซิตี้ เลวชาติจริงๆ ทวงได้เชี่ยเสมอต้นเสมอปลาย

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11590 โดย Ly89

chaowalert เขียน: เพราะตำรวจไม่มีอำนาจจับกุมลูกหนี้ในเรื่องคดีแพ่ง พอผมหยุดพูดมันด่าผมว่าไอ้ควายมึงไปรู้เรื่องแบบนี่มาจากไหน ผมคิดในใจผมจะฟ้องตำรวจคนนี่แน่ พอตำรวจคนนั้นบอกว่าเป็นใครผมก็ด่ามันไปว่าไอ้ควายมึงมาทำไม่บ้านกูมันบอกผมว่ามาหาแม่มึงไง แล้วตำรวจคนนั้นก็ถามผมว่าแล้วมึงไม่คิดจะมาหาแม่มึงบ้างหรือไง ผมก็ตอบมันไปว่างั้นมึงก็คุยกับแม่มึงไปก่อนแล้วกันวันไหนกูว่างแล้วกูจะไปหาแม่มึงบ้าง สรุปว่าแม่มันกับแม่ผมเป็นคนเดียวกัน

555++ เอิ๊กๆๆๆๆ.....ตกลงเป็นพี่น้องกัน...ว่างั้น...

คุณเจ้าของกระทู้....ได้ความรู้ไปแล้ว เอาไปใช้บ้างนะ อย่าให้มันมาเสนอหน้าได้อีก เล่นมันกลับมั่ง

แล้วผลเป็นอย่างไร ก็บอกข่าวเล่าสิบกันมั่งนะครับ.....

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11594 โดย jackTs
เรียน คุณ cool

เมื่อคืนคุณได้โทรไปปรึกษาผมทางสาย Hotline เกี่ยวกับเรื่องที่ว่า มีตำรวจไปทวงหนี้กับคุณแม่ที่บ้าน
ผมก็ได้อธิบายไปให้ทางโทรศัพท์แล้ว...คุณยังไม่เข้าใจอีกหรือครับ?

ไอ้พวกทวงหนี้มันใช้วิธีการชั่วๆแบบนี้มาตั้งหลายปีแล้ว
พวกเราในชมรมฯนี้ เรียกวิธีการชั่วๆแบบนี้ว่า "มุขควาย "

เอาตัวอย่างไปดูซะ :upset:

www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&id=928&catid=2

www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=21200

www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=19315

www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=30121

www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=52533

www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=42332

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=956&Itemid=29

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #13272 โดย cool
ยอดหนี้บัตรแอร์เอเชีย JMT ไปซื้อมาจากบัตรเอเชียแล้ว
ยอด 36071 ผมขอลดที่ 50%
มันบอกไม่ได้ ให้ได้ที่ 22000 40%
ใครมีประสบการณ์กับบริษัทนี้บ้าง
แชร์หน่อยครับ
ผมอยากจะจ่าย ที่ 50% มันบอกไม่ได้ (ก้ให้ดอกเขานิดหน่อยละกัน ยอมรับได้เดี๋ยวบริษัทมันจะไม่รวย)

ผมก็เลขบอกว่าที่ 20000 ได้ก็โทรมา ไม่ได้ไม่ต้องโทรมา

และมันมันเอาตำรวจมาขู่ ผมบอกว่ามุขนี้ไม่มีประโยชน์อย่าเสียเวลาเปล่า

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #13274 โดย Champcyber99

cool เขียน: ยอดหนี้บัตรแอร์เอเชีย JMT ไปซื้อมาจากบัตรเอเชียแล้ว
ยอด 36071 ผมขอลดที่ 50%
มันบอกไม่ได้ ให้ได้ที่ 22000 40%
ใครมีประสบการณ์กับบริษัทนี้บ้าง
แชร์หน่อยครับ
ผมอยากจะจ่าย ที่ 50% มันบอกไม่ได้
ผมก็เลขบอกว่าที่ 20000 ได้ก็โทรมา ไม่ได้ไม่ต้องโทรมา

และมันมันเอาตำรวจมาขู่ ผมบอกว่ามุขนี้ไม่มีประโยชน์อย่าเสียเวลาเปล่า

อย่า“ซีเรียส” เลยครับเรื่องยอดที่จะจ่าย
มันสำคัญที่เรามีไหม พร้อมไม่เท่านั้น
40ก็ได้ดีแล้วนะครับถ้าเรามีตัง
คุณก็เล่นองค์แล้วนิก็รอ ถ้าเจ้าหนี้โทรมาก็กดมันได้อีก

มุกตำรวจหรือ มาชิเจอไอ้นี้

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #13276 โดย cool
แต่ผมก็มีข้อแม้ จะขอผ่อน 2 เดือน รอให้มันอนุมัติก่อนเพราะผมขอผ่อนแล้วมันบอกว่าต้องเป็นอีกยอกหนึ่งไม่ใช่ยอดนี้

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.757 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena