ธนชาติขอเสียงหน่อยยยยย

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11196 โดย lekha_rama2
เป็นลูกหนี้ธนชาติมาสี่ปีแล้วจร้าตั้งแต่เรียนจบจนปีนี้ทำงานเข้าปีที่สี่แล้ว หนี้เพิ่มขึ้นเรื่อยๆเพราะกดมาเรียนต่อโท หยุดจ่ายสองเดือนบ้าง สามเดือนบ้าง แล้วก็จ่ายเข้าไปใหม่เพราะเห็นว่าเสียดอกเดือนละสามพันแต่บัตรยังมีใช้ แต่มาวันนี้ ตอนนี้ คิดว่าจะหยุดและ เพราะเราไม่มีความจำเป็นต้องใช้มันแล้ว อยากทราบว่าใครมีหนี้กับธนาคารนี้บ้าง หนี้เน่านานหรือยัง ได้ส่วนลดกันเท่าไหร่บ้างเอ่ยยยย
อ่อ ลืมบอกว่ามีหนี้เล็กๆของพวกเฟริสชอย ยูเมะ พรอมิส รวมกันสามอย่างก็ประมาณเจ็ดหมื่นกว่าบาทแต่ของพรอมิสจะเอาโบนัสไปตัดมันและสิ้นปี เห้อ....อยากให้ถึงธันวาเร็วๆ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11201 โดย Champcyber99
จะเป็นหนี้ธนาคารอะไรก็ใช้แนวทางเดียวกัน ขึันอยู่ที่เราพอใจที่เท่าไร ก็จ่ายจบได้เช่นกัน debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=749&Itemid=29 "นิยาม" ของคำว่า Hair-cut

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11207 โดย Benten

lekha_rama2 เขียน: เป็นลูกหนี้ธนชาติมาสี่ปีแล้วจร้าตั้งแต่เรียนจบจนปีนี้ทำงานเข้าปีที่สี่แล้ว หนี้เพิ่มขึ้นเรื่อยๆเพราะกดมาเรียนต่อโท หยุดจ่ายสองเดือนบ้าง สามเดือนบ้าง แล้วก็จ่ายเข้าไปใหม่เพราะเห็นว่าเสียดอกเดือนละสามพันแต่บัตรยังมีใช้ แต่มาวันนี้ ตอนนี้ คิดว่าจะหยุดและ เพราะเราไม่มีความจำเป็นต้องใช้มันแล้ว อยากทราบว่าใครมีหนี้กับธนาคารนี้บ้าง หนี้เน่านานหรือยัง ได้ส่วนลดกันเท่าไหร่บ้างเอ่ยยยย
อ่อ ลืมบอกว่ามีหนี้เล็กๆของพวกเฟริสชอย ยูเมะ พรอมิส รวมกันสามอย่างก็ประมาณเจ็ดหมื่นกว่าบาทแต่ของพรอมิสจะเอาโบนัสไปตัดมันและสิ้นปี เห้อ....อยากให้ถึงธันวาเร็วๆ

ผมมีครับจ่ายกระท่อนกระแท่นคล้ายๆคุณ lekha_rama2 ครับ จ่ายงวดสุดท้ายเมื่อ 15 มกราคม 2555 ยอดกู้ 150,000 คุยกันเมื่อ วันศุกร์ที่ 5 พฤษภาคม 2555 กับ สำนักงาน CAL ลดให้ 5พัน ผมเลยยังไม่ตกลงครับ
รออีกสักพักครับ ไว้มีความคืบหน้าเกี่ยวกับเจ้านี้จะมาเขียนต่อให้คุณทราบความคืบหน้าครับ

ขอให้คุณโชคดีครับ

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11225 โดย Nok2865

lekha_rama2 เขียน: เป็นลูกหนี้ธนชาติมาสี่ปีแล้วจร้าตั้งแต่เรียนจบจนปีนี้ทำงานเข้าปีที่สี่แล้ว หนี้เพิ่มขึ้นเรื่อยๆเพราะกดมาเรียนต่อโท หยุดจ่ายสองเดือนบ้าง สามเดือนบ้าง แล้วก็จ่ายเข้าไปใหม่เพราะเห็นว่าเสียดอกเดือนละสามพันแต่บัตรยังมีใช้ แต่มาวันนี้ ตอนนี้ คิดว่าจะหยุดและ เพราะเราไม่มีความจำเป็นต้องใช้มันแล้ว อยากทราบว่าใครมีหนี้กับธนาคารนี้บ้าง หนี้เน่านานหรือยัง ได้ส่วนลดกันเท่าไหร่บ้างเอ่ยยยย

คุณ"หยุดจ่าย" เพราะ ได้สมใจอยาก(ได้เรียนโทจนจบ) วงเงินเต็มบัตร หรือหยุดจ่ายเพราะอยากได้ส่วนลด เหมือนที่คนอื่นได้กัน ไม่อยากจ่ายเจ้าหนี้ในราคาเต็ม แบบนั้นหรือเปล่า
เงินเดือนคุณเท่าไหร่? ทำบัญชีรายรับ-รายจ่ายออกมาหรือยัง ติดลบไหม?
เพราะการหยุดจ่าย ไม่ใช่นั่งอยู่เฉยๆ ก็มีส่วนลดประเคนใส่พานมาถวาย
คุณเข้าใจแนวทางชมรมของเราดีแค่ไหน? เข้าใจคำว่า Secondway out ไหม?
การที่คุณหยุดจ่าย มันมีผลไปถึงการทำธุรกรรมการเงินกับคุณในอนาคต(คนที่เขาเดือนร้อนเรื่องหนี้จริงๆ ไม่วอรี่เรื่องนี้หรอก)
คุณ ครอบครัวคุณ เจ้านายคุณ เพื่อนของคุณรับได้การการทวงหนี้ไหม?
ไปอ่านและทำการบ้านมาก่อน แล้วเพื่อนๆจะช่วยกันตอบคำถามให้...

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Benten

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11325 โดย lekha_rama2
ขอบคุณสมาชิกที่ตอบกลับค่ะ เรียนคุณ Benten ขอเป็นกำลังใจให้แล้วกันนะคะ ได้เรื่องยังไงก็ส่งข่าวด้วย

ตอบกลับพี่กอบัว สาเหตุที่หยุดจ่ายเพราะวงเงินเต็มแล้ว จ่ายไปก็มีแต่ดอกเบี้ย ตอนนี้เก็บเงินได้สามเดือนแล้วค่ะ ไม่ได้จ่ายเข้าไป เอาเงินที่ต้องจ่ายมาเป็นเงินฝาก ถึงแม้จะไม่ได้รับส่วนลดมากมายแต่เราก็ยังมีเงินในมือเอาไว้ทำอย่างอื่นที่เป็นประโยชน์กว่า เพราะแม่สุขภาพไม่ดี เอาเงินไปดูแลท่านดีกว่าค่ะ การวอรี่เรื่องธุรกรรมการเงินนั้น หากคิดจะเดินทางนี้แล้วไม่วอรี่ค่ะ ไม่ได้คิดจะซื้อบ้านภายในสามปีนี้แน่นอนค่ะ อย่างไรก็ตามการทำรายรับรายจ่ายตามคำแนะนำเป็นหนทางออกที่ดีที่สุดของลูกหนี้ค่ะ ตอนนี้ก็ทำอยู่ (ได้ไฟล์จากพี่ๆในนี้เมื่อปีที่แล้ว) หนูเป็นสมาชิกที่นี่มาเวลาพอสมควรค่ะ แต่พอดีลืมชื่อ login ค่ะ เลยต้องตั้งชื่อใหม่

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11343 โดย Nok2865

ตอบกลับพี่กอบัว สาเหตุที่หยุดจ่ายเพราะวงเงินเต็มแล้ว จ่ายไปก็มีแต่ดอกเบี้ย ตอนนี้เก็บเงินได้สามเดือนแล้วค่ะ ไม่ได้จ่ายเข้าไป เอาเงินที่ต้องจ่ายมาเป็นเงินฝาก ถึงแม้จะไม่ได้รับส่วนลดมากมายแต่เราก็ยังมีเงินในมือเอาไว้ทำอย่างอื่นที่เป็นประโยชน์กว่า เพราะแม่สุขภาพไม่ดี เอาเงินไปดูแลท่านดีกว่าค่ะ การวอรี่เรื่องธุรกรรมการเงินนั้น หากคิดจะเดินทางนี้แล้วไม่วอรี่ค่ะ ไม่ได้คิดจะซื้อบ้านภายในสามปีนี้แน่นอนค่ะ อย่างไรก็ตามการทำรายรับรายจ่ายตามคำแนะนำเป็นหนทางออกที่ดีที่สุดของลูกหนี้ค่ะ ตอนนี้ก็ทำอยู่ (ได้ไฟล์จากพี่ๆในนี้เมื่อปีที่แล้ว) หนูเป็นสมาชิกที่นี่มาเวลาพอสมควรค่ะ แต่พอดีลืมชื่อ login ค่ะ เลยต้องตั้งชื่อใหม่

พี่บัวทำสีแดงให้เห็นชัดๆ ที่ติดใจถามเพราะ...ในนี้มีคนที่เห็นแก่ได้เยอะแยะ แฝงมามากมาย และภาษาเขียนของคุณที่บอกว่า หยุดจ่ายเพราะไม่มีความจำเป็นต้องใช้มัน
แล้วมาตอบพี่บัวกับเพื่อนๆอีกรอบว่า วงเงินเต็มแล้ว อืม...
แล้วได้ทั้ง file การทำบัญชีจากพี่ๆในนี้ เป็นสมาชิกมานานพอสมควร แต่ก็ใช้จ่ายบัตรจนเต็มวงเงิน
เป็นสมาชิกมาตั้งนาน น่าจะรู้ว่าชมรมมีแนวทางในเรื่องของบัตรเครดิตอย่างไร
อยู่ให้ได้ด้วยเงินของตัวเอง 3 อ.ที่น้องแนะนำไป ถูกต้องแล้วค่ะ
พี่อยู่ตรงนี้ก็ต้องปกป้องผลประโยชน์ของชมรมฯ ไม่อยากให้ตั้งคำถามที่ล่อแหลมในการปิดบอร์ด
และขอให้คุณมีแนวทางในการปลดหนี้ในเส้นทางที่เป็นไทให้กับตัวเองในเร็ววัน...
อ้อ...ข้อมูลส่วนตัวของคุณกรอกไม่ถูกนะคะ เลขบัตรประชาชนผิด ชื่อปลอม นามสกุลปลอม บ้านเลขที่ก็ปลอม...รักกันจริงอ๊ะ...หือ...
พี่บัวกับผู้ดูแลระบบไม่ไปล้วงตับ คุณหรอกน่า...ยังไม่เชื่อใจกันอีกหรือ?

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Benten

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.429 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena