ธนาคารอิสลามฟ้อง อยากได้ทนาย มีใครจะแนะนำทนายให้ได้บ้างคะ

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #10315 โดย nitta
ใครเคยโดนธนาคารอิสลามฟ้องบ้างคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #10319 โดย Lyncns31
ตั้งกระทู้ผิดห้องนะจ๊ะ..

แต่จะตอบให้ก่อนจะถูกย้ายห้อง...ไปห้องถาม-ตอบฯ

มีเยอะแยะ..ที่ถูกฟ้อง..ไปดูหน้าแรก..เอาหมายไปสวนลุมฯ..ทุกวันอาทิตย์..

ยกเว้น..29 เมษานี้..มีอบรมที่ มพบ...ไม่ต้องไป..งด.ไปดูนะจะมีประกาศอยู่

ไปดูนี่..เป็นเบื้องต้นก่อน...ธ.อิสลาม..คุณ อัสรี สมาชิกเก่าเล่าไว้..

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=4917&Itemid=29#5930

เอาพอเป็นแนวทาง..กระทู้เก่าล่มไปแล้ว..คงไม่แคล้วต้องไปสวนลุม..

หรือถือหมายไปที่..มพบ.(อนุสาวรีย์ชัยฯ).อา.29 เมษานี้ตอนเที่ยงๆ

และแล้ว...หนี้ข้าก็สิ้นสุด..อิสรภาพมาถึงแล้ว.

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #10320 โดย nitta

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #10330 โดย Pych
จะธนาคารไหนฟ้อง ก็มีหลักการเหมือนกันแหล่ะครับ
ไปอ่านกระทู้ต่อไปนี้ก๋อนครับ ก่อนจะไปถามพี่อัสรี หรือถามคำถามใครต่อใคร

ความรู้เบื้องต้น เกี่ยวกับหน้าที่ของศาล www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=9240&Itemid=29

ความหมายของ วันนัดไปศาล www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=6915&Itemid=29

อายุความในการฟ้องร้อง คดีแพ่ง (หนี้เงิน) www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=813&Itemid=29

ขอบเขตอำนาจศาลปี 55 www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=1642&Itemid=29

หากลูกหนี้(จำเลย)ไม่มีเงินเดือนและทรัพย์สิน...จะเป็นอย่างไร? www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=8746&Itemid=29

เตือนไม่รู้เป็นครั้งที่เท่าไหร่แล้ว สำหรับผู้ที่จะไปขึ้นศาล www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=8372&Itemid=29

ผมโดนฟ้องมา 4 คดีแล้ว ยังไม่เคยต้องจ้างทนายสักครั้งเลยครับ
คุณบอกว่าคุณจะจ้างทนาย คุณคิดว่ามีประเด็นในการต่อสู้คดีไหมครับ

เอาหมายศาลไปปรึกษาคุณอาที่สวนลุมวันอาทิตย์ที่ 6 เม.ย. ดีกว่าครับ
ขอแก้แทนน้องว่า วันอาทิตย์ที่ 29 เมษานี้ สามารถนำหมายศาลมาปรึกษา
ที่มพบ. อนุเสาวรีย์ชัย ข้างห้าง Center One ค่ะ แก้วจ๋า

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: ntps

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #10351 โดย ntps
ธนาคารอิสลามฟ้อง อยากได้ทนาย มีใครจะแนะนำทนายให้ได้บ้างคะ

เพื่ออะไรค่ะ :shy:

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #10370 โดย Ly89

nitta เขียน: ธนาคารอิสลามฟ้อง อยากได้ทนาย มีใครจะแนะนำทนายให้ได้บ้าง

ใครหลวมตัวไปเป็นหนี้สถาบันนี้ แล้วไปไม่ไหว ขอบอก หนทางสู้มีน้อยมาก และนโยบายก็ไม่มี แฮร์คัท อีกด้วย ทางเดียวที่ทำได้คือ เจรจาประนอมยอมความ หรือขยายเวลาชำระหนี้ครับ การสู้คดีอาจได้ไม่คุ้มเสียนะครับ...

เพราะฉนั้น...ผมแนะนำให้เจรจาดีกว่าหาทนายครับ...

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #10472 โดย nitta
หนี้ดิฉัน เงินต้น ณ วันที่หยุดจ่าย 226,000 บาท

หยุดจ่าย 6 เดือน ทั้งค่าปรับดอกเบี้ย รวม ค่าปรับ เป็นเงิน 330,000 กว่า บาท

ธนาคารให้ดิฉันจ่ายยอดเงินตามฟ้อง และคิดดอกเบี้ย 15 % ให้หมดภายใน 1 ปี

ดิฉันเงินเดือน ตอนนี้ 21,000 บาท จะเอาเงินที่ไหนมาจ่าย

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #10474 โดย Lyncns31
สรุปว่าอย่างไรครับ...?

ฟ้องแล้ว..ไปศาลหรือยัง?..จะไปเมื่อไหร่...

คุณน่าจะพูดถึงที่มาที่ไปบ้างพูดมาลอยๆแบบนี้..แนะนำไม่ถูก..

เอางี้นะ...ถ้า..ได้หมายมาแล้ว..แต่ยังไม่ถึงวันไปศาล...ก็เอาหมายไปที่มพบ.อาทิตย์ที่29 นี้

ก่อนเที่ยง..จะมีอบรมที่นั่น...จะมีทนายผู้ให้คำปรึกษา....เรื่องคดีความ

แต่..ถ้าตัดสินแล้ว(.น่าจะยังไม่ตัดสิน).ต้องเจรจากับเจ้่าหนี้..ขอขยายเวลา..

หรือ..เลือกหนทางอื่น...ไปดูกระทู้ประชาสัมพันธ์การอบรม..มีแผนที่ให้...

และแล้ว...หนี้ข้าก็สิ้นสุด..อิสรภาพมาถึงแล้ว.

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #10579 โดย Lyncns31
Wish you good luck.!!!

แม้จะไม่ถูกใจความเห็นผม...ก็ไม่อยากให้เสียโอกาสนะ..เรื่องหมายศาล

หากคิดว่ามันจะไม่ช่วยอะไรก็สุดแท้แต่..นะ คุณต้องเลือกเอาเอง..

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #10838 โดย nitta
วันที่ พฤหัส ที่3 พ.ค. 55 นี้เป็นวันหยุดค่ะ ไปจะเอาหมายศาลไปปรึกษาได้ที่ไหนคะ

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #10840 โดย nitta
ขอบคุณทุกคนที่ให้คำแนะนำ รวมถึงความคิดเห็นของทุกท่านค่ะ ไม่ได้รู้สึกว่าไม่พอใจใดใดเลยค่ะ แค่เครียดเท่านั้น และก็ไม่รู้จำทำอย่างไรดี

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #10868 โดย Lyncns31
คุณเอาแต่เครียด..แล้วมันจะช่วยอะไร....???

ที่เขาบอกๆกันน่ะ...ไปดูหรือเปล่า????

เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา..มีการอบรมที่อนุสาวรีย์..ผมก็บอกไว้แล้วให้ถือหมายไป..คุณก็เงียบ....

แล้วโดยปกติ..การอบรม..ที่สวนลุม..มีทุกวันอาืทิตย์....อยู่ในกระทู้ปักหมุดข้างบนนี่เอง

วันธรรมดาไม่มีนะ...เข้าไปดู...เวลาผ่านไปเรื่อยๆ...จะมัวปิดห้องร้องไห้อยู่หรือ???

ลองไปดู...ขั้นตอนทางกฎหมาย...ที่คุณอนาคินวางลิงก็ไว้ให้...

แล้วคุยกับธนาคารหรือยัง????เรื่องขอผ่อนปรนอะไรทำนองนั้น...น่าจะรับฟังกันบ้างนะ..

ถ้าไม่ยอม..ก็ไปดูตรงอื่นต่อ..หรือจะดำเนินการอย่างไรต่อไป....

ถ้าร้อนรนมากก็โทรสายด่วน..ไม่ต้องถามนะ..ว่าอยู่ตรงไหนคะ??ไปหาดูเอาเอง

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.499 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena