หาทางเดิน

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #10545 โดย Skynine
o_) o_) o_) สิ่งที่ผ่านมาในอดีตก็ไม่ต้องไปคิดกังวลถึงให้เสียเวลา ถึงถูกทิ้งเราก็มีหนึ่งสมอง สองเท้า สองมือ หากินเลี้ยงตัวเอง
และลูกได้ ทั้งยังทำหน้าที่พ่อและแม่ในเวลาเดียวกันได้ด้วย และแม้มีหนี้ก็ยิ้มสู้หนี้ สวยสู้หนี้ได้...

ทุกอย่างเมื่อสติมา ปัญญาเกิด หนี้หมดอย่างถูกวิธี เป็นกำลังใจให้ สู้ๆๆ พี่อัง สวยประหาร o_) o_)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11094 โดย alek
พี่อังขา...อยากถามหน่อยค่ะ ว่าถ้าเราตกลงกับทางเจ้าหนี้จ่ายที่2ยอดแล้วยอดที่2หาจ่ายได้ไม่ครบจะเกิดอะไรขึ้นคะ ตอบด้วยนะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11095 โดย Nok2865
ไม่เข้าใจคำถามของคุณอเล็กค่ะ จ่ายแบบไหน จ่ายสองยอด
ให้กอบัวเดา คุณยังไม่ได้หยุดจ่าย แบบหักบัตรทิ้ง แต่จะจ่ายหยอดแบบที่เคยทำใช่ไหมค๊ะ
จ่ายไปแล้วงวด พอจะครบกำหนดจ่ายอีกงวด เงินไม่พอใช่ไหม ตอบตรงนี้กอบัวมาก่อน

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11096 โดย Skynine

alek เขียน: พี่อังขา...อยากถามหน่อยค่ะ ว่าถ้าเราตกลงกับทางเจ้าหนี้จ่ายที่2ยอดแล้วยอดที่2หาจ่ายได้ไม่ครบจะเกิดอะไรขึ้นคะ ตอบด้วยนะคะ

ก่อนจะตกลงอะไร ตรวจเงินตราในกระเป๋าด้วย และมั่นใจว่าเราสามารถทำได้ อย่าตกลงไปส่งเดช แล้วมานั่งเครียด

เพียงเพื่ออยากหมดหนี้แต่จริงๆ ยังไม่ไหวในระยะนี้...[/size]

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11097 โดย alek
ไม่ใช่ค่ะะพี่กอบัว หนูหยุดจ่ายแล้วค่ะโทรมาทุกวันก็บอกว่ายังไม่มีค่ะ ที่ถามอยากรู้น่ะค่ะ คือว่าถ้าเราแฮร์คัทแล้วตกลงที่(สมมุติว่า150,000)จ่ายสิ้นเดือนนี้80,000สิ้นเดือนหน้า70,000 แล้วเดือนที่2จ่ายไม่ไหวหาเงินได้ไม่ครบมีแค่50,000อย่างนี้จะเป็นไรคะ

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11099 โดย Nok2865
สัญญาต่างๆ ถือว่าเป็น "โมฆะ" ค่ะ เงินที่จ่ายไปงวดแรกสูญเปล่า
ถ้าไม่มั่นใจอย่าทำแบบนั้นนะคะ ถ้าประเมินกระเป๋าตัวเองแล้วว่า ทำได้ ค่อยไปตกลงกับเขา
ถ้ากรณีตกลงไปแล้ว แต่ไม่ได้จ่ายเลยสักงวด อย่างดี ก็แค่โดนมันด่าตามหลัง คอยเวลาที่เหมาะสมแล้วค่อยจ่ายค่ะ
ที่เพื่อนๆ แนะนำไปถูกแล้ว คุณต้องทำบัญชีรายรับรายจ่ายออกมาให้เห็นภาพตัวเอง
มันจะ่ำทำให้เรารู้ว่า ตัวเองมีรูรั่วตรงไหน อุดรูตรงนั้น แล้วน้ำในตุ่มมันจะเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ
อย่าไปคิดว่า ปัญหาของเรามันหนักหนาคนเดียว เวลากอบัวเห็นคนที่มีหนี้เยอะกว่าเรา กอบัวจะสมน้ำหน้า เอ๊ย...ไม่ใช่...จะหาข้อดีๆว่า เออ...เขาลำบากกว่าเราตั้งแยะ เขายังฟันฝ่าได้ ทำไมเราจะทำให้ได้อย่างเขาบ้างไม่ได้
คุณมีลูกชายเป็นกำลังใจสองคน การลงทุนเรื่องลูก ไม่มีแม้แต่กำไร แต่เป็นความสุขทางใจ
บัวมีลูกตั้ง 4 คน แฝดคู่โตชายหญิง กำลังจะเข้ามหาลัยในอีกเดือนข้างหน้า...ยังไม่อยากคิดเลยว่า ค่าเทอม ค่าหอ ค่าเสื้อผ้าจะเท่าไหร่...
หัวเราะให้กับชีวิต...ทำบุญหน้าบอร์ด แค่นี้ก็สุขใจแล้วค่ะ

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11100 โดย alek
:shy: ขอบคุณพี่ๆมากค่าเป็นความรู้อีกอย่างค่ะ ดีค่ะรู้แล้วจะได้ไม่ทำหรือคิดอะไรโง่ๆ :hurt:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.497 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena