คุณนายตกสวรรค์ พร้อมกับหนี้ 4 ล้านบาท

10 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #49942 โดย ariza
สวัสดีค่ะ พี่แก้วจ๋า.. หนูเข้ามาอ่าน+หาข้อมูลในเวปนี้ตั้งแต่ปีใหม่ (ตอนนี้หยุดจ่ายทุกบัตรเลย)
วันนี้แอบมาอ่านกระทู้ “คุณนายตกสวรรค์” อ่านไป ยิ้มไป... ได้ทั้งความรู้ ได้ทั้งกำลังใจ :สู้ๆ:
หนูมีปัญหาเรื่องค่างวดรถยนต์อยู่พอดีค่ะ วันที่ครบกำหนดจ่ายค่างวด มาถึงก่อนเงินเดือนจะออก โดนคิดดอกเบี้ยเพิ่มทุกเดือนเลยค่ะ :say: เดือนนี้จะคุยกับไฟแนนซ์ ขอเปลี่ยนแปลงวันที่จ่ายเงินค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #49949 โดย ntps
ขอบคุณค่ะขอให้การเจรจาบรรลุข้อตกลงที่เอื้อประโยชน์ทั้งสองฝ่ายแต่ขอฝ่ายน้องได้กำไรมากกว่าค่ะ :สู้ๆ:

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: ariza

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #50001 โดย kittisak100
สวัสดีค่ะ

ไก่รบกวนปรึกษาหน่อยค่ะ คือหนี้ของเซทเทเลม บัตรบิ๊กC หนี้ขายให้กับสนง.กฏหมายไปแล้ว ไม่มีเครดิตบูโร ต่อมามีหนังสือมาที่บริษัท ถึงฝ่ายบุคคล จะเข้ามาพบด่วนเพื่อแจ้งเตือนก่อนทำเรื่องบังคับคดี หักเงินเดือน แต่ที่ไก่สงสัยคือ ยังไม่มีหมายศาลมาเลย แล้วจะบังคับคดีหักเงินเดือน โทรเจรจาก็พูดจาไม่ดีบอกจะติดเอกสารที่หน้าบริษัทเลย ไก่อยากทราบว่า ศาลมีคำพิพากษาแล้วทำไมเราไม่รู้และไม่ได้หมายหรือคำพิพากษาเลย แล้วสนง.เขาทำอย่างนั้นได้เหรอ

10 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #50188 โดย ntps
ขอโทษค่ะไม่ได้เข้ามาบอร์ดเลยไม่ทราบว่าได้คำตอบไปหรือยังค่ะ
ขอตอบว่า ให้ตรวจสอบศาลหรือกรมบังคับคดีค่ะว่ามีฟ้องหรือบังคับคดี
หรือไม่ค่ะ
ส่วนหนังสือถ้าไม่ใช่ราชการหัวครุฑหรือออกโดยหน่วยงานราชการก้อไม่ต้องใส่ใจค่ะ
ถ้าจะบังคับคดีเขาไม่มาขอพบเพื่อแจ้งเตือนหรอกค่ะ เขาส่งหนังสือราชการจากกรม
บังคับคดีไปที่บรัษัทคุณและธนาคารที่คุณมีบัญชีค่ะ
จึงคิดว่าเป็นมุกทวงของพวกนอนแบงค์ค่ะ
ส่งไปร้องเรียนแบงค่ชาติไว้ หรือแจ้งความก้อทำได้ค่ะ

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต

10 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 10 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #50339 โดย YiiM

kaewja เขียน: ขอโทษค่ะไม่ได้เข้ามาบอร์ดเลยไม่ทราบว่าได้คำตอบไปหรือยังค่ะ
ขอตอบว่า ให้ตรวจสอบศาลหรือกรมบังคับคดีค่ะว่ามีฟ้องหรือบังคับคดี
หรือไม่ค่ะ
ส่วนหนังสือถ้าไม่ใช่ราชการหัวครุฑหรือออกโดยหน่วยงานราชการก้อไม่ต้องใส่ใจค่ะ
ถ้าจะบังคับคดีเขาไม่มาขอพบเพื่อแจ้งเตือนหรอกค่ะ เขาส่งหนังสือราชการจากกรม
บังคับคดีไปที่บรัษัทคุณและธนาคารที่คุณมีบัญชีค่ะ
จึงคิดว่าเป็นมุกทวงของพวกนอนแบงค์ค่ะ
ส่งไปร้องเรียนแบงค่ชาติไว้ หรือแจ้งความก้อทำได้ค่ะ

รบกวนช่วยโทรกลับเบอร์ >> 0xxxxxxxxxxx ด้วยนะค่ะ
พอดีเปิดเรื่องพี่ให้คุณแม่อ่าน แล้วแม่อยากคุยด้วยค่ะ
รบกวนด้วยนะค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.538 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena