ปลดหนี้ใบแรก

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1211 โดย Bphatt

ใบยืนยันส่วนลดของสนง กฏหมาย
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1213 โดย Bphatt

สนงกฏหมายระบุให้จ่ายที่ธ.กรุงศีรหน้าตาเป็นแบบนี้

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1227 โดย Hathaichanok05
ดีใจด้วยค่ะ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Bphatt

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1708 โดย Bphatt
ข่าวดีCIMB BANK ช่วงนี้มีนโยบายทำส่วนลดให้

H/Cถึง50%คุยง่ายมากปลาพยูนเจรจาเมื่อวันนี้

หลังจากได้รับจ.ม.แจ้งจากธ.วันนี้เองเลยโทรติดต่อกลับไป

ที่ธ.ได้ส่วนลด50% จ่าย3งวด ใบยืนยันส่วนลดส่งมาถึงเมื่อไหร่

จะนำมาลงให้ดูค่ะ ^^
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Hathaichanok05

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1716 โดย Skynine

ปลาพยูน เขียน: ข่าวดีCIMB BANK ช่วงนี้มีนโยบายทำส่วนลดให้

H/Cถึง50%คุยง่ายมากปลาพยูนเจรจาเมื่อวันนี้

หลังจากได้รับจ.ม.แจ้งจากธ.วันนี้เองเลยโทรติดต่อกลับไป

ที่ธ.ได้ส่วนลด50% จ่าย3งวด ใบยืนยันส่วนลดส่งมาถึงเมื่อไหร่

เอากำลังใจมาให้ ยินดีด้วยนะ.. o_)

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1729 โดย Hathaichanok05

ปลาพยูน เขียน: ข่าวดีCIMB BANK ช่วงนี้มีนโยบายทำส่วนลดให้

เฮ้ยยยย เค้าอยากได้บ้างอะ แต่หนี้เค้าคงยังเน่าไม่พอ จะทันมั้ยว้า

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1813 โดย Bphatt
วันนี้ลองเจรจาใหม่ขอยืดเวลาเป็นส่ง4งวด

ปิด2บัญชีCIMB BANK ปรากฎว่าเขาโอเค

ดีใจที่สุดโอกาสมาแล้วลองติดต่อดูนะพี่น้อง

นโยบายเขาลดจริงๆช่วงนี้เดี๋ยวได้ใบยืนยัน

เมื่อไหร่จะนำมาลงไว้ให้ดูค่ะ

ขอบคุณสำหรับกำลังใจค่ะพี่Angsuu

คุณrattanad สู้ๆๆค่ะ :wo:

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1815 โดย Hathaichanok05

ปลาพยูน เขียน: วันนี้ลองเจรจาใหม่ขอยืดเวลาเป็นส่ง4งวด

ปิด2บัญชีCIMB BANK ปรากฎว่าเขาโอเค

ดีใจที่สุดโอกาสมาแล้วลองติดต่อดูนะพี่น้อง

นโยบายเขาลดจริงๆช่วงนี้เดี๋ยวได้ใบยืนยัน

เมื่อไหร่จะนำมาลงไว้ให้ดูค่ะ

ขอบคุณสำหรับกำลังใจค่ะพี่Angsuu

คุณrattanad สู้ๆๆค่ะ :wo:

วันนี้โดนโทรทวงหนี้ครบทุกสถาบันเลย ปวดตับเลยอะ

แต่ก็สู้นะ เพื่อวันที่สดใสข้างหน้า
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Bphatt

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1950 โดย Bphatt
ระหว่างรอเอกสารยืนยันส่วนลด CIMB BANG ที่จะส่งมาให้ที่บ้าน

จะขอลงประสปการณ์ การไปขึ้นศาลครั้งแรกในชีวิต

ของปลาพยูนเพื่อเป็นกำลังใจและแรงบันดาลใจให้พี่น้อง

ที่เป็นหนี้บัตรเครดิต สินเชื่อ กำลังท้อและสับสนกับชีวิต

ว่าจะไปทิศทางใด และที่กำลังเจอมรสุมจากท่านเจ้าหนี้

ผู้คอยติดตามทวงอยู่ไม่ห่างเหมือนดังเงาที่อยู่เคียงข้างกาย

จะเริ่มเรื่องเลยละกันค่ะ

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1951 โดย Bphatt
แล้วก็มาถึงเวลาที่เจ้าหนี้ส่งเรื่องฟ้องศาล

มีคนโดนฟ้องเจ้าหนี้CITY BANK อยู่หลายคน

แต่มีเรากับพี่อีกคนเท่านั้นที่มา เลยได้คุยกันระหว่างรอ

พี่เขากรณีเดียวกันคือส่งแค่6งวดแล้วหยุดส่งไป4-5เดือนโดนส่ง

ฟ้องศาลเลยถามเขาว่าพี่เข้ามาดูข้อมูลชมรมบ้างหรือเปล่า

เขาว่าดูแต่คงยังไม่มากเลยจบรอบแรกไม่สวยเท่าไหร่

พอทนายมาเจ้าหน้าที่หน้าบัลลังค์มาเวลาล่วงเลยไป

ก็ยังไม่เห็นศาลท่านเข้ามาเลย ดีที่ได้อ่านข้อมูลชมรมมามากพอสมควร

กำลังใจและสติ จึงยังดีอยู่ ทนายไล่ถามทีละคนว่าจะยอมความ

ไหมข้อเสนอของเจ้าหนี้มีกำหนดให้เท่านี้ยืนยันไม่มีเปลี่ยนแปลง

ไม่มีใครยอมจึงขอพบศาลท่านก่อนดีกว่ายังไงอุ่นใจไว้ก่อน

เจ้าหน้าที่ดูจะทิศทางเดียวกับทนายทำนองว่าศาลท่านช่วยอะไรไม่ได้

เป็นหนี้เขาก็ต้องยอมๆรับไปเหมือนว่าจะขอพบท่านยากซะแล้ว

ดีที่ระลึกได้ว่ายังไงต้องขอพบศาลท่านจะยังไงค่อยว่ากันอีกที

จนเจ้าหน้าที่กำลังพูดๆไปเกิดพลาดในคำบางคำที่ไม่ควรจะพูด

เกิดอาการหลุด(ไม่ขอบอกว่าเขาพูดอะไรไปแต่เป็นประโยชน์ที่ทำให้เราได้เปรียบ)จึงชะงักแล้วรีบโทรไปตามศาลท่านทันที
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Hathaichanok05

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1952 โดย Bphatt
พอศาลท่านลงมานั่งบัลลังค์ ไม่เป็นไปอย่างที่คิดบรรยากาศ

กดดันลูกหนี้อย่างพวกเรามากขึ้น ท่านดุเหลือเกิน

พี่อีกคนโดนก่อนเลยศาลท่านอ่านชื่อแล้วพูดเสียงดังดุๆ

ทำนองว่าต้องการจะเอายังไง

พี่ ผมอยากให้ทางเจ้าหนี้รู้บ้างว่าผมมีภาระรายจ่าย

อะไรพร้อมควักเอกสารใบเสร็จหนี้ออกมาพูดอย่างมั่นใจ

เขารู้บ้างไหมว่าผมกำลังแย่(ตกมาตายตั้งแต่เริ่มเลยคุณพี่)

ศาล นี่คุณศาลไม่มีอำนาจจะไปบังคับสั่งให้เจ้าหนี้เขายอมคุณให้จ่ายเท่านั้น

เท่านี้นะ เวลาคุณไปเอาเขามาทำไมคุณไม่คิดก่อนล่ะ

พี่.......เจอเข้าไปซีดเลย

แล้วศาลท่านก็พูดๆๆเสียงดังห้วนๆดุๆอยู่นั้นสายตาก็มองขึ้น

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1953 โดย Bphatt
ไปเจอภาพพ่อหลวงแขวนอยู่ เหนือบัลลังค์ด้านบนใจก็ชื้น

ขึ้นมาศาลเปรียบเหมือนตัวแทนของพระองค์ท่านยังไง เสีย
ถึงท่านจะดุจะแรงยังไง ท่านก็ต้องให้โอกาสทั้งเราและเจ้าหนี้
เสมอภาคอยู่แล้วเราสบตาศาลท่านแล้วเงยหน้ามองภาพ
ของพ่อหลวงด้านบนแล้วสบตาท่านต่อทำอยู่อย่างนั้น
ขณะที่ศาลท่านกำลังพูดอยู่เมื่อท่านพูดจบจากเคสพี่เขาแล้วน้ำเสียงก็นุ่มนวลลง
.หันมาถามทางเราว่าจะเอายังไง เราพูดขอเวลาเพื่อจะเจรจากับเจ้าหนี้ขอเวลาหาเงิน
ท่านจึงให้เลื่อนไปขึ้นนัดหน้าส่วนพี่อีกคนหมดแล้วซึ่งความเชื่อมั่น
คงอ่านข้อมูลน้อยเกินไปจึงจบไม่สวยแต่ได้ขึ้นนัดหน้าพร้อมกันไป
ถ้าเราเป็นตาสีตาสาก็คงยอมตั้งแต่ด่านแรกตรงทนายกับเจ้าหน้าที่ไปแล้ว
บุญเหลือเกินที่มาเจอชมรมจึงยังมีสติและหลักการนำไปใช้ขณะขึ้นศาลได้ดีทีเดียว

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1954 โดย Hathaichanok05
หนูก็รอคิวเหมือนกันพี่

สู้ค่ะ

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1955 โดย Bphatt
ต่อๆเมื่อขึ้นรอบที่สองเป็นเรื่องที่เราเคยโพสเล่าไว้

ในกระทู้ของเพื่อนสมาชิกอีกท่านนึงเป็นการขึ้นนัดที่สองค่ะ

เราโดนขึ้นศาลวันเดียวกันเลยเจ้าหนี้เดียวกันด้วย citibank advance

แต่โดนรอบบ่ายโมงครึ่งนัดนี้เป็นการขึ้นศาลรอบที่2

หลังจากที่นัดแรกขอเลื่อนเพื่อจะเจรจากับทางcity bank

ยอดฟ้องที่113,025 บาท คิดดอกเบี้ยร้อยละ15% ต่อปี

คำนวนจากเงินต้น101,399 บาท ทนายแจงว่าcity bank

ให้ผ่อนชำระ18งวดเพราะยอดฟ้องมีไม่ถึง150,000 บาท

เป็นนโยบายของ citibank advance ขยายระยะเวลาได้แค่นี้

ทางเราเลยยืนยันว่าส่งได้ไม่รอดแน่ขอเป็นงวดละ2300 บาท48งวดได้ไหม

ทนายยืนคำเดิม18งวดเท่านั้น เอาไงดี จนบ่ายสองโมงกว่าก็ยังไม่เห็นศาลท่านนั่งบัลลังเลย

จำคำที่ว่าอย่าเซ็นอะไรทั้งสิ้นถ้าจะเซ็นต้องต่อหน้าศาลเท่านั้น

เลยจะทำยอมที่18งวดแต่ขอส่ง3000บาท12งวดแล้ว6งวดหลัง12,837.5บาทกะว่าเวลา12งวด

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1956 โดย Bphatt
ส่งน้อยไปก่อน1ปียังพอมีเวลาหาเงินให้ปิดอีก6งวดหลัง

ทนายหายออกไปโทรศัพท์กลับมาบอกได้แค่3000บาท6งวดอีก12งวดจ่ายงวดละ7900บาท

ให้เวลาคิดแล้วลงไปตามผมที่ชั้นล่างนะแล้วก็ออกจากห้องพิจารณาคดีไป

เจ้าหน้าที่หน้าบัลลังค์ดูเหมือนจะแนวเดียวกับทนายแนะนำให้ยอมๆไปเถอะ

ระลึกได้ยังไงขอพบศาลท่านให้ได้ เลยลงไปพบทนายข้างล่างบอกจะทำยอมละกัน

ทนายหายไปในห้องเดินมาพร้อมกระดาษ1แผ่น ให้เซ็นชื่อ

ระลึกได้ว่าต้องอ่านข้อความทั้งหมดให้ละเอียดถึงค่อยเซ็น อ่านดูเป็นใบยอมแต่ไม่ระบุยอดเงินใดเลย

อ้างว่าจะไปแจ้งจำนวนให้ทีหลัง โดนแล้วกรูดีที่ได้อ่านข้อมูลจากชมรมมา ที่เขาย้ำเตือนไว้

เลยบอกว่าขอเซ็นต่อหน้าศาลเลยให้ท่านรู้เห็นเป็นพยานดีกว่า

ทนายเลยรีบกลับไปพิมพ์เอกสารเพิ่มเติม เจ้าหน้าที่หน้าบัลลังเดินลงมาถามชั้นล่าง

ว่าคุณจะตกลงเซ็นยอมต่อหน้าศาลท่านใช่ไหม เลยรอทนายพิมพ์เอกสารจนพร้อม

แล้วก็เดินตามเจ้าหน้าที่และทนายเข้าไปพบศาลท่านที่ห้องทำงาน

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1957 โดย Bphatt
ศาล ตกลงกันได้แล้วใช่ไหม ไหนดูซิ ท่านดูในข้อมูลที่ส่งฟ้องในหมายศาล
เรา ส่ง18งวดค่ะท่าน หนักมากเลยค่ะเกรงว่าจะส่งไม่รอดค่ะช่วยพูดแทนสามีเพราะอยู่ในห้องทำงานของศาลท่าน
ศาล แสนกว่า18งวดทำไมคุณให้ระยะเวลาแค่นี้ล่ะไม่หนักไปหน่อยรึ หันไปถามทางทนาย
ทนาย เป็นนโยบายของ citibank advance ครับถ้าเป็นเครดิตตัวอื่นจะขยายเวลาส่งให้ง่ายกว่านี้ คำอ้างของทนายยืนยันคำเดิม
เรา ได้จังหวะงัดเอกสารใบสลิปเงินเดือน ใบรับรองแพทย์ยืนยันอาการเจ็ปป่วยเรื้อรังของสามี ใบเสร็จชำระค่าบ้านล่าสุด เสต็รจเมนส์ที่บัญชีเงินเดือนที่ติดลบ อธิบายให้ท่านฟังว่าเงินเดือนแค่หมื่นกว่าบาทถ้าหักไปจ่ายตามที่กำหนดก็ไม่ไหวเพราะสุขภาพไม่ดีเงินรายได้จากโอทีก็ไม่มี สามีหาคนเดียวเลี้ยงเมียที่ป่วยทำงานไม่ได้ลูกอีกสองกำลังจะเข้ามหาลัยอีกในปีหน้ารายรับน้อยกว่ารายจ่าย เกรงจะส่งได้ไม่ตลอดรอดฝั่ง ขอความกรุณาท่านอยากขอขยายเวลาชำระให้ส่งได้ซักสองสามปีค่ะ
ศาล ถ้าจะพิพากษาก็ช่วยได้คือลดดอกเบี้ยเป็น10%นะต่อปี
เรา แล้วถ้าทางเราขอยีนคำพิพากษาศาลตัดสินเราต้องรับผิดชอบเสียค่าฤชากับค่าทนายด้วยหรือเปล่าคะท่าน
ศาล ทางคุณต้องเสียค่าทนาย1000บาทท่านแนะนำว่าเมื่อศาลได้ออกคำพิพากษาแล้ว เพราะยังไงคุณก็ไม่มีกำลังพอที่จะส่ง18งวดตามที่เขากำหนดได้ หลังจากศาลตัดสินมีใบพิพากษาส่งไปที่บ้าน คุณก็เจรจาขอกับทางบริษัทเรื่องขอขยายเวลาชำระเป็นกี่งวดก็คุยกันไป2ปี3ปีก็ว่ากันไป
เอาก็เอาดีกว่ายอมส่ง18งวดแล้วส่งไม่ไหวเอาเท่าที่เป็นไปได้อย่างน้อยก็ยังลดดอกไปได้อีกคิดดอก10%และรอเจรจาอีกที ดีกว่าเจาะเข้าไปบังคับคดีหักเงินเดือนไม่งั้นตายหยังเขียดแน่
ประเด็นแรกกู้ของ citibank advance มาวงเงิน110,000 บาท ส่งชำระ48งวดแต่ส่งไปได้6งวดก็หยุดส่งขาดส่งไป4เดือนโดนส่งฟ้องศาลเลยไวมากๆ
เขาเจรจาให้จ่ายก้อนเดียว80,000บาท พอดีเก็บเงินไม่ทัน เลยต้องยอมให้ส่งฟ้องไป

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1958 โดย Bphatt
เพราะเพิ่งทำH/Cกับธนาคารยูโอบีไปเดือนพ.ย.
และต้องจ่ายทำH/Cกับพาวเวอร์บายเดือนธ.ค.นี้อีก
ตามหลักการที่ว่าปิดวงเงินที่น้อยที่สุดและให้ส่วนลดเยอะที่สุดก่อน
ส่วนบัตรอื่นที่ยังมากเกินก็อย่าฝืนมันจะไม่รอด
ตอนนี้รอของอิออนส่งฟ้องศาลเป็นลำดับต่อไป ขอส่วนลดโครตยากเลย
จะต้องทำการบ้านอ่านข้อมูลให้มากกว่านี้ เหตุผลเพราะสามีเราหยุดส่งบัตรเครดิตพร้อมกันทุกใบเลยโดนทวงโดนฟ้องมาเป็นระรอกตามๆกันมาติดๆ เก็บเงินไม่ทัน
เลยเอาเท่าที่ได้ไปก่อนสามีหารายได้คนเดียวแบกภาระส่งรายเดือนไม่ไหว
จึงต้องหยุดส่งบัตรเครดิตเพราะ เราแก้ปัญหาผิดตั้งแต่ต้นดึงบัตรโน้นไปส่งบัตรนี้จนพอกพูน
เดชะบุญที่ได้มีโอกาสมาเจอชมรมโดยบังเอิญแม้จะช้าไปก็ตาม
ทำให้มีกำลังใจที่จะสู้ต่อไปเหมือนคนพบทางตันแต่มาเจอฆ้อนให้ทุบกำแพงให้มีทางออก
ได้รอดเดินต่อไป
ขอกราบขอบพระคุณคณะกรรมการและผู้เกี่ยวข้องเพื่อนๆสมาชิกที่ช่วยแบ่งปันความรู้ประสปการณ์ซึ่งเป็นประโยชน์มหาศาล
ขอให้ท่านได้พบมีแต่ความสุขความเจริญทุกๆท่าน
จากใจจริง
ปลาพยูนผู้จะไม่ยอมเกยตื้นบนกองหนี้อีกต่อไป

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2440 โดย Bphatt

เอกสารยืนยันส่วนลดของcimb ที่โอนขายหนี้ให้บ.บริหารจัดการแทน
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Pych

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2453 โดย juthatip.jj

ปลาพยูน เขียน: ทำให้มีกำลังใจที่จะสู้ต่อไปเหมือนคนพบทางตันแต่มาเจอฆ้อนให้ทุบกำแพงให้มีทางออก
ได้รอดเดินต่อไป

ชอบประโยคนี้มากๆ ค่ะ มันต้องแบบนี้แหละ สู้ๆ นะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Mommyangel, Bphatt

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2457 โดย Lyncns31
ขอแสดงความชื่นชม...และยินดีด้วยนะ

คุณมั่นคง...เข้มแข็งมาก ในการต่อสู้...ขอปรบมือให้

wake wake

และแล้ว...หนี้ข้าก็สิ้นสุด..อิสรภาพมาถึงแล้ว.

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.729 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena