เส้นทางการปิดหนี้ของ 9 บัญชี

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5125 โดย Ly89

nat1001 เขียน: ได้ใบยืนยันส่วนลดของ Ready มาแล้วค่ะ จาก 21396.80 เหลือ 12000 จำนวน 2 งวด ได้ส่วนลดประมาณ 43% ค่ะ

.......ยินดีด้วยครับ.......

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5128 โดย Lyncns31
ดีใจด้วย...จบไปอีกหนึ่ง...

วันไหนหมดแล้ว..ขอ- ข้าวมันไก่-จานนะ...ห้าดาว..(พิเศษ..)

และแล้ว...หนี้ข้าก็สิ้นสุด..อิสรภาพมาถึงแล้ว.

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5178 โดย Pachiby8

nat1001 เขียน: ได้ใบยืนยันส่วนลดของ Ready มาแล้วค่ะ จาก 21396.80 เหลือ 12000 จำนวน 2 งวด ได้ส่วนลดประมาณ 43% ค่ะ

ขอบคุณมากๆนะคะ คุณ Anakin

ความสำเร็จบัญชีที่ 2 คือ ready ค่ะ

ยอดตอนหยุด 17000 บาท เต็มวงเงินที่เขาให้มาเลยค่ะ จ่ายดอกเบี้ยและค่าธรรมไประหว่างที่ใช้บัตร 1620 เปิดใช้บัตร 23/1/53 และหยุด 15/7/54 หลังจากหยุดใช้ได้ 8 เดือน จึงมีเจ้าหน้าที่ ให้ส่วนลด เพื่อ H/C ค่ะ
เจ้าหนี้รายหนี้เงียบค่ะ ไม่มีการติดต่อมาแต่อย่างไรระหว่างที่หยุด ดิฉันเห็นว่ายอดน้อยจึงตัดสินใจติดต่อไป

30/12/54 : ขอปิดที่ 10000 บาทได้ไหม เพราะปีหน้ามีฟ้องของ Advance เกรงว่าจะยาวและไม่มีเงินจ่ายให้ Ready ค่ะ ทางเจ้าหน้าที่บอกว่า ปิดได้ที่ 13500 แต่ถ้าไม่ไหวสามารถให้ผ่อนได้ 3 งวด รวม 15000 ดิฉันจึงบอกว่าไม่ไหว งั้นไว้ก่อนแล้วกันค่ะ เพราะมีผ่อน FC เพื่อปิดบัญชีอยู่ งั้นขอเก็บ 10000 นี้ไว้ก่อน

9/1/55 : มีเจ้าหน้าที่ติดต่อเข้ามาให้เดินบัญชีก่อน 500 ถ้าไม่เดินจะส่งฟ้อง ดิฉันจึงบอกว่าถ้าเดินบัญชีไม่เดินนะ อยากจ่ายที่เดียวจบ แต่ตอนนี้มี 10000 เจ้าหน้าที่ก็วางหูไป

27/1/55 : เจ้าหน้าที่โทรมาบอกว่าปิดจบงวดเดียวได้ที่ 13500 ดิฉันจึงบอกว่ามีแค่ 10000 เจ้าหน้าที่เลยบอกว่าหาอีกแค่ 3500 เอง ดิฉันบอกว่าไม่ไหวค่ะ งั้นขอเป็น 2 งวด งวดละ 6000 ได้ไหม เจ้าหน้าที่บอกว่าได้ แต่ต้องจ่ายงวดแรกสิ้นเดือนนี้เลย ดิฉันจึงบอกว่าไม่ได้เพราะผ่อนจ่าย FC ปิดบัญชีงวดสุดท้ายสิ้นเดือนนี้ ส่วนถ้าไม่ได้ 10000 รอบเดียวจบก็ยังไม่จ่ายค่ะ ขอคิดดูก่อนแล้วกัน

30/1/55 : เจ้าหน้าที่ติดต่อมาอีกว่า 10000 ปิดเลยไม่ได้นะ ดิฉันเลยบอกว่างั้นไว้หลังขึ้นศาล Advance ค่อยมาดูกันใหม่แล้วกัน ว่าดิฉันจะมีความสามารถที่เท่าไหร่

6/2/55 : เจ้าหน้าที่ตื้อสุดๆ ค่ะ เขาบอกว่าเอาไปเถอะครับ 6000 จำนวน 2 งวด ให้จ่าย 29/2/55 กับ 30/3/55 ดิฉันเลยบอกว่างั้นก็ทำหน้งสือยืนยันมา (เนื่องจากไม่มีภาระกับเจ้าหนี้ FC แล้ว ก็เลยตกลงๆ ไปให้มันจบๆ ค่ะ ส่วนเงิน 10000 มันก็คือทองที่มีอยู่อีก .50 ยังไม่อยากเอาไปจำนำเท่าไหร่ ไว้แบบสุดๆจริงๆ เพราะน้ำท่วมก็เอาไปจำนำไว้ กำลังทยอดเอาออกมาค่ะ แฟนไม่ยอมให้ขาย เลยยอมเสียดอกให้รัฐบาลไป)

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5179 โดย Pachiby8

devil angel เขียน: ดีใจด้วย...จบไปอีกหนึ่ง...

วันไหนหมดแล้ว..ขอ- ข้าวมันไก่-จานนะ...ห้าดาว..(พิเศษ..)

ได้เลยค่ะคุณ Devil Angel ^_^

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5187 โดย Pych

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5188 โดย ntps
ดีใจด้วยนะค่ะ ปิดได้ตัวเลขสวยทั้ง first choice และ Citi Ready เยี่ยมค่ะ :)

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Pachiby8

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5203 โดย Jira88
ทำไมเก็บเงินได้เก่งจังเลยค่ะ แตอยากปิดได้ทีละใบแบบคุณบ้างจัง แต่วันที่ 21นี้แตต้องไปขึ้นศาลของAdvance แล้วค่ะ ตั้งใจไปขอเลื่อนแต่ไม่รู้จะสู้ทนายได้หรือเปล่า แนะนำวิธีหาเงินให้บ้างนะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5218 โดย Pachiby8

pongsaaad เขียน: ทำไมเก็บเงินได้เก่งจังเลยค่ะ แตอยากปิดได้ทีละใบแบบคุณบ้างจัง แต่วันที่ 21นี้แตต้องไปขึ้นศาลของAdvance แล้วค่ะ ตั้งใจไปขอเลื่อนแต่ไม่รู้จะสู้ทนายได้หรือเปล่า แนะนำวิธีหาเงินให้บ้างนะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

สู้ๆนะคะ ดิฉันก็ต้องขึ้นศาลของ Advance วันที่ 27 ก.พ. 55 ค่ะ ถ้ายังไงมาเล่าสู่กันฟังบ้างนะคะ ส่วนเรื่องขอเลื่อนนั้นหากไม่ยอมรับในข้อตกลงเขาก็บอกไปค่ะว่า ขอเลื่อนเพื่อไปเจรจากับทางแบงค์ก่อนค่ะ ส่วนเรื่องการเก็บเงินนั้นช่วงที่หยุดแรกๆ ก็เก็บได้นะคะ มาเจอเรื่องน้ำท่วมเงินก็หมดค่ะ แล้วพอมีที่ไหนติดต่อมาให้ส่วนลด ก็จะยืนกรานว่ามีแค่นี้ผ่อนได้แค่นี้ต่อเดือนค่ะ แต่จะมีเทคนิคว่าถ้าให้มาที่ 20000 ก็จะบอกว่าไหวที่เดือนละ 6000 ได้แค่ 3 เดือน อะไรแบบนี้อะค่ะ ต้องลองเจรจาดูนะคะ อย่างของเรดดี้แรกให้ 3 เดือน เดือนละ 5000 ก็เลยบอกว่ามี 10000 ปิดทีเดียว กับ 6000 จำนวน 2 งวด เดี๋ยวทางแบงค์เขาก็จะเอาข้อเสนอเราไปเลือกดู แต่ดีที่ว่าเรามีตัวที่ต้องฟ้องเลยมีข้อเสนอว่าใกล้จะโดนฟ้องแล้วนะ อยากจ่ายยอดน้อยๆ ให้จบก่อนที่จะโดนยอดใหญ่ฟ้อง เพราะอาจไม่มีเงินให้ หรือไม่ก็มาคุยกันหลังไปศาลค่ะ สู้ๆนะคะ ^_^

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5492 โดย Pachiby8
Advance ค่ะ เงียบเป็นชาติ หลังจากฟ้องไม่เคยมีการติดต่อ มีแต่เราติดต่อไปดูแนวทาง และส่วนลด เมื่อวานเจ้าหน้าที่ที่ดูแลบัญชีเราโทรมา แม้วันจันทร์หน้าก็ขึ้นศาลแล้ว ที่จริงคุยกันวันนั้นทีเดียวก็ได้ ถ้าโทรมาแล้วไม่เข้าใจ และยังช่วยเหลือเราไม่ได้อย่างที่เคยอธิบายเหตุผลไป ซึ่งเริ่มการสนทนาว่า
จน. - สวัสดีค่ะ คุณ nat1001 สนใจปิดบัญชีเลยไหมคะ จะได้ไม่ต้องไปขึ้นศาลวันที่ 27 ก.พ. 55
nat - อย่างไงคะ
จน - 57000 ค่ะ แล้วดิฉันทำเรื่องยกฟ้องเลยค่ะ
nat - เคยคุยกันไปแล้วก่อนหน้านี้นิคะว่า ตอนมีเงินก้อน คุณก็ไม่เอา พอน้ำท่วมเงินหมดคุณก็มาฟ้อง ไม่เคยเห็นใจดิฉัน ขอผ่อนคุณก็ไม่ยอม แล้วถ้ามีเงินก้อนมากมายขนาดนั้น ดิฉันก็ไม่เห็นมีความจำเป็นที่ต้องรอให้ถึงวันนี้ 57000 คุณให้ผ่อนได้ไหม
จน. - ไม่ได้ค่ะ ถ้าผ่อนต้องผ่อนที่ยอดทุนทรัพย์ 77000 เป็นเวลา 12 เดือน คือ 6000 กว่า
nat - เป็นไปไม่ได้นะคุณที่ดิฉันจะผ่อนที่ยอดเท่านั้น มันโหดเกินไปไหม มันเกินกว่า 30% ของเงินเดือนนะ แล้วตอนนี้ก็มีปิดของบัญชีอื่นอยู่ ไหนว่าให้ยอดที่ 57000 ผ่อน 12 งวดไง ที่เคยคุยกันก่อนหน้านี้
จน. - ยอดนี้เป็นยอดปิดนะ ดิฉันไม่เคยพูดว่าผ่อนได้
nat - อ้าวงั้นดิฉันคงฟังผิดสิคะ เข้าใจว่าคุณให้ 12 เดือนนะ เอาแบบนี้แล้วกันไว้เจอกันที่ศาลค่ะ
จน. - ก็มีค่าเท่ากันค่ะ เพราะยังไงทนายก็ต้องให้คุยกับดิฉัน ดิฉันก็ยืนยันเหมือนเดิม ยังไงวันนั้นถ้าคุณไม่ยอมศาลท่านก็ตัดสินให้คุณจ่ายยอด 77000 แล้วคุณต้องหามาจ่ายที่ยอดนั้น
nat - ค่ะ เดี๋ยวจะไปขอให้ศาลท่านเห็นใจบ้างค่ะ เพราะถ้าดิฉันมีเงินมากมายขนาดนั้น ดิฉันจะมาขึ้นศาลเพื่ออะไร คุณว่าไหมคะ
จน. - ก็แล้วแต่คุณค่ะ เพราะธนาคารจะมาให้คุณตามที่คุณต้องการไม่ได้ ธนาคารก็มีค่าใช้จ่าย และขาดทุน
nat - ถ้าคุณมีเหตุผล คุณไม่น่าจะพูดแบบนี้ เป็นไปไม่ได้ที่ธนาคารจะขาดทุนถ้าให้ดิฉันที่ยอด 57000 และผ่อนได้ เพราะก่อนหน้านี้ธนาคารก็มีการคิดดอกเบี้ย ค่าธรรมเนียม ไปมากพอสมควรแล้ว และจะลดให้บ้างยังไงก็ไม่ขาดทุน ยอดนี้ยังไงก็ยังคงได้กำไรอยู่ อยากให้คุณคิดที่เงินต้นก่อน แต่ถ้าคุณเล็งเห็นถึงปัญหาที่ลูกหนี้เจออยู่ตอนนี้ ดิฉันคิดว่ายังไงเราก็คุยกันไม่ยาก นี่คุณเล่นไม่สนใจว่าลูกหนี้เดือดร้อนอย่างไร ทำไมถึงจ่ายไม่ไหว ถ้ายังไงไว้เจอกันที่ศาลนะคะ ขอบคุณค่ะ

ก็จบกันสนทนาประมาณนี้อะค่ะ ที่พร่ำพรรณนาไป เพราะเจ้าหน้าที่คนนี้พูดจาแข็งๆ จะเอากำไรให้ได้อย่างเดียว ไม่เคยเห็นว่าเหตุผลของเราคืออะไร ต่างจาก FS และ Ready ค่ะ คุยง่าย คุยลื่น พร้อมช่วยเหลือค่ะ

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5497 โดย Lyncns31
สงสัย..เมียเจ้าของคุยเองว่ะ...

น่าเห็นใจเค้านะ....ขาดทุนเยอะ...ฮึ๊ย...!!!@@@@***%%%

Damn it!!! :upset: :upset: :upset:

และแล้ว...หนี้ข้าก็สิ้นสุด..อิสรภาพมาถึงแล้ว.
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Pachiby8

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5925 โดย Pych
ขอแสดงความยินดีกับคุณ nat1001 ที่ปิดหนี้กับ FC สำเร็จลง :สู้ๆ: :สู้ๆ:

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #7069 โดย Pharkpoom
ดีจังเลยค่ะ ตอนนี้ก็กำลังพยายามอยู่เหมือนกันค่ะ

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #7088 โดย Pachiby8
เจรจายอมความกันก่อนไปศาลอีกครั้ง 28 มี.ค. 55 โดยดิฉันของปิดจบภายในก.ค. 55 ทางแอดวานซ์ให้มาที่ยอดจบ 63000 จากที่เคยให้ 57000 ซึ่งดิฉันขอร้องและต่อรองไปขอที่ 60000 แล้วกันคนละครึ่งทาง เพราะว่าอยากจบ และอยากปิดเนื่องจากมีตัวอื่นรออยู่ ก็เป็นอันตกลงกันที่ 60000 มี.ค. ถึง มิ.ย. จ่ายเดือนละ 4500 ส่วนเดือน ก.ค. จ่ายที่ 42000 ตอนนี้รอแค่เอกสารยืนยันการยอมความ เพื่อไปยืนให้ศาลในวันที่ 28 มี.ค. 55 ค่ะ

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #7096 โดย Ly89
ยินดีด้วยนะครับ....

ว่าแต่....แฮร์คัท หรือยอมความกันแน่ครับ....ผมอ่านแล้วน่าจะเป็นแฮร์คัทนะ....

ถ้าเป็นเช่นนั้น ก็ไม่ต้องไปศาลแล้วสิครับ....เดี๋ยวทนายก็จะเลื่อนนัดให้เอง จนกว่าคุณจะ

จ่ายครบตามเงื่อนไข...แล้วเขาก็จะถอนฟ้องให้ครับ....

อ้อ....ใบแฮร์คัทนะครับ...และใบเสร็จจ่ายเงิน....สำคัญที่ซู้ด......

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #7097 โดย Pachiby8
เป็นการยอมความค่ะ เพราะว่ามีไปศาลนัดแรกแล้วเมื่อ 27 ก.พ. ค่ะ ทางเจ้าหน้าที่เลยบอกว่า 28 มี.ค. นี้ต้องไปเพื่อเอาใบยืนยันการยอดความไปให้ศาลท่านดูค่ะ ตอนนี้คือรอใบยืนยันค่ะ น่าจะได้อาทิตยืหน้าค่ะ

12 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #7882 โดย hua_sc
เก่งมากเลยครับ กับแนวทางการแก้ปัญหา
ขอให้ปิดจบทั้งหมดในเร็ววันด้วยครับ

ส่วนของผมยังต่อรองไม่ได้สักที กับ เรดดี้

12 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #7887 โดย Pachiby8

donlamp เขียน: เก่งมากเลยครับ กับแนวทางการแก้ปัญหา
ขอให้ปิดจบทั้งหมดในเร็ววันด้วยครับ

ส่วนของผมยังต่อรองไม่ได้สักที กับ เรดดี้

ขอบคุณนะคะ เช่นกันด้วยนะคะ เรดดี้ค่อยๆพูดไปค่ะ เขาก็ใจดีอยู่นะคะ ดิฉันได้ส่วนลดเขามาก็จ่ายไม่ได้ เพราะอยากจบกับ Advance ที่ฟ้องอยู่ในตอนนี้ แต่สามารถยอมความกันได้แล้วค่ะ บัญชีต่อไปคงจะขอปิดเรดดี้ หรือไม่ก็บัตรเครดิตซิตี้หรือKTC ค่ะ สู้ๆกันนะคะ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: SR_1226

12 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #8099 โดย SR_1226
พี่นัทคะ

เปิ้่ลเจอเหมือนกันกับ Citi Advance ค่ะ
อยู่ดี ๆ โผล่มาที่ออฟฟิศก่อน ไม่ได้นัดด้วย
ต่อมาก็โผล่มาที่บ้าน ไม่ได้นัดอีก เอาจดหมายไม่ปิดผนึกมาให้เหมือนกัน โชคดีอยู่บ้านวันนั้นเลยด่าไปค่ะ
ว่า ถ้าโผล่มาแบบนี้ จดหมายเปิดเผยแบบนี้อีกจะร้องเรียนแล้วค่ะ

แต่ต่อมาที่โดนคืออย่างนี้ค่ะพี่ .... ยาวหน่อยค่ะ ไม่รู้จะทำยังไงต่อไปดี

เกิดเรื่องแล้วค่ะพี่ ๆ แนะนำหน่อยค่ะ
คราวที่แล้วบอกว่า Citi Advance ลดให้เหลือ 65,000 ช่วงสิ้นเดือนมกราแล้วตกลงกันว่าจะจ่ายขั้นต่ำให้ 1 เดือนแปดพันกว่าบาท เพื่อไปตกลงกันเดือนกุมภาปิดหนี้
ต่อมาช่วงต้น ก.พ. เค้าให้ 60,000 แล้วแบ่งจ่ายได้ 3 งวด เริ่มงวดแรก 29 ก.พ.
กลางกุมภาทวงถามเอกสารที่จะตกลงกัน เค้ายังไม่เสร็จ
วันที่ 28 กุมภา ถามใหม่ เพราะพรุ่งนี้ถึงกำหนดต้องจ่ายแล้วสองหมื่นแต่เอกสารอยู่ไหน
กลายเป็นเค้าไม่มีหนังสือให้เรา แต่เค้าให้เราทำคำร้องในสำเนาบัตรประชาชน พร้อมแนบสลิปหนี้อื่น ๆ เข้าไป
ก็ทำเข้าไปค่ะ แต่เจ้านายของคนที่เราคุยด้วยโทรมาบอกว่า ไม่ได้ ไม่ให้ผ่อน แล้วให้ 65,000 จ่ายครั้งเดียว แต่เรื่องที่ทำเข้ามาจะส่งไปให้แบงค์ดูก่อน
เค้าหายไปเลยจนต้นมีนา ถามเค้าใหม่ว่า ตกลงว่ายังไง เค้าบอกเค้าไม่ได้รับผิดชอบเรื่องนี้แล้วค่ะแล้วก้อให้รอคนใหม่หรือโทรไปหาแบงค์เอง เพราะเจ้านายเค้าดึงเคสนี้กับเคสอื่นอีกสองเคส ไปจากเค้าแล้วไม่ให้ทำ
วันนี้ได้รับโทรศัพท์จาก outsource เจ้าใหม่ โทรมาถามว่าจะเอาไง เล่าให้เค้าฟังทั้งหมดแล้วเค้าบอกว่า ระบบมีข้อมูลถึงแค่เดือนมกรา ที่เราไปตกลงกับเจ้าเก่าตอนกุมภา ไม่มีข้อมูลค่ะ !!!!!!!!!!
ทางแบงค์เลยมองว่ายื่นข้อเสนอให้ตั้งแต่มกราแล้ว แต่เราไม่เอา ตอนนี้เค้าให้จ่าย 75,000 ก้อนเดียว ไม่ให้ผ่อน
ไม่งั้นต้องส่งเรื่องหมายเลขคดีดำอะไรสักอย่างนี่แหละค่ะ ทำไงดีคะ บอกเค้าว่ามีหลักฐานคำร้องที่เขียนไว้ หมายเลขโทรศัพท์ไปเช็คกันดูได้ เราไม่ผิด แล้วสองเดือนที่ผ่านมาดอกเบี้ยขึ้นอีกค่ะ ยอดหนี้จึงเพิ่มไปด้วย
เค้าบอกว่าจะลองคุยกับแบงค์ดูเรื่องที่เล่าให้ฟัง แต่คงไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงมากนักในส่วนลด แต่เค้าไม่มีอำนาจอนุมัติให้เรา ทีนี้เค้าบอกอีกว่า เห็นใจไม่อยากให้โดนฟ้องเพราะเบี้ย หรือค่าศาล มูลค่า 150,000 บาท เรา (ลูกหนี้) ต้องรับผิดชอบค่าใช้จ่ายในการฟ้องเองด้วย งง ๆ ค่ะ ไม่เคย ไม่รุ้เรื่องเลย ถามเค้าว่าประมาณเท่าไหร่เค้าก็ตอบไม่ได้ ให้เราโทรไปคุยกับคนที่แบงค์ โทรไปแล้วเค้าก้อแค่บอกว่าขอดูรายละเอียดก่อน แต่ยอดหนี้มันสูงคงทำอะไรไม่ได้มาก
ก็โต้ตอบเค้าไปค่ะ ว่า ให้ฟ้องก็ได้ จะบอกศาลว่าเกิดเหตุการณ์แบบนี้ขึ้น มีหลักฐานค่ะว่าเรามีเจตนาชำระหนี้แต่กลายเป็นแบบนี้ เราก็เสียผลประโยชน์เหมือนกันเพราะดอกเบี้ยเพิ่มขึ้นมามากเลย
หรือว่าต้องทำยังไงต่อไปอ่ะคะ รบกวนอาจารย์ทั้งหลายแนะนำด้วยค่ะ เศร้ามาก

12 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #8103 โดย Napassawan

Gintonic06 เขียน: พี่นัทคะ

เปิ้่ลเจอเหมือนกันกับ Citi Advance ค่ะ
อยู่ดี ๆ โผล่มาที่ออฟฟิศก่อน ไม่ได้นัดด้วย
ต่อมาก็โผล่มาที่บ้าน ไม่ได้นัดอีก เอาจดหมายไม่ปิดผนึกมาให้เหมือนกัน โชคดีอยู่บ้านวันนั้นเลยด่าไปค่ะ
ว่า ถ้าโผล่มาแบบนี้ จดหมายเปิดเผยแบบนี้อีกจะร้องเรียนแล้วค่ะ

แต่ต่อมาที่โดนคืออย่างนี้ค่ะพี่ .... ยาวหน่อยค่ะ ไม่รู้จะทำยังไงต่อไปดี

เกิดเรื่องแล้วค่ะพี่ ๆ แนะนำหน่อยค่ะ
คราวที่แล้วบอกว่า Citi Advance ลดให้เหลือ 65,000 ช่วงสิ้นเดือนมกราแล้วตกลงกันว่าจะจ่ายขั้นต่ำให้ 1 เดือนแปดพันกว่าบาท เพื่อไปตกลงกันเดือนกุมภาปิดหนี้
ต่อมาช่วงต้น ก.พ. เค้าให้ 60,000 แล้วแบ่งจ่ายได้ 3 งวด เริ่มงวดแรก 29 ก.พ.
กลางกุมภาทวงถามเอกสารที่จะตกลงกัน เค้ายังไม่เสร็จ
วันที่ 28 กุมภา ถามใหม่ เพราะพรุ่งนี้ถึงกำหนดต้องจ่ายแล้วสองหมื่นแต่เอกสารอยู่ไหน
กลายเป็นเค้าไม่มีหนังสือให้เรา แต่เค้าให้เราทำคำร้องในสำเนาบัตรประชาชน พร้อมแนบสลิปหนี้อื่น ๆ เข้าไป
ก็ทำเข้าไปค่ะ แต่เจ้านายของคนที่เราคุยด้วยโทรมาบอกว่า ไม่ได้ ไม่ให้ผ่อน แล้วให้ 65,000 จ่ายครั้งเดียว แต่เรื่องที่ทำเข้ามาจะส่งไปให้แบงค์ดูก่อน
เค้าหายไปเลยจนต้นมีนา ถามเค้าใหม่ว่า ตกลงว่ายังไง เค้าบอกเค้าไม่ได้รับผิดชอบเรื่องนี้แล้วค่ะแล้วก้อให้รอคนใหม่หรือโทรไปหาแบงค์เอง เพราะเจ้านายเค้าดึงเคสนี้กับเคสอื่นอีกสองเคส ไปจากเค้าแล้วไม่ให้ทำ
วันนี้ได้รับโทรศัพท์จาก outsource เจ้าใหม่ โทรมาถามว่าจะเอาไง เล่าให้เค้าฟังทั้งหมดแล้วเค้าบอกว่า ระบบมีข้อมูลถึงแค่เดือนมกรา ที่เราไปตกลงกับเจ้าเก่าตอนกุมภา ไม่มีข้อมูลค่ะ !!!!!!!!!!
ทางแบงค์เลยมองว่ายื่นข้อเสนอให้ตั้งแต่มกราแล้ว แต่เราไม่เอา ตอนนี้เค้าให้จ่าย 75,000 ก้อนเดียว ไม่ให้ผ่อน
ไม่งั้นต้องส่งเรื่องหมายเลขคดีดำอะไรสักอย่างนี่แหละค่ะ ทำไงดีคะ บอกเค้าว่ามีหลักฐานคำร้องที่เขียนไว้ หมายเลขโทรศัพท์ไปเช็คกันดูได้ เราไม่ผิด แล้วสองเดือนที่ผ่านมาดอกเบี้ยขึ้นอีกค่ะ ยอดหนี้จึงเพิ่มไปด้วย
เค้าบอกว่าจะลองคุยกับแบงค์ดูเรื่องที่เล่าให้ฟัง แต่คงไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงมากนักในส่วนลด แต่เค้าไม่มีอำนาจอนุมัติให้เรา ทีนี้เค้าบอกอีกว่า เห็นใจไม่อยากให้โดนฟ้องเพราะเบี้ย หรือค่าศาล มูลค่า 150,000 บาท เรา (ลูกหนี้) ต้องรับผิดชอบค่าใช้จ่ายในการฟ้องเองด้วย งง ๆ ค่ะ ไม่เคย ไม่รุ้เรื่องเลย ถามเค้าว่าประมาณเท่าไหร่เค้าก็ตอบไม่ได้ ให้เราโทรไปคุยกับคนที่แบงค์ โทรไปแล้วเค้าก้อแค่บอกว่าขอดูรายละเอียดก่อน แต่ยอดหนี้มันสูงคงทำอะไรไม่ได้มาก
ก็โต้ตอบเค้าไปค่ะ ว่า ให้ฟ้องก็ได้ จะบอกศาลว่าเกิดเหตุการณ์แบบนี้ขึ้น มีหลักฐานค่ะว่าเรามีเจตนาชำระหนี้แต่กลายเป็นแบบนี้ เราก็เสียผลประโยชน์เหมือนกันเพราะดอกเบี้ยเพิ่มขึ้นมามากเลย
หรือว่าต้องทำยังไงต่อไปอ่ะคะ รบกวนอาจารย์ทั้งหลายแนะนำด้วยค่ะ เศร้ามาก

ตั้งคำถามไปแล้วรอ หน่อยไม่ได้หรือยังไง

copy ไป โพสมั่วไปหมด

ขออภัย จ.ข.ก.ท. ด้วยครับ

12 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา - 12 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #8477 โดย Pachiby8
เมื่อสักพัก Ready โทรมาค่ะ เป็นเจ้าหน้าที่ธนาคารเองเลยค่ะ เสียงผู้ชาย พูดจาดีมาก สุภาพ อ่อนโยน เสียงหล่อ แอบเคลิ้มค่ะ
เจ้าหน้าที่ : เห็นขอส่วนลดไปแล้ว แล้วติดปัญหา ตอนนี้พอมีไหมครับ ผมให้ 50% เลย งวดเดียวที่ 11,000 บาท
ดิฉัน : ยังไม่ไหวค่ะ เพราะต้องจ่ายกับ Advance ให้จบภายใน 5 เดือนที่ยอด 60,000 บาท พอจะรอสักเดือน ส.ค. ไหวไหมคะ จ่ายให้เลยค่ะที่ยอดนี้
เจ้าหน้าที่ : ไม่ได้จริงๆ ครับ ผมต้องส่งเรื่องออกต่อ แล้วจะไม่ได้ที่ยอดนี้นะครับ ณ เดือน ส.ค.
ดิฉัน : เอายังงี้ไหมคะ ขอจ่ายระหว่างนี้เดือนละ 500 จำนวน 5 เดือน ก็เป็น 2500 แล้วพอเดือน ส.ค. ก็ให้เลยค่ะ 10,000
เจ้าหน้าที่ : ไม่ได้จริงๆนะครับ เอายังงี้ไหม 2500 จำนวน 5 เดือนไหวไหมครับ
ดิฉัน : โอว้ไม่ไหวคะ ทุกวันนี้ทำกับข้าวกินเองตอนเย็น แล้วก็ห่อมากินตอนเช้าด้วย เหลือใช้เดือนละ 4-5 พันตอนนี้ก็หรูแล้วนะคะ
เจ้าหน้าที่ : ได้ครับผม งั้นผมต้องปล่อยไปสำนักงานข้างนอกนะครับ
ดิฉัน : ได้ค่ะ ทำตามระบบเลยค่ะ จะได้ไม่ลำบากใจกันเน๊อะ

ตามนี้ล่ะค่ะ ก็วางหูจากกันไป พูดจาดีค่ะ คุยเล่นกันไปเยอะอยู่เหมือนกัน ^^

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.832 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena