หยุดจ่ายสินเชื่อ HSBC ได้ 3 รอบ บช. วันนี้เรื่องเข้าสำนักกฏหมาย

• Narasingh
  • ผู้เยี่ยมชม
7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #4881 โดย Narasingh
เทรด โทรหาเมื่อวาน สรุปแล้วยอดพุ่งไปสองแสนห้าแล้ว จากต้นสองแสนสอง

ปล่อยให้เขาทวงไปก่อน ไม่มีตังค์จ้า

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

• puresed2
7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #5039 โดย puresed2
ผมก็ โดน HSBC และสำนักงานกฎหมายเดียวกันเลย เข้าใจว่าเมื่อก่อนเขาไม่เคยเสนอ เรื่องผ่อนไม่มีดอกเบี้ย

แต่เขาคงอยากจะให้เราจบไวๆ เพราะ เดี๋ยวนี้หนี้พวกนี้ จะโอนไปให้ อยุธยา บริหารแล้ว ในเดือนหน้า

ส่วนตัว ผมแนะนำให้ทำ แฮร์คัทเหมือนกันครับ ช่วงนี้ ก็ทนๆการทวงหนี้ ของพวกนั้นไปก่อน เก้บเงินไปเรื่อยๆ

แม้เขาจะฟ้องศาล (ระยะเวลา ตามที่ คุณนกกระจอกเทศบอกมาและครับ ของผมหยุด 13 เดือน ก็เจอหมายศาล)

และการขึ้นศาลไม่น่ากลัวเลย(ผมขี้นมาแล้ว 3 ครั้ง)

สู้ๆนะครับ

pure

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

• but1009905
7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #5120 โดย but1009905
ตอนคุณ pure ขึ้นศาล แต่งตั้งทนายด้วยหรือเปล่าคะ

• mako55
7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #5122 โดย mako55
ขออนุญาตถามในกระทู้นีน่ะค่ะ

หยุดจ่าย HSBC แล้วเหมือนกันค่ะ ทราบว่าจะมีการโอนสินเชื่อไปที่กรุงศรี ตอนนี้กังวลว่ามีเงินเดือนเข้าธนาคารกรุงศรี ไม่แน่ใจว่าเขาดูดเงินจากบัญชีเงินเดือนเราไปเลยหรือเปล่าน่ะค่ะ จะได้เตรียมตัวเล่นเกมส์กดน่ะค่ะ

• batk
7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #5123 โดย batk

mako55 เขียน: ขออนุญาตถามในกระทู้นีน่ะค่ะ

หยุดจ่าย HSBC แล้วเหมือนกันค่ะ ทราบว่าจะมีการโอนสินเชื่อไปที่กรุงศรี ตอนนี้กังวลว่ามีเงินเดือนเข้าธนาคารกรุงศรี ไม่แน่ใจว่าเขาดูดเงินจากบัญชีเงินเดือนเราไปเลยหรือเปล่าน่ะค่ะ จะได้เตรียมตัวเล่นเกมส์กดน่ะค่ะ

ถ้าจะให้สบายใจ....ไม่ต้องเตรียมตัว เล่นเลย...เกมส์กดน่ะ

หรือเปลี่ยนแบงค์ได้มั๊ย.....

• mako55
7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #5126 โดย mako55
ขอบคุณค่ะคุณ batk

เปลี่ยนแบงค์คงไม่ได้ค่ะ เพราะต้องไปคุยกับฝ่ายบุคคลแล้วก็ไม่ทราบว่าเขาจะทำให้หรือเปล่าน่ะค่ะ
คงต้องเล่นเกมส์กดแล้วล่ะค่ะ

• cannavaro
7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #5162 โดย cannavaro
ขอให้ข้อมูลนะครับ
ผมจ่ายกับเจ้า HSBC โดยประนอมหนี้ (เป็นเจ้าสุดท้ายที่ทำ เพราะตอนนั้นเงินหมดแล้ว...และด้วยความที่ราคาที่ต่อรองมา ค่อนข้างดีสำหรับผมเองนะ)

ยอดหนี้พอกันครับ หยุดไปตอนนั้นเกือบๆ 7 เดือน ส่วนลดให้มา 30-35% ยังจำได้ลางๆ
ยอดรวม 110000 โดยประมาณ เค้าให้ผมแฮร์คัท 68000 นั่นดีสุดแล้ว
แล้วเสนอทางเลือกมาว่า ให้จ่ายปิดภายใน 2 ปี
ผมต่อไปจนท้ายสุดได้ 48 เดือน
เฉลี่ยเดือนละ 2200 บาท ซึ่งถือว่าโอเคครับ ต้องจ่ายไป 48 เดือน

แต่ครับแต่...
ข้อเสียหลักๆเลยนะ

1. ภายใน 48 เดือนนี้ ห้ามขาดส่งแม้แต่เดือนเดียวไม่งั้น ที่เราทำมาทั้งหมดจะเป็นโมฆะทันที
2. ห้ามจ่ายเลทแม้แต่เดือนเดียว เพราะ ที่ทำมาทั้งหมดจะเป็นโมฆะเช่นกัน

และไม่แนะนำให้ทำเท่าไหร่นะครับ ยังไงแฮร์คัทก็ดีกว่าแน่นอน

ของผมผ่านมา 2 ปีแล้ว ไปเช็คบูโร มันจะมีวันที่ที่เราผ่อนชำระ ทุกอย่างยังคงเป็นปกติดี ไม่เคยขาดส่งหรือเลท

เป็นข้อมูลนะครับ :)

• กอบัว
7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #5204 โดย กอบัว
กรี๊ดดดดด --- สุดหล่อ cannavaro ของพี่บัว เธอ Come Back

ว้าววววว สวดยอดดดด....

แหม..เธอ...พอพี่บัวกระทุ้งด้วยความคิดถึงสองสามที...ก็มาช่วยบ้านเก่าของเราเลย...

น่ารักโพดๆ อย่าเอาแต่เรียน มาช่วยพี่บัวทำมาหากินบ่อยๆนะ...คิดถึงจ้า...

• cannavaro
7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #5254 โดย cannavaro
จะกลับมาบ่อยๆครับ คิดถึงพี่ๆสมาชิกหลายๆคนเลย

ไม่ได้เว็บนี้คุณแม่ผมไม่หมดหนี้แน่นอน
ทุกวันนี้สบายขึ้นเยอะเลยครับ

บอกได้เลยว่าที่ดีขึ้นกว่าเดิมเพราะเว็บนี้และพี่ๆกรรมการหลายๆคน :)

• sagitearth
  • ผู้เขียนหัวข้อ
7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #5296 โดย sagitearth

cannavaro เขียน: ขอให้ข้อมูลนะครับ
ผมจ่ายกับเจ้า HSBC โดยประนอมหนี้ (เป็นเจ้าสุดท้ายที่ทำ เพราะตอนนั้นเงินหมดแล้ว...และด้วยความที่ราคาที่ต่อรองมา ค่อนข้างดีสำหรับผมเองนะ)

ยอดหนี้พอกันครับ หยุดไปตอนนั้นเกือบๆ 7 เดือน ส่วนลดให้มา 30-35% ยังจำได้ลางๆ
ยอดรวม 110000 โดยประมาณ เค้าให้ผมแฮร์คัท 68000 นั่นดีสุดแล้ว
แล้วเสนอทางเลือกมาว่า ให้จ่ายปิดภายใน 2 ปี
ผมต่อไปจนท้ายสุดได้ 48 เดือน
เฉลี่ยเดือนละ 2200 บาท ซึ่งถือว่าโอเคครับ ต้องจ่ายไป 48 เดือน

แต่ครับแต่...
ข้อเสียหลักๆเลยนะ

1. ภายใน 48 เดือนนี้ ห้ามขาดส่งแม้แต่เดือนเดียวไม่งั้น ที่เราทำมาทั้งหมดจะเป็นโมฆะทันที
2. ห้ามจ่ายเลทแม้แต่เดือนเดียว เพราะ ที่ทำมาทั้งหมดจะเป็นโมฆะเช่นกัน

และไม่แนะนำให้ทำเท่าไหร่นะครับ ยังไงแฮร์คัทก็ดีกว่าแน่นอน

ของผมผ่านมา 2 ปีแล้ว ไปเช็คบูโร มันจะมีวันที่ที่เราผ่อนชำระ ทุกอย่างยังคงเป็นปกติดี ไม่เคยขาดส่งหรือเลท

เป็นข้อมูลนะครับ :)

ขอบคุณค่ะ จะเก็บเป็นข้อมูล จะรอรอรอ 555+
วันนี้มันก็โทรมาอีกละให้จ่ายตัดสักงวดได้ไหม บอกไปเสียงดังฟังชัด ไม่มีค่ะ

• but1009905
7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #9158 โดย but1009905
ขอแชร์ประสบการณ์ค่ะ ของดิฉัน เป็นหนี้ HSBC อยู่ประมาณ 56,000 บาท เศษจำไม่ได้แล้วค่ะ หลังจากหยุดจ่ายมา3-4 เดือนสำนักงานกฎหมาย เสนอให้หยุดคิดดอกเบี้ยและ เสนอยอดที่ต้องจ่าย อยู่ที่ 28,800 บาท จ่ายภายใน 1 ปี เดือนละ 2,400 บาท ก็โอเคเลยค่ะ ปีนี้หมดแน่ค่ะ สำหรับคุณ sagitearth ลองไปเอาพิจารณาดูนะคะ

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #10290 โดย sagitearth

but1009905 เขียน: ขอแชร์ประสบการณ์ค่ะ ของดิฉัน เป็นหนี้ HSBC อยู่ประมาณ 56,000 บาท เศษจำไม่ได้แล้วค่ะ หลังจากหยุดจ่ายมา3-4 เดือนสำนักงานกฎหมาย เสนอให้หยุดคิดดอกเบี้ยและ เสนอยอดที่ต้องจ่าย อยู่ที่ 28,800 บาท จ่ายภายใน 1 ปี เดือนละ 2,400 บาท ก็โอเคเลยค่ะ ปีนี้หมดแน่ค่ะ สำหรับคุณ sagitearth ลองไปเอาพิจารณาดูนะคะ

ไม่ทันได้พิจารณาแล้วอ่ะคะ ล่าสุด กรุงศรีโทรมาทางแล้ว (HSBC ขายกิจการให้ กรุงศรี)
แถมทางธนาคารก็โทรมาทวง ฝ่ายกฏหมายมันก็โทรมาทวงแถมยังส่ง จม. ไปที่บ้านเกิดด้วยค่ะ
โทรไปถามมันบอกว่ามันทำตามข้อมูลที่ได้รับ และเอกสารก็ส่งไปทั้งที่อยู่ตามทะเบียนบ้าน
และที่อยู่ปัจจุบัน เลยบอกมันไปว่ากรุณาส่งมาตามใบแจ้งหนี้ หรือก็คือที่อยู่ปัจจุบันนั่นเอง
อย่าส่งไป ตจว. อีก โมโหมันจริง ๆ ชอบนักเรื่องประจานเนี่ย

• Narasingh
7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #10345 โดย Narasingh
ผมภาวนาให้เขาติดต่อมาตอนเดือนมิถุนายนสำหรับ HSBC ตอนนี้ไม่เงินเก็บเลย เพราะปิดบัตรไป 5 ใบ

ขอให้เขาเงียบๆไปก่อน อย่าเพิ่งฟ้องนะ ขอเก็บเงินก่อน สาธุ

• VEE
7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #10658 โดย VEE
เค้าอยากส่งเอกสารไปไหน ก็ให้เค้าส่งเถอะค่ะ

็HSBC ของพี่เกือบสองแสน
รวมกับกรุงศรีเดิมอีกแสนกว่า

ยังไม่เสนอส่วนลด

รอ และ รอ ต่อไป

หมดหนี้เร็วๆนะ น้อง earth

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 3 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #36967 โดย sagitearth
เป็นจดหมายจากสำนักงานกดหมาย ของ UOB ค่ะ
เพื่อปิดยอดสินเชื่อบุคคล ยอด 166,250.53. แฮร์คัทที่ 62,000
เพื่อปิดยอดบัตรกดเงินสด ยอด 50,269.35 แฮร์คัทที่ 18,000
เอกสารนี้ ถูกต้อง ชัดเจน จ่ายแล้วจบ จริงไหมคะ..??

ขอบคุณค่ะ

ผมรวมกระทู้ให้นะครับ มีอะไรกรุณาไปถามต่อในกระทู้เดิมของตัวเอง

มารยาทในการตั้งกระทู้
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=8062&Itemid=52#12130

วิธีค้นหากระทู้ของตัวเอง

ห้องนิทรรศการเอกสารหนี้
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=showcat&catid=8&Itemid=52
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
Last edit: 3 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา by .

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #36968 โดย sagitearth

sagitearth เขียน: เป็นจดหมายจากสำนักงานกดหมาย ของ UOB ค่ะ
เพื่อปิดยอดสินเชื่อบุคคล ยอด 166,250.53. แฮร์คัทที่ 62,000
เพื่อปิดยอดบัตรกดเงินสด ยอด 50,269.35 แฮร์คัทที่ 18,000
เอกสารนี้ ถูกต้อง ชัดเจน จ่ายแล้วจบ จริงไหมคะ..??

ขอบคุณค่ะ

ผมรวมกระทู้ให้นะครับ มีอะไรกรุณาไปถามต่อในกระทู้เดิมของตัวเอง

มารยาทในการตั้งกระทู้
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=8062&Itemid=52#12130

ไม่พบไฟล์ที่แนบ อาจจะถูกลบไปแล้ว

ห้องนิทรรศการเอกสารหนี้
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=showcat&catid=8&Itemid=52

ขอบคุณมากค่ะ เม่ือวานก็พยายามหากระทู้นี้แล้วค่ะ ในแทปตามที่แจ้งเลย แต่ว่ามันไม่มีกระทู้ที่เคยโพสแจ้งไว้น่ะค่ะ
เลยต่อไม่ถูก เลยโพสใหม่ค่ะ. ขอบคุณอีกครั้งนะคะ

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 3 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #36969 โดย sagitearth
จริงๆมีอีกกระทู้นึงค่ะ ที่บอกยอกหนี้ทุกแบงค์ไว้ แต่ดูเหมือนกระทู้จะหายไปแล้ว ถ้าต่อที่กระทู้นั้นคงแจ่มเลย
เพราะจำยอดหนี้ตอนหยุดไม่ได้แล้วค่ะ ตัวเองก็อยากรู้เหมือนกัน คงตั้งแต่ระบบล่ม เมื่อนานมาแล้ว กระทู้เลยหายไป

:sweat:

*** ผมช่วยหาจนเจอแล้วนะครับ น่าจะเป็นกระทู้นี้นะ ***

ถึงเวลามาบอกเล่ากับเค้าบ้าง กับหนี้ 6 แสน หยุดมา 2 ปี หมดหนี้แล้ว ณ มกรา 57
www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=40946&Itemid=64&limitstart=0

นกกระจอกเทศ
Last edit: 3 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา by .

• Eagle
6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #36970 โดย Eagle
ขอถามคุณsagitearth. เรื่องUOB ค่ะ ว่าคุยอย่างไรถึงได้ส่วนลด ของดิฉันหยุดไปเมื่อ มค. 56 เขาขู่ฟ้องตั้งแต่เดือนแรกที่หยุดจ่าย เขาบอกว่าไม่มีนโยบายเรื่องส่วนลด ดิฉันก็บอกให้เขาฟ้องได้ตามสบายเลยเขาก็บอกอีกว่าฟ้องแล้วก็ไม่มีส่วนลด ในขณะที่HSBC หยุดพร้อมกันกำลังเจรจาhaircutกันอยู่

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #36971 โดย sagitearth

Eagle เขียน: ขอถามคุณsagitearth. เรื่องUOB ค่ะ ว่าคุยอย่างไรถึงได้ส่วนลด ของดิฉันหยุดไปเมื่อ มค. 56 เขาขู่ฟ้องตั้งแต่เดือนแรกที่หยุดจ่าย เขาบอกว่าไม่มีนโยบายเรื่องส่วนลด ดิฉันก็บอกให้เขาฟ้องได้ตามสบายเลยเขาก็บอกอีกว่าฟ้องแล้วก็ไม่มีส่วนลด ในขณะที่HSBC หยุดพร้อมกันกำลังเจรจาhaircutกันอยู่

คุณ Eagel คะ จริงๆ เอิร์ทก็งงอยู่ค่ะว่าทำไรไปบ้าง คร่าวๆนะคะ 555+
หยุดจ่ายตอนน้ำท่วมปี 2011 แบงค์โทรมาก็รับทุกสาย จนเรื่องเข้า สนง กม ก็รับทุกสาย
แต่เค้าไม่ได้โทรมาบ่อยเท่าไร ส่งมาแต่ จม. เวลารับสายเราก็จะบอกว่าตอนนี้ไม่มีจริงๆ อย่างนั้นอย่างนี้
เคยมีเจ้านึงที่มาดูบัญชีเรา เคยเสนอให้ปิดสินเชื่อบัตรกดเงินที่ 25,000 เราต่อไป 20,000 ถ้าให้จ่ายเลย
แต่เค้าก็เงียบไปค่ะ จนเปลี่ยน สนง กม. ใหม่ ก็เห็นแต่ จม. จนเมื่อต้นเดือนนี้ สนง กม นี้โทรมาเสนอ ตอนแรกคนที่ดูบัญชีสินเชื่อบุคคลโทรมาก่อน เสนอให้จ่ายปิด 1 แสน เราก็ต่อรองขอ 7 หมื่น แต่เค้าก็เงียบไป ต่อมาอีกไม่กี่วัน คนที่ดูสินเชื่อบัตรโทรมาให้ปิดที่ 25,000 เราเลยถามเค้าว่าคนละคนกับที่โทรมาเรื่องสินเชื่อบุคคลเหรอคะ เค้าบอกพี่มีสินเชื่อบุคคลด้วยเหรอคะ เราบอกใช่ค่ะ เค้าโทรมาเสนอให้พี่ปิดยอด เราเลยถามเค้าว่าแล้วถ้าพี่ปิดทั้ง 2 ตัวพร้อมกัน มันจะลดเยอะกว่านี้ไหม
แล้วเราก็เสนอเค้าไปว่าขอปิด 2 บช ที่ 70,000 ได้ไหม ถ้าได้จ่ายเลย!! เค้าก็ตกใจค่ะเพราะมันลดเยอะมากๆ แต่เราบอกว่ามีเงินแค่นี้ อยากปิดให้จบ รบกวนเสนอแบงค์ให้ที น้องเค้าก็หายไป 2 วันกลับมาบอกได้ 80,000 ปิดทีเดียว 2 บช

แล้วให้เวลาเราตัดสนใจ 10 วันได้ค่ะ แต่เรารู้อยู่แล้วว่าจ่ายได้ กำไรเห็นๆ ลดเยอะมากๆ
ผ่านไป 7 วันเราโทรไปเฟิร์มเค้า เค้าก็ขอเอกสารทวงหนี้ของที่อื่น แล้วก็หมายศาลที่ถูกฟ้องของแบงค์อื่น
เราก็จัดให้ค่ะ อยากได้อะไรเอาไปเลยค่ะ. ผ่านไป 1 วัน โทรกลับมาขอ สำเนาบัตร ปชช คุณพ่อ เพราะเราบอกเค้าว่าคุณพ่อจ่ายหนี้แทน โดยเค้าให้ระบุบนสำเนาเลย ว่าขอชำระหนี้แทน เนื่องจากส่วนลดเยอะกลัวแบงค์ไม่อนุมัติ เราก็จัดเลยค่ะ ตามที่ขอ
แล้วผลก็ออกมาตามนั้นเลยค่ะ ^^

ลองดูนะคะเผื่อเป็นแนวทางค่ะ

• Eagle
6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #36973 โดย Eagle

เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.695 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena

เข้าสู่ระบบ