กิจกรรมอบรมการแก้ไขปัญหาหนี้(ฟ​​รี) ที่ มพบ. ประจำเดือนตุลาคม 2555

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21859 โดย tobmazda

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21860 โดย Pych

dadaja เขียน: ขอโทษค่ะ รอมา3เดือนแล้ว อยากเข้าอบรมการแก้ไขหนี้ค่ะ ไม่ทราบว่า มาถูกหน้าที่ลงมั้ยค่ะ ขอลง 2 ที่ค่ะ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Nok2865

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21865 โดย bad_au
ผมขอโทษด้วยที่ตอนสมัคร กรอกเลขผิดไป ได้เข้าไปแก้ไข ทั้งเลขบัตรประชาชน รวมถึงงานใหม่ และรายได้ปัจจุบันแล้ว
ก็ขอจองไป 1 ที่ครับ
หมายเหต รูปประจำของผมคือรูปแมวที่บ้าน เพศผู้ เป็นแมวตัวแรกที่มาเกิดในบ้าน แล้วรอด เพราะก่อนหน้านั้นยายของมันคาบแม่มันมาปล่อยที่ระเบียงบ้าน เราๆ ก็เลี้ยงมาจนเป็นวัยรุ่นของแมว แล้วท้องมา 2 ครั้งแต่ด้วยความที่แม่มันยังวัยรุ่นไม่ค่อยเก่ง 2 ครอกแรกอยู่ได้ไม่เกิน 7 วัน ครอกที่3 ถึงจะมี เจ้าถุงเท้า (ตัวสีน้ำตาล ปลายจมูกสีขาว ปลายเท้าทั้ง4 สีขาว แลดูเหมือนแมวใส่ถุงเท้า เลยตั้งชื่อว่าถุงเท้า รูปที่ถ่ายตอนนั้นมันติดหวัดมา ร่อแร่ ขี้มูกบาน ต้องหายใจทางปาก อาการทางกายของมันหนักพอๆ กับผมที่เจอมรสุมปัญหาต่างๆ ของชีวิต แต่ผมคิดว่าเมื่อเราลงไปต่ำสุดๆ แล้วก็คงไม่มีที่ลงไปอีก มีแต่ขึ้นไปอย่างช้าๆ เชื่อว่าทุกอย่างหากเราพยายามแล้ว มันต้องดีขึ้น
หลังผมหยุดจ่าย ผมได้ปรึกษาเพื่อนๆ หลายคน บางคนชักดาบไปสี่แสนกว่าบ้าง, แสนกว่าบ้าง แต่ไม่ถูกฟ้องเลย เพราะหลบหนีเจ้าหนี้กันหมด แต่ผมไม่หนี เงินมีน้อยจ่ายตามเจ้าหนี้เรียกมาไม่ได้ ขอจ่ายตามความสามารถ-เจ้าหนี้ก็ไม่ยอม ฟ้องมา2ราย อีก 2 ราย เดือนนี้ยังไม่โทรมาเลย

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21866 โดย villy

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21869 โดย meawpung
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: ntps

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21877 โดย ntps
คุณ Narasingh ค่ะ อย่าลืมตรวจสอบคุณสมบัตินะค่ะ
หากไม่ผ่านก็ให้แก้ไขก่อนยืนยันที่นั่งค่ะ wow ! เหลือ
เวลาอีกตั้ง 1 เดือน 50 ที่นั่งหมดแล้ว :-( แม่งานพ่องานเสน่ห์แรงน่าดู ^^

ฝากอัพรายชื่อด้วยนะ คนเก่ง แล้วเมื่อไรจะเห็นหน้า profile ใหม่ของ
เธอละค่ะ :)

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Nok2865

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21880 โดย meawpung
ครับ ถ้าไม่กรอกครบถ้วน คงไม่ได้ไปฟังกันนะครับ

ใกล้ๆอาจมีคนยกเลิก ยังไงก็มาลงชื่อกันไว้ก่อนได้ครับผมพี่น้อง

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21942 โดย pun
ขอจอง 1 ที่
คุณ pun

กอบัวลงชื่อให้คุณแล้ว อยู่ลำดับที่ 43

เห็นไหมคะ แล้วอย่าลืมไปตามนัดนะคะ

กอบัว

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21961 โดย Ngek

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21986 โดย unlimited

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21989 โดย พอใจ

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21993 โดย Punyadk04
ขอจอง 1 ที่ค่ะ ไม่ทราบว่าเต็มหรือยังคะ

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21995 โดย meawpung
เต็ม 50 คนแล้วครับ

ที่เกินมาเป็นตัวสำรองครับ

รบกวน กรุณา วิงวอน ให้ไปอ่านที่เขาสรุปจำนวนก่อนหน้าด้วยนะครับ ได้โปรด please

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21996 โดย berrysee
สวัสดีค่ะ พึ่งได้หมายศาลจากเคทีซีมา จะรบกวนเอาไปให้พี่ ๆ ช่วยดูรายละเอียดให้ที่สวนลุมวันพรุ่งนี้ ได้ไหมค่ะ (o_O)

น้องขา...กระทู้นี้ สำหรับจองอบรม(ฟรี) เดือนตุลา ถ้าน้องจะถาม ไปอ่านในกระทู้นี้ก่อนดีไหม
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=720&Itemid=29 กิจกรรมให้คำปรึกษานอกสถานที่ของชมรมทุกวันอาทิตย์ที่สวนลุม

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #22004 โดย CFC1996
น้องบัว...โอ๊ะ..โอ๋...พี่โดยมัดมือชกซะแล้ว...ถ้าเกิดไม่ว่างกระทันหัน...ไม่ว่ากันนะจ๊ะ...แต่..คาดว่าไปได้แน่(อยากดังบ้าง..อยู่หน้าเวที..งานนี้ขอเทียบเคียงดาวดังชมรมหนี้แล้วกัน...ฮิ..ฮิ..มิบังอาจจ๊ะ...เขาล้อเล่น)

แล้วก็...จะจัดให้ตามขอจ๊ะ...ขนมเพียบ(อร่อยด้วยนะ...ถ้าร้านเขาไม่ขายหมดก่อน) ตามด้วยกาแฟด้วยไหมคะ...ไม่มีปัญหานะ...ช่วงนี้รวย(แบบฝันๆ)

แหม...น้องอยากฝันแบบพี่ mom23 บ้าง :P
บัวเกรงใจพี่มากๆเลยค่ะ ถ้าสะดวกมา มาได้ บัวและสมาชิกทุกท่านยินดีเสมอ
แต่หากมีธุระปะปังอื่นๆ ที่สำคัญ ให้เน้นภารกิจส่วนตัวก่อน
เรามีโอกาสเจอะเจอกันได้ตลอดเวลาอยู่แล้ว
ขนม + กาแฟ ฯลฯ บัวน้อมรับอยู่แร้น...
ตัวไม่มา ขนมมา ยกโทษให้ค่ะ

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #22011 โดย apple37063

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #22015 โดย Nok2865
.
รายชื่อสมาชิกที่สมัครเข้าร่วมฟังการอบรม(ฟรี) เดือนตุลาคม 2555

อัพเดท ณ.วันที่ 15 กันยายน 2555 เวลา 23.50

1.คุณ ตัวเล็ก
2.คุณ SARUN
3.คุณ Happygirl
4.คุณ 1652
5.คุณ juijulee
6.คุณ kittum2009
7.คุณ powder
8.คุณ น้ำมนต์
9.คุณ อาปอ
10.คุณ หลังชนฝา
11.คุณ balm
12.คุณ นุช
13.คุณ bewinner
14.คุณ Breeze
15.คุณ FreeBird
16.คุณ jackhunter
17.คุณ Rider V1
18.คุณ pointpaint
19.คุณ True3705
20.คุณ kob
21.คุณ junetats
22.คุณ Baipai1
23.คุณ Khemmanut
24.คุณ ชายกลาง
25.คุณ funnakar
26.คุณ kaeka
27.คุณ MeSuSu
28.คุณ ACER ART
29.คุณ dadaja
30.คุณ leksirikorn
31.คุณ somlak
32.คุณ Giant
33.คุณ pure
34.คุณ oiy
35.คุณ robocon
36.คุณ natta
37.คุณ nooya
38.คุณ thana
39.คุณ Radar
40.คุณ manoo
41.คุณ papa
42.คุณ fay
43.คุณ pun
44.คุณ pansopit
45.คุณ niwat
46.คุณ rassana
47.คุณ noonee
48.คุณ tobmazda
49.คุณ bad_au
50.คุณ villy

สำรองได้อีก 10 ที่นั่ง

1.คุณ Ngek
2.คุณ unlimited
3.คุณ พอใจ
4.คุณ Punyadk04
5.คุณ apple37063

เหตุผลที่ทางชมรมฯ อยากให้สมาชิกกรอกข้อมูลตามความเป็นจริง เพื่อ ในวันอบรมสิ่งที่สมาชิกจะต้องนำมาแสดงตัว(เพื่อป้องกันเจ้าหนี้แอบแฝง) ก็คือ "บัตรประชาชน"
ซึ่งหน้างาน จะมีการลงทะเบียน เพื่อตรวจสอบให้ตรงกับข้อมูล ด้วยค่ะ
สมาชิกท่านใดที่อบรมครบ 2 ครั้งแล้ว กรุณา "เสียสละ" ให้กับสมาชิกท่านอื่นๆ ที่ยังไม่เคยอบรม
หากต้องการพบปะเพื่อนๆ หรือกรรมการ ให้ใช้พื้นที่ห้องประชุมด้านหน้านะคะ

ขอบพระคุณสมาชิกที่เคารพกติกาของชมรมฯ

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: bad_au

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #22016 โดย Nok2865

ประกาศ

ครบ 50 ที่นั่งแล้ว
ที่นั่งสำรองเหลืออีก 10 ที่นั่ง สำหรับผู้ที่สละสิทธิ์กะทันหัน รวมเป็น 60 ที่นั่งค่ะ และอาจจะมีสำรองยืนได้เล็กน้อยเท่านั้น ไม่เกิน 70 ท่านเพราะห้องประชุมจะแตก

.ขอย้ำอีกครั้งนะคะ

• หากสมาชิกท่านใดที่ลงชื่อขอจองที่นั่งแล้ว แต่บังเอิญติดธุระด่วนในภายหลัง ทำให้ไม่สามารถมาร่วมงานในวันดังกล่าวได้ (เพิ่งมารู้ว่า ไม่สามารถไปร่วมงานได้ในทีหลัง)

1. ขอให้แจ้ง “สละสิทธิ์” มาในกระทู้นี้ ก่อนถึงวันงานอย่างน้อย 3 วัน

2. โทรบอกแม่งานที่รับผิดชอบในเดือนนั้นๆ บอกถึงเหตุผลที่ไม่สามารถร่วมงานได้

3. E-mail บอกเหตุผลที่ไม่สามารถเข้าร่วมงานอบรม กับแม่งาน

เพื่อเป็นการเปิดโอกาสให้กับสมาชิกท่านอื่นๆ ได้มีโอกาสไปร่วมในงานแทน (กรุณาอย่าใช้สิทธิ์จองที่นั่งเพื่อ “กั๊ก” คนอื่น โดยที่ตนเองไม่ได้ไป)

• หากสมาชิกท่านใด ขอจองที่นั่งแล้ว แต่ไม่สามารถไปร่วมงานได้ (เพิ่งมารู้ทีหลังในตอนใกล้วันงาน ว่าไม่สามารถไปได้) แล้วไม่ยอมแจ้งการ “สละสิทธิ์” เพื่อเปิดโอกาสให้ผู้อื่นได้ใช้สิทธิ์ไปแทน ทางชมรมฯจะขอ“ตัดสิทธิ์”ของท่านสมาชิกท่านนั้นๆ ในการเข้าร่วมกิจกรรมของชมรมฯในครั้งต่อไป หากชมรมฯมีการจัดกิจกรรมใดๆขึ้นอีกในภายภาคหน้า (ติด Blacklist ในการเข้าร่วมกิจกรรมของชมรมฯ)

การจัดอบรมแก้ไขปัญหาหนี้ในแต่ละครั้ง ถึงแม้จะเป็นการอบรมฟรีก็จริง แต่ก็มีค่าใช้จ่ายในการขออนุญาตใช้สถานที่ของ มพบ. อีกทั้งค่าน้ำ ค่าไฟ และอื่นๆ รวมทั้งเจ้าหน้าที่ของ มพบ. ที่จะต้องมาอำนวยความสะดวกให้ ทั้งๆที่เป็นวันหยุด โดยไม่มีค่าแรง ไม่มี OT.

ส่วนผู้ที่ทำหน้าที่เป็นวิทยากร ก็มาด้วยจิตอาสา ไม่มีเงินเดือน ไม่มีค่าแรงเช่นเดียวกัน...แต่มาเพื่อเผยแพร่ความรู้ให้กับคนเป็นหนี้ ให้มีทางออก

จึงอยากให้สมาชิกที่มีความประสงค์มาร่วมในงาน กรุณารับผิดชอบในการจองสิทธิ์ดังกล่าว (ยกเว้นมีเหตุด่วน เหตุจำเป็นจริงๆ ช่วยกรุณาแจ้งให้วิทยากรได้รับทราบด้วย)

ผู้ที่ติด Blacklist ของชมรมฯ ในครั้งที่ผ่านๆมา หากมีเหตุผลพอสมควร ทางวิทยากรที่เป็นผู้ดูแล จะเป็นผู้พิจารณาอนุโลมให้เป็นกรณี หรือเป็นรายบุคคลไป หากมีเหตุสุดวิสัยจริงๆ

สิ่งที่ต้องนำติดตัวมาด้วยในวันอบรม คือ

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #22018 โดย berrysee
ขอโทษที่สับสนไปหน่อยค่ะ เข้าไปดูตามนี้แล้ว ขอบคุณค่ะ :P

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #22061 โดย meawpung
ท่านที่อยากไปจริง ถ้าตัวสำรองยังไม่เต็มลงชื่อไว้ก่อนได้นะครับ

ตามประสบการณ์ พอวันจริง บางคนก็ไม่สามารถไปได้ครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 1.032 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena