หนังสือขอส่วนลดแปลกๆ รบกวนช่วยดูด้วยค่ะ จะจ่ายเพื่อปิดหนี้แล้ว

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19079 โดย แมงปอ
สวัสดีค่ะ เป็นน้องใหม่ขอคำแนะนำด้วยนะค่ะ
Aeon , นครหลวง (ธนชาติ) , กรุงศรี

เนื่องจากได้ยื่นเรื่องทำ Hair-cut เพื่อปิดบัญชี Aeon ไปและได้หนังสือปิดหนี้โดยได้ส่วนลดมา แต่เมื่อจะจ่ายอ่านเอกสารแล้ว งง ค่ะ เพราะปอได้ทำการปิดบัตรอื่นไปแล้ว เหลือ Aeon บัตรเดียว

**เอกสารระบุ ทั้งนี้ท่านจะต้องชำระให้กับ อิออน โดยใช้แบบฟอร์มการชำระด้านล่างนี้ มิฉะนั้นหากพ้นกำหนดที่ได้เจรจาไว้ ท่านจะต้องชำระหนี้เต็มจำนวน

แต่เอกสารไม่ได้ระบุไว้ว่าพ้นกำหนดคือวันไหน แต่เมื่อถามเจ้าหน้าที่เค้าให้จ่ายได้ภายในวันที่ 15/8/2012 ปอสมควรจ่ายไหมค่ะ
แล้วถ้าปอจ่ายไปเค้าจะมาสมอ้างว่าเราจ่ายพ้นกำหนดต้องจ่ายเต็มจำนวนได้หรือเปล่าคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19080 โดย แมงปอ

แมงปอ เขียน: สวัสดีค่ะ เป็นน้องใหม่ขอคำแนะนำด้วยนะค่ะ
Aeon , นครหลวง (ธนชาติ) , กรุงศรี

เนื่องจากได้ยื่นเรื่องทำ Hair-cut เพื่อปิดบัญชี Aeon ไปและได้หนังสือปิดหนี้โดยได้ส่วนลดมา แต่เมื่อจะจ่ายอ่านเอกสารแล้ว งง ค่ะ เพราะปอได้ทำการปิดบัตรอื่นไปแล้ว เหลือ Aeon บัตรเดียว

**เอกสารระบุ ทั้งนี้ท่านจะต้องชำระให้กับ อิออน โดยใช้แบบฟอร์มการชำระด้านล่างนี้ มิฉะนั้นหากพ้นกำหนดที่ได้เจรจาไว้ ท่านจะต้องชำระหนี้เต็มจำนวน

แต่เอกสารไม่ได้ระบุไว้ว่าพ้นกำหนดคือวันไหน แต่เมื่อถามเจ้าหน้าที่เค้าให้จ่ายได้ภายในวันที่ 15/8/2012 ปอสมควรจ่ายไหมค่ะ
แล้วถ้าปอจ่ายไปเค้าจะมาสมอ้างว่าเราจ่ายพ้นกำหนดต้องจ่ายเต็มจำนวนได้หรือเปล่าคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19084 โดย Pych
ต้องใช้ชื่อไฟล์เป็นภาษาอังกฤษ หรือตัวเลขครับ
ไฟล์ขนาดไม่เกิน 300kb
กว้างxสูง = 1,600 x 1,600 ครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19089 โดย Wanlop
โทรไปต่อว่าสิครับว่า ทำไมไม่มีกำหนดวันที่ในการชำระมาให้ ส่งมาหนังสือมาใหม่หรือไม่Fax เอกสารรับรองวันกำหนดชำระมาให้ด้วยครับ ส่งมาแบบลวกๆชุ่ยๆบอกว่าไม่เอา เงินมีจ่ายแล้วจะเอาป่าว :upset:

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19101 โดย Pych
ผมเอาตัวอย่างหนังสือ Hair-Cut ที่ ACS ออกให้เแทน Aeon
ของเพื่อนสมาชิกมาลงให้ดูเป็นตัวอย่างนะครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19102 โดย Wanlop
แบบที่คุณอนาคินเอาลงให้ดู งวด 1-3 จะต้องระบุวันที่ไว้ด้วยนะครับ ถ้าไม่มีให้ทักท้วงไป

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19118 โดย แมงปอ
ปอโทรสอบถามแล้วค่ะ เค้าว่าเป็นแบบฟอร์มของบริษัท เอซีเอส เซอร์วิสซิ่ง ค่ะ แล้วปอก็ขอให้เค้าทำให้ใหม่โดยระบุวันที่ เค้าบอกว่าไม่สามารถทำใหม่ให้ได้ เพราะเป็นแบบฟอร์มบริษัท

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19120 โดย แมงปอ

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19128 โดย แมงปอ
ปอติดต่อเจ้าหน้าที่แจ้งว่า หนังสือฉบับนี้ไม่มีแจ้งวันที่พ้นกำหนดเจรจา แต่มันจะยึดตามรอบดิว คือถ้าจ่ายเกินวันที่ 20/8/2012 จะต้องจ่ายยอดเต็ม 11000
ปอเลยให้เค้าเปลี่ยนหัวจากวันที่ 14/8/2012 เป็น วันที่ 15/8/2012 แล้วปอจะเอาไปจ่าย เค้าบอกว่าต้องแจ้งทางฝ่ายเอกสารก่อน ถ้าได้จะโทรมาแจ้ง

ถ้าเปลี่ยนหัจากวันที่ 14/8/2012 เป็น วันที่ 15/8/2012 แล้ว ปอสามารถจ่าย 7700 ได้ใช่ไหมค่ะเพราะเราจ่ายตรงวันที่ ที่ทางเค้าส่งเอกสารมา เราไม่ได้จ่ายเกินระยะการเจรจา

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19129 โดย ntps
ไม่ค่อยชัด แต่เห็นคำว่า เพื่อชำระหนี้ปิดบัญชี เป็นจำนวนเงิน....ใช่ไหมค่ะ

ถ้าใช่ ไม่มีปัญหา จ่ายได้ตรงตามที่เคยชำระค่ะ ย้ำกับเขาว่า คุณจะชำระ

ที่ไหน เมื่อไรค่ะ ดีเสียอีกที่ไม่มีวันกำหนด :laughing: แต่ต้องย้ำกับเขา

ไม่ใช่ไม่เขียนแต่กำหนดเองในใจ ใช้ไม่ได้ค่ะ เพราะในหนังสือบอกว่า หาก

พ้นกำหนดเวลา ...ดังนั้น เขาต้องมีกำหนดเวลาให้คุณด้วย ไปตัดทิ้งให้

สงสัยทำไม ต้องขอให้ระบุมาด้วยค่ะ ยืนยันขอความมั่นใจ บอกว่า

จ่ายแน่แต่กลัวตุกติก ถ้าไม่เพิ่ม ก็จะโทรบอกอีอ้อนตัวแม่ หรือ ธปทค่ะ

ฟอร์มอาจมีเพิ่มมีลดได้เสมอค่ะ อย่าไปเชื่อมันมาก แค่เติมวันกำหนดชำระ

ไม่ยากหรอก ถ้าไม่ขี้เกียจ อยากรับเงินเรา ก็ต้องขยันหน่อยค่ะ :laughing:

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19130 โดย แมงปอ
การได้เข้ามาอ่านติดตาม เว็ปนี้ ทำให้ปอรู้เท่าทันการข่มขู่ ใส่อารมณ์ของบริษัทกฎหมาย และปิดหนี้โดยได้ส่วนลด ขอขอบคุณสำหรับความช่วยเหลือจากพี่ ๆ ทุกท่าน

ปอได้พูดกับเจ้าหน้าที่จน เค้ายอมระบุข้อความมาในเอกสารให้แล้วค่ะ จะไปจ่ายแล้วค่ะ :sleep: นอนตาหลับ ^^ ในเมื่อทำได้ ปอก็ไม่เข้าใจว่าทางบริษัทกฎหมายจะทำให้มันคลุมเครือไปทำไม

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19138 โดย Nok2865

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19146 โดย papa
มันคงคิดได้แล้วมั้งค่ะ ว่ากำ..... ดีกว่ากำตด :555: ^^

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19184 โดย แม่น้องเอิร์ทน้องอาร์ม
อิออนมีส่วนลดแล้วค่ะ น้าสาวก็เพิ่งได้ส่วนลดมาค่ะ จากยอด 38000 เหลือ 30000 ถ้วน แต่มันไม่มีเอกสารอะถไรมาให้น้าของเราเลย เราเลยบอกว่ายังไม่ต้องจ่าย ให้มันทำเอกสารยินยอมมาก่อน ถ้ามันไม่ทำมาให้ก็ไม่ต้องจ่าย เกิดจ่ายไปแล้วไม่มีหลักฐาน เดี๋ยวมันจะมาทวงเศษที่เหลือเอา พวกนี้มันฉลาด ในเมื่อตอนนี้มีเงินจ่ายมันแน่แล้ว ก็เล่นแง่กับมันบ้าง

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19573 โดย sutavan
พึ่งจะปิดไปเหมือนกันค่ะ ยอดหนี้อยู่ที่ 102,000 ให้ปิดที่ 55,000 จบหนี้ไปอีกตัว

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19598 โดย tamaca
ขอสอบถาุมค่ะ คุณแมงปอ ของ Aeon หรือ ACS เนี่ยะ เราได้รับหนังสือยืนยันปิดยอดแล้วทางอีเมลล์ แล้วเช็คดูก็มีรายละเอียดตรงตามที่คุณเคยโพสต์ไว้แล้ว อยากทราบค่ะ ว่าคุณไปจ่ายที่ตู้ของ aeon เลยหรือเปล่า
หรือสามารถจ่ายที่ 7-11 ได้ แล้วยอดที่เราจ่ายไปเขาดูจากวันที่จ่ายหรือดูจากวันที่ออนไลน์ค่ะ เพราะ 7-11 น่าจะไม่ออนไลน์ทันที อีกอย่างเขาบอกว่าถ้าจ่ายแล้วให้โทรไปแจ้งเขา และ fax สำเนาบัตรประชาชนไปด้วย ของคุณแมงปอต้องแฟกซ์เอกสารไปให้เขาอีกไหมค่ะ รบกวนตอบคำำถามด้วยนะค่ะ เพราะว่าจะต้องไปจ่ายให้มันวันนีี้แล้ว (มันมีโทรมาให้เราระบุเวลาไปจ่ายให้มันด้วยค่ะ เรื่องมากๆๆ จริงๆ ของคุณแมงปอเป็นแบบนี้ไหมค่ะ แล้วคุณแมงปอได้รับเอกสารตัวจริงจากการปิดยอดหรือยังค่ะ และรอนานไหม กว่าจะได้รับหนังสือปิดยอดตัวจริง)

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19691 โดย แม่น้องเอิร์ทน้องอาร์ม
จากที่เคยบอกว่าอิออนมีส่วนลดให้ แต่คุยกับเจ้าหน้าที่ยังไง เขาก็ไม่ยอมออกเอกสารมาให้ทางเราก่อน ทางอิออนบอกเพียงแต่ว่า ให้จ่ายเข้ามาก่อน และให้แฟ็กซ์สำเนาบัตรประชาชนตามเข้ามาและให้เราเขียนลงไปว่าได้ทำการปิดยอดหลังจากขอส่วนลดแล้วจาก 38000 เหลือ 30000 เราก็บอกว่าเราไม่จ่ายถ้าไม่มีเอกสารมาให้เราก่อน ทางอิออนก็บอกว่าทางบริษัทไม่มีนโยบายออกเอกสาร ทางลูกค้าต้องชำระเข้ามาก่อนและก็ยืนเรื่องให้ทางอิออนออกเอกสารการปิดยอดหนี้ให้ ทางอิออนถึงจะทำเอกสารให้
เราว่ามันทะแม่ง ๆ นะ เราก็เลยยังไม่จ่ายเหมือนกัน
ใครเคยเจอแบบนี้บ้างค่ะ

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19694 โดย tamaca
จากที่เคยบอกว่าอิออนมีส่วนลดให้ แต่คุยกับเจ้าหน้าที่ยังไง เขาก็ไม่ยอมออกเอกสารมาให้ทางเราก่อน ทางอิออนบอกเพียงแต่ว่า ให้จ่ายเข้ามาก่อน และให้แฟ็กซ์สำเนาบัตรประชาชนตามเข้ามาและให้เราเขียนลงไปว่าได้ทำการปิดยอดหลังจากขอส่วนลดแล้วจาก 38000 เหลือ 30000 เราก็บอกว่าเราไม่จ่ายถ้าไม่มีเอกสารมาให้เราก่อน ทางอิออนก็บอกว่าทางบริษัทไม่มีนโยบายออกเอกสาร ทางลูกค้าต้องชำระเข้ามาก่อนและก็ยืนเรื่องให้ทางอิออนออกเอกสารการปิดยอดหนี้ให้ ทางอิออนถึงจะทำเอกสารให้
เราว่ามันทะแม่ง ๆ นะ เราก็เลยยังไม่จ่ายเหมือนกัน
ใครเคยเจอแบบนี้บ้างค่ะ

เคยเจอแล้วค่ะ สดๆๆ ร้อนๆๆ พึ่งไปจ่ายมาเมื่อวานค่ะ ยังไงถ้าไม่ได้หนังสือยืนยันการปิดยอด ก็ยังไม่ต้องจ่ายค่ะ มันก็บอกกับดิฉันแบบนี้เหมือนกัน แต่ฉันยืนยันว่าไม่จ่ายถ้าไม่มีเอกสารมาให้ มันสตรอเบอร์รี่แล้วค่ะว่ามันไม่มีนโยบายออกเอกสารให้ก่อน เสียงแข็งกับมันไปเลยค่ะ ของแม่ดิฉันหยุดจ่ายประมาณ 5 เดือน มันให้ส่วนลด 60 % จาก ยอด 47000 เหลือ 19000 กว่าๆๆๆ ลองดูนะค่ะ

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19904 โดย Aevy123
@คุณแมงปอ หยุดจ่ายมานานเท่าไหร่แล้วค่ะ พอดีของเรามีเจ้าหนี้รายนี้เหมือนกัน ยังไม่ได้เคลียร์ ยอดคงอยู่ที่ 90,000 กว่า ๆ แล้วแหละ อยากได้ส่วนลดบ้างจัง

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19965 โดย ทะเลจันทร์
อิออนเราก็ยังไม่ได้เคลียร์เลย หยุดจ่ายมา 1 ปี 5 เดือนแล้ว โทรมาทวงแค่สองสามครั้งเอง ไม่เคยเสนออะไรให้เลย ล่าสุดเพิ่งโทรมาทวงเมื่อเช้าหลังจากหายไปเกือบปี ก็ขู่มุกเดิมๆ จะแจ้งผู้ใหญ่บ้านบ้าง แอบอ้างอำนาจศาลบ้าง บลาๆๆ จะให้แฟกซ์บัตรประชาชนเจ้าบ้านไปเพื่อไปปิดหมายศาล งงจริงๆ ตอนนี้ยอดอยู่แปดหมื่นกว่าแล้ว

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.791 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena