ใกล้สุดทางปลดหนี้แล้วครับ เหลือโค้งสุดท้ายกับ HSBC

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3986 โดย Pych

poongping เขียน: แล้วนานมั้ยค่ะกว่าเค้าจะฟ้องจริง

'

ไม่แน่นอนครับ แต่จากค่าเฉลี่ย HSBC ประมาณ 1 ปีขึ้นไปครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3987 โดย Ketsara9652
คุณ Poongping ไม่ต้องกังวลเรื่องฟ้องครับ ตราบใดที่คุณมีเงินพร้อมอยู่ในมือ
H/C ได้ตลอดเวลา ถึงแม้จะได้รับหมายศาลแล้ว ก็ยังเจรจาได้

เรื่องส่วนลด ผมคงต้องแนะนำเหมือนกับท่านอื่นๆ ครับ อย่าตั้งธงว่าต้องได้เท่าคนอื่น
ขอให้เป็นส่วนลดที่เราสามารถจ่ายได้ โดยที่ไม่เดือดร้อน
อ่านกระทู้ปักหมุดเยอะ ๆ ครับ แล้วคุณจะแกร่งเอง
ผมอยู่ใน Web มาเกือบ 2 ปี ผมตั้งคำถามน้อยมาก ๆ ครับ พยายามอ่านเยอะ ๆ
ได้ทั้งความรู้ ได้ทั้งเทคนิคในการเจรจา สิ่งดี ๆ มีอยู่ใน Web แล้วครับ
อ่านเยอะ ๆ แล้วเราจะเอาตัวรอดได้ครับ
ขอให้คุณโชคดีเหมือนผมนะครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3989 โดย poongping

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3991 โดย poongping
ว้แต่กระทู้ ปักหมุดมันอยู่ตรงไหนเหรอค่ะ

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3992 โดย Pych

poongping เขียน: ว้แต่กระทู้ ปักหมุดมันอยู่ตรงไหนเหรอค่ะ

ขอยืมรูปจากพี่กอบัวคนสวย

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #4629 โดย meawpung
หลังจากเธอขายหนี้ในเมืองไทยทิ้งไปแล้ว เราก็ไม่ได้ข่าวเธออีกเลย HSBC

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #4630 โดย Hathaichanok05

Narasingh เขียน: หลังจากเธอขายหนี้ในเมืองไทยทิ้งไปแล้ว เราก็ไม่ได้ข่าวเธออีกเลย HSBC

ทำไมมันยังโทรมาหาดิชั้น ส่งจดหมายมาหาดิชั้นอยู่สม่ำเสมอเลยล่ะเนี่ย :sweat:

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #4631 โดย Pych
ของผมก็ยังโทรมาทวงอย่างสม่ำเสมอเหมือนเดิมครับ

Anakin.Debt
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Hathaichanok05

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #4633 โดย meawpung

Anakin เขียน: ของผมก็ยังโทรมาทวงอย่างสม่ำเสมอเหมือนเดิมครับ

มันจะไปแอบฟ้องหรือเปล่าหว่า เสียวๆเหมือนกันนะ คุณอนาคิน :)

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #4634 โดย Ketsara9652

Narasingh เขียน: หลังจากเธอขายหนี้ในเมืองไทยทิ้งไปแล้ว เราก็ไม่ได้ข่าวเธออีกเลย HSBC

จริง ๆ ด้วยครับ HSBC โอนขายหนี้ลูกค้ารายย่อย ให้ ธ.กรุงศรีแล้ว ลองเข้าไปดูประกาศในหน้า web ของธนาคาร HSBC ดูครับ
น่าจะถือเป็นข่าวดีนะครับสำหรับคนเป็นหนี้ HSBC อย่างน้อย เค้าคงต้องปรับปรุงฐานข้อมูลต่าง ๆ ในการโอนหนี้ ทำให้ลูกหนี้อย่างเรา
มีเวลาหายใจหายคอมากขึ้น และที่สำคัญ H/C ของกรุงศรี อย่างต่ำๆ 50% up

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #4641 โดย Pych
ถูกต้องแล้วครับ คุณ Ultra แต่กว่า HSBC จะย้ายไปกรุงศรีเสร็จก็อีกหลายเดือนเลยครับ

ทั้งนี้ ธนาคารฯ จะโอนฐานลูกค้า สินเชื่อบุคคล สินเชื่อเพื่อที่อยู่อาศัย และบัญชีลูกค้ารายย่อยอื่นๆ ไปยังกรุงศรีกรุ๊ป โดยคาดว่าจะสามารถ
ดำเนินการโอนกิจการลูกค้ารายย่อยและธนบดีธนกิจเป็นที่เรียบร้อยภายในวันที่ 31 มีนาคม 2555 สำหรับฐานลูกค้าบัตรเครดิต คาดว่าจะ
สามารถดำเนินการโอนฐานบัญชีบัตรเครดิตเอชเอสบีซีสำหรับลูกค้ารายย่อยได้ในช่วงปลายปี พ.ศ. 2555

ref: www.hsbc.co.th/1/2/personal-th/Announcement

Anakin.Debt
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Ly89

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #4677 โดย meawpung

Anakin เขียน: ถูกต้องแล้วครับ คุณ Ultra แต่กว่า HSBC จะย้ายไปกรุงศรีเสร็จก็อีกหลายเดือนเลยครับ

ทั้งนี้ ธนาคารฯ จะโอนฐานลูกค้า สินเชื่อบุคคล สินเชื่อเพื่อที่อยู่อาศัย และบัญชีลูกค้ารายย่อยอื่นๆ ไปยังกรุงศรีกรุ๊ป โดยคาดว่าจะสามารถ
ดำเนินการโอนกิจการลูกค้ารายย่อยและธนบดีธนกิจเป็นที่เรียบร้อยภายในวันที่ 31 มีนาคม 2555 สำหรับฐานลูกค้าบัตรเครดิต คาดว่าจะ
สามารถดำเนินการโอนฐานบัญชีบัตรเครดิตเอชเอสบีซีสำหรับลูกค้ารายย่อยได้ในช่วงปลายปี พ.ศ. 2555

ref: www.hsbc.co.th/1/2/personal-th/Announcement

อนาคิน ทำไมของเรามันเงียบไปอ่ะนาย

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #4693 โดย ntps
Coming Soon ค่ะ กว่าจะเปลี่ยนย้ายบ้าน กว่านโยบายจะลงมาถึง
คงหลายพักเช่นเดียวกับ AIG ค่ะ กว่าจะลดได้ เล่นวินาทีสุดท้ายค่ะ
เพราะนโยบายยังไม่แน่นอนค่ะ ว่าจะใช้นโยบายแบงค์แม่หรือไม่ค่ะ

รอค่ะ แต่คิดว่า หากฐานเขาโตมากขึ้น เขาคงไม่ตั้งสำรองหนี้ไว้มากๆๆ
คงลดและได้เงินเข้ามาคืนดีกว่าค่ะ

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5368 โดย meawpung
ถ้าลดได้เยอะเหมือน กรุงศรี เฟิรสต์ช้อยส์ ก็จะดีไม่ใช่น้อย

ดีแ้ล้วที่ scb ไม่ได้ไป

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5371 โดย BIEWTYNAKA
คุณ Ultra เล่าเรื่องการทวงของ Citi ให้ฟังบ้างสิค่ะ โหดหรือเปล่า
เพื่อเป็นประสบการณ์บ้าง

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5379 โดย Ketsara9652

skodaja เขียน: คุณ Ultra เล่าเรื่องการทวงของ Citi ให้ฟังบ้างสิค่ะ โหดหรือเปล่า
เพื่อเป็นประสบการณ์บ้าง

citi bank ของผมส่วนลดมาหลังจากได้รับหมายศาล
เจ้านี้ฟ้องเร็วมาก ๆ ครับ ผมหยุดจ่าย พ.ย. เดือน เม.ย. หมายศาลมาแล้ว
ช่วงแรกๆ ก็ทวงไม่โหดนะครับ ผมอาศัยรับสายทุกครั้ง แต่ไม่รับปาก 55
แต่ที่หนักสุดก็ตอนโดน สนง.กฎหมาย ส่งหนังสือตามหนี้ถึงฝ่ายบุคคล
ผมเลยร้องเรียนไปทาง ธปท. ปรากฎว่าแบงค์โทรมาขอโทษ

สุดท้าย ส่วนลดที่ได้มา ทางจนท.แบงค์เค้าก็ช่วยประสานงานให้
เลยได้ปิดยอดก่อนถึงวันฟ้อง เคสนี้เลยไม่ได้ไปขึ้นศาลเลย
แหมอุตส่าห์เตรียมตัวซะดิบดี

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5432 โดย tiger2516
vin ก็มี HSBC เหมือนกันยอดเงินต้น 97xxx กว่าตอนนี้ 1xxxxxกว่าแล้วคะ หยุดมาประมาณ 4 เดือนได้รับจดหมายจากสำนักงานกม.เสนอส่วนลดปิดบัญชี 5% เลยลงถังขยะไปแล้วคะ คนทวงหนี้มันบอกว่าวันที 29 กพ.เงินเดือนออกจะส่งคนมาเก็บเงินที่บริษัท จัดให้หนักเลยดีมั้ยค่ะแจ้งน้องที่ฝ่ายบุคคลไว้แล้วว่าไม่ให้เข้าพบ รอดูอยู่ว่ามันจะมามั้ย :ไม่ยอม: :ไม่ยอม:

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5475 โดย Parichart5491
ยินดีกับคุณอุลตร้าแมนด้วยนะคะ เคสของhsbc ปิดยากจริงๆค่ะ ต้องพร้อมทั้งเรื่องเงิน ค่ะ
ของokwow ก็จบที่นี่ไปเรียบร้อยแล้วค่ะ จากยอด 119,956 H/C ไป 70,000 บาท

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5534 โดย Kwnar
เอาใจช่วยให้หมดหนี้เร็วๆ นะครับ ของผมเองภายในปีนี้ก็จะให้จบเหมือนกัน :wo:

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #10647 โดย nokwiyda67
กำลังพยายามตามข่าวสินเชื่อส่วนบุคคลของ HSBC หลังจากโอนไปที่กรูงศรีฯ อยู่เหมือนกันค่ะ คือเพื่อนเสียชีวิตไปแล้ว พยายามช่วยครอบครัวเค้าต่อรองอยู่ โทรเข้าไปที่กรงศรีฯ เค้าก็ให้คุยกับสำนักกฏหมายท่าเดียว ธนาคารไม่ยอมคุยด้วยเลย แล้วก็ไม่ยอมให้ส่วนลดด้วย จบลงด้วยไม่จ่าย เจ้าหน้าที่บริษัทกฏหมายบอกว่า จะปิด case โดยจะแจ้งกรุงศรีฯ ว่าลูกค้าเสียชีวิต ตามหาญาติไม่เจอ

ก็เป็นห่วงอยู่ว่า จะเป็นอย่างไรต่อไป เพราะเอกสารต่าง ๆ ของเพื่อนคนนี้ ส่งไปที่บ้านใครไม่รู้ ไม่ใช่ที่บ้านเค้า อาจจะไม่ทราบว่าเรื่องไปถึงไหนแล้ว กลัวไปแอบฟ้อง

คิดว่า อีกซักประมาณปลาย ๆ เดือนหน้าจะโทรเข้าไปกรุงศรีฯ อีก เผื่อจะยอม h/c

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.708 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena