KTC เคี่ยวไปมั๊ย

12 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #7769 โดย littletaro
KTC เคี่ยวไปมั๊ย was created by littletaro
หยุดจ่าย บัตรเครดิตและสินเชื่อมาตั้งแต่ เดือนตุลาปี 53 เจ้าหนี้รายอื่นๆ ทยอยติดต่อให้ชำระหนี้และให้ส่วนลดจนปิดบัญชีไปแล้ว 5 ราย ปัจจุบัน เหลือ KTC สองใบ กับ Aeon 1 ใบ
KTC บัตรเครดิต เงินต้น 40,000 ยอดปัจจุบัน 53,727 บาท
KTC Revolve เงินต้น 35,000 ยอดปัจจุบัน 51,555 บาท

เมื่อวันก่อนเจ้าหน้าที่จากสำนักงานกฎหมายโทรมาว่า
จนท: สวัสดีครับคุณ....... ผมโทรจากสำนักงาน....... คุณมียอดค้างชำระของ.......จะปิดยอดมั๊ยทางเราจะมีส่วนลดให้ 53%
ได้ยินเช่นนี้ก็หูผึ่งเลย
เรา: รบกวนแจ้งยอดหน่อยได้มั๊ยคะว่าถ้าปิดสองบัญชียอดจะอยู่ที่เท่าไหร่
จนท: ยอดสินเชื่ออยู่ที่ 43,000 บาท ยอดบัตรเครดิตอยู่ที่ 47,000 บาท
เรา : ออกอาการงง เล็กน้อย 53% ทำไมลดแค่นี้ เดี๋ยวนะคะ ลด 53% จากยอดไหนคะ
จนท. : ลดดอกเบี้ย 53 % ครับ
เรา : อ้าว ไม่ได้ลด 53 % จากยอดหนี้ทั้งหมดหรอคะ
จนท : เอ๊า ก็คุณใช้เงินเค้าไปก็ต้องจ่ายคืนเค้าสิครับใครเค้าจะลดเงินต้นให้ล่ะ
เรา : เออ ถ้างั้นคงไม่มีเงินปิดหรอกค่ะ ตั้ง 90,000 หาไม่ทันค่ะ
จนท: ถ้างั้นผมต้องส่งฟ้องตามระบบนะครับ
เรา : ค่ะ ตามนั้นค่ะ
จนท : อย่าผิดนัดศาลนะครับ (ยังอุตส่าห์เป็นห่วง)
เรา : ค่ะ

สุดท้ายก็ยังไม่ได้ปิดบัญชี 5555 เวรกรรมจริงๆ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #7821 โดย Hathaichanok05
สู้ต่อไปจ้า

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #7825 โดย Ploylyly
ตอนนี้เคี่ยวมากครับ จากยอดปัจจุบัน 62000 เสนอปิด 57000 2 งวด ก่อนหน้านั้นสิ้นปี 54 เคยให้ 42000 ยังไม่ไหวเลย แล้วจะให้ปิดที่ยอด 57000 งั้นรอต่อไป ^^

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #15764 โดย meawpung
เขี้ยว

ไม่น่าจะใช่ เคี่ยว นะครับ

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #15804 โดย BBNP
สไตล์ของ KTC ลดแต่ดอกเบี้ย สุโค่ย

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #15974 โดย Moodud
เป็นหนี้ KTC และหยุดจ่าย จะปีแล้วค่ะ เคยโทรมาเพื่อขอให้ปรับโครงสร้างหนี้
ทีแรกก่อนที่จะเข้ามาเวปนี้ ก็คิดว่าน่าสนใจ แต่พอเข้าเวปนี้มาแล้ว ดีใจที่เราไม่ได้จ่ายไป
แต่เห็นเงียบ ๆ ไป ไม่รู้ว่า เตรียมแอบฟ้องเราอยู่แน่ ๆ เลย (ไม่เป็นไร รอ )

อย่างไรก็ตาม ให้กำลังใจตัวเอง และทุกคนคร้าาาาา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.649 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena