ทวงหนี้ประจาน แบงค์ชาติพึ่งได้ - ของคุณปูเป้

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #41499 โดย Champcyber99
ระวังให้ดีนะไอ้พวกสุนัขรับใช้ LOGIN ชื่อคนอื่น คุก อย่างคิดว่าคนอื่นเขาโง่
คิดจะเล่น
เล่นถูกคนแล้วมึงมุมเสี่ยวๆ เดี๋ยวกูจัดให้

พี่เป้ผมไม่เห็นเอกสารที่ส่งมาให้นะส่งมาใหม่ โอนะ :ไม่ยอม:

ได้รับเอกสารแล้วครับเวลา8.00น
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #42786 โดย aruchat
คิดถึงเสมอ ดูแลสุขภาพนะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #43712 โดย Champcyber99
:sweat: เจ้าของกระทู้หายเลยขุด

ถ้าเราเป็นคนดีจริง จะมองไม่เห็นคนชั่วแม้แต่คนเดียว
ที่เป็นเช่นนั้น...เพราะสายตาของคนดี จะมองโลกไปในทางสร้างสรรค์ เปี่ยมไปด้วยความเมตตา ความรัก และการให้อภัย

ในทางตรงกันข้าม...
ยิ่งเราเห็นว่ามีคนชั่วมากเท่าไหร่ อาจเป็นไปได้ว่า เรานั่นแหละที่ชั่วเสียเองเพราะไม่มีคนดีที่ไหน สนใจความชั่วของคนอื่น...
มากกว่าของตนเอง

ดังนั้น ถ้าเป็นไปได้ จงอย่าเพ่งโทษผู้อื่น เพราะนอกจากจะไม่ก่อประโยชน์แล้วยังเป็นสิ่งที่สุบกินเวลาชีวิตให้สูญไปเปล่า ๆ ถ้าเขาไม่ดี แล้วเราไปวิจารณ์ จิตใจเราจะขุ่นมัว แต่ถ้าเขาดี แล้วเราไปวิจารณ์ เราเองนั่นแหละ ที่จะเป็นคนไม่ดีเสียเอง

หลวงตามหาบัว ญาณสัมปันโน เคยกล่าวเอาไว้

10 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #44656 โดย sakusungza
คิดถึงจัง ไม่เจอกันนาน

10 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #44728 โดย noopat
อ่าน ๆ แล้ว ป้าnoopat ดูเหมือนว่ามีการเขียนกระทบกระทั่งกัน เพียงแต่ไม่รู้ว่าอะไรเป็นอะไร ก็เท่านั้น :ohmy: :ohmy:

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45135 โดย Na123123
พี่เป้คะ คุณเชาวเลิศคะ wiมาแล้วค่ะ หายไปนานมากกกกกกก มัวแต่ต่อสู้ชีวิตอยู่ค่ะ
อย่าลืมกันนะคะ มีอะไร? จะเรียกใช้เมื่อไหร่? รีบจัดมา.....อย่าให้เสีย

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45136 โดย Na123123

10 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #48681 โดย aruchat
พี่ปูเป้คิดถึงจึงแวะมาทักทาย ดูแลสุขภาพนะคะ

10 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #49262 โดย Na123123
คิดถึงพี่เป้นะคะ บอกว่าจะโทรหา ไม่เห็นโทรเลย นะคะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.718 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena