ทวงหนี้ประจาน แบงค์ชาติพึ่งได้ - ของคุณปูเป้

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3121 โดย Skynine

kaewja เขียน: :love: ดีใจสุดๆๆๆ เจ้าแม่ Gif กลับมาแล้ว เห็นแต่ละรูปแล้ว
ชอบมากๆ ค่ะ ช่างสรรหามาให้ชมจริงๆ ^^ คุณปูเป้มีความ
สุขที่นั่งจ้อง computer หารูป เราก็มีความสุขทางตาที่ได้เห็นค่ะ
ขอบคุณนะค่ะ ขอให้คุณปูเป้ชนะโรคภัยนะค่ะ เฮงเฮงเฮง ค่ะ

คิดถึงคุณอังสวยประหารเหมือนกันค่ะ ขอให้ชนะโรคเช่นกันนะค่ะ
แล้วกลับมาเล่าเรื่องของคุณอังอีกครั้งนะค่ะ สติมาปัญญาเกิด ชอบ
ขโมยไปใช้ค่ะ ^^

แด่น้องๆทุกคน น้องnoui และน้องใหม่ wilanmar น้องใหม่แต่
ใจเด็ด สมแล้วที่บอกว่า อดีตอยู่บางระจัน :555: ขอให้รวยๆๆๆ
เช่นกัน ปลดหนี้ได้ไวๆๆๆ

ขอบคุณมากคะคุณแก้วมิ่งมิตรผู้อารีย์ที่คิดถึงอัง อังก็คิดถึงคุณแก้วเหมือนกัน ดีใจจังที่หนึ่งในคนที่คุณแก้วคิดถึงมีอังรวมอยู่ด้วย ตอนนี้สุขภาพอังเริ่มดีขึ้นโดยลำดับ ตอนนี้ต้องไปรพ.วันเว้นวันเพื่อไปกระตุ้นด้วยไฟฟ้าเพื่อให้กล้ามเนื้อประสาทที่ตายฟื้นกลับมา ก็โดนก้อนซีสเท่าลูกแอปเปิลทับเสียจนบี้แบน และหากปล่อยไว้อีกไม่นาน อังคงเป็นอัมพาตอย่างถาวร และคงเดินไม่ได้ตลอดชีวิต และทำกายภาพบำบัดควบคู่ไปด้วย เจ้าหน้าที่กายภาพบำบัดบอกว่าประสาทเริ่มฟื้นแล้ว รอเพียงว่ากล้ามเนื้อแข็งแรงกว่านี้ คงใช้เวลาอีกระยะหนึ่ง แม้เดินช้ากว่าเก่า แต่อังก็ดีใจแล้วที่เดินไปไหนมาไหนได้ ไปทำงานได้ แม้ไม่เหมือนเดิมเพราะบางครั้งก็รู้สึกหงุดหงิดเหมือนกัน ไม่ค่อยทันใจเลย วิ่งก็ไม่ได้ ข้ามถนนก็ต้องรอให้รถหมดก่อนถึงจะข้ามได้ ทำให้อังฉุดคิดว่า เราเคยทำอะไรได้รวดเร็ว มาบัดนี้ต้องช้าลง ก็ดีเหมือนกัน ได้เห็น ได้ดูอะไร เพราะบางครั้งเราก็ไม่ได้สนใจสิ่งรอบข้างเลย ส่วนเรื่องราวของอังก็กำลังพิมพ์ พอดีเกิดง่วงขึ้นเลยเซฟงานก่อน แล้วก็พอดีเจอคุณแก้วตอบ ก็เลยพิมพ์ตอบคุณแก้วก่อน ทำเอาหายง่วงเลย ส่วนคำว่า สติมาปัญญาเกิด ถ้าคุณแก้วชอบอังก็ยินดีมากคะ นำไปใช้ได้เลย อังคิดได้จากการศึกษาวิธีการแก้ไขปัญหาหนี้สิน จนตกผลึกทางความคิดว่าแนวทางแห่งการแก้หนี้นั้นเราต้องประเมินดูตัวเราด้วยว่า วิธีการหนึ่งอาจเหมาะกับอีกคน ส่วนอีกวิธีอาจเหมาะกับอีกคน ส่วนเราต้องผสมผสานให้เป็นสูตรของเรา และต้องประเมินสถานภาพตอนนี้ด้วยว่าเป็นอย่างไร เงิน สำหรับอังมีสิ่งที่ไม่คาดฝันเกิดขึ้นเสมอ อังจึงเลือกวิธีการให้อายัด ส่วนว่าเมื่อไรพอมีเงินอังจะแฮร์คัตอีกควบคู่ไปด้วย ก่อนหน้านั้นแฮร์คัตได้ 2 เจ้า แต่จะทำแบบค่อยเป็นค่อยไป อย่างไรสิ่งที่อังนึกถึงก่อนเสมอ คือตัวเรา+ครอบครัว ต้องอิ่มก่อนหนี้เสมอ ขอบคุณคุณแก้วอีกครั้งที่คิดถึงกัน..
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: ntps

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3174 โดย june

แสนดี เขียน: อะไรพี่เป้ แค่ไม่ได้ทักทายกันแค่นี้ทำเป็นป่วยเพราะคิดถึงน้องแสนดีคนนี้ใช่ไม๊ อิอิ คิดถึงๆ นะอย่าเศร้าอย่าป่วยเลย ลั้นลากันเถอะปีใหม่แล้ว ฮิ้วๆๆๆๆ o_)

ก็เพราะคิดถึง น้องแซนดี้น่ะแหล่ะ...ที่ไม่ยอมเปิดบ้านเสียที แล้วช่วยไป

ตามน้องจูลี่ทีเถอะ... :im_here:

พี่เป้คิดถึ้ง คิดถึง... :crying:

พี่เป้แวะมาอวยพรวันตรุษจีน ขอให้น้องแสนดีและน้องจูลี่ (คนนอนดึก...ที่หายไปอย่างไร้ร่องรอย)

ขอให้หมดหนี้ (เอ๊ะ ! หรือว่าหมดกันแล้ว) มีสตางค์เยอะๆ (เอามาแบ่งพี่เป้ด้วย) สุขภาพแข็งแรงนะจ๊ะ... :555:

รักษาเกียรติของคุณไว้
เมื่อได้รับการปฏิบัติอย่างไม่สุภาพ...
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: ntps

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3228 โดย ntps

แด่คุณปูเป้แสนสวย แสนดีค่ะ

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Mommyangel, june

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3269 โดย juthatip.jj

poopae เขียน:

แสนดี เขียน: อะไรพี่เป้ แค่ไม่ได้ทักทายกันแค่นี้ทำเป็นป่วยเพราะคิดถึงน้องแสนดีคนนี้ใช่ไม๊ อิอิ คิดถึงๆ นะอย่าเศร้าอย่าป่วยเลย ลั้นลากันเถอะปีใหม่แล้ว ฮิ้วๆๆๆๆ o_)

ก็เพราะคิดถึง น้องแซนดี้น่ะแหล่ะ...ที่ไม่ยอมเปิดบ้านเสียที แล้วช่วยไป

ตามน้องจูลี่ทีเถอะ... :im_here:

พี่เป้คิดถึ้ง คิดถึง... :crying:

พี่เป้แวะมาอวยพรวันตรุษจีน ขอให้น้องแสนดีและน้องจูลี่ (คนนอนดึก...ที่หายไปอย่างไร้ร่องรอย)

ขอให้หมดหนี้ (เอ๊ะ ! หรือว่าหมดกันแล้ว) มีสตางค์เยอะๆ (เอามาแบ่งพี่เป้ด้วย) สุขภาพแข็งแรงนะจ๊ะ... :555:

ขอบคุณค่ะ ขอให้พรนั้นเด้งกลับพี่เป้ด้วยนะคะ เข้ามารับแล้วก็หายต่อ ปิ๊ววววว

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3394 โดย sakusungza
พี่เป้ หนู route55 เองนะค่ะ พี่เลิศสมัครสมาชิกให้น้องได้แล้ว เข้าบ้านได้แล้วค่ะ คิดถึงพี่เป้จังเลย
พี่เป้ ดูแลสุขภาพด้วยนะค่ะ น้องเป็นห่วง วันนั้นน้องโทรไปหาคุณพี่ คุยกันเกือบชั่วโมง โทรศัพท์น้อง เกินโปรไป เกือบ สามร้อย แต่ไม่เป็นไร เพื่อความสบายใจ พอคุยเสร็จน้องสบายใจมากเลย กลับบ้านนอนหลับปุ๋ยเลยค่ะ พี่เป้ก็เหมือนกัน อย่าเครียดนะค่ะ รักตัวเองให้มากๆ ดูแลสุขภาพตัวเองด้วยค่ะ คิดถึวนะค่ะ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Lyncns31

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3401 โดย Lyncns31
แล้วนี่เธอหายหัวไปไหนวะเนี่ย.?

ตายหายมั๊ง...ปู...ปเเเเเเเเเป้.....!!!!

:say: :say: :say:

และแล้ว...หนี้ข้าก็สิ้นสุด..อิสรภาพมาถึงแล้ว.
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: june

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3404 โดย sakusungza
สงสัยเธอ จะย่งกับงานอยู่นะพี่เหนอ ถ้าอยากติดต่อ สงสัยต้องหลังไมล์ค่ะ
ว่าแต่พี่เหนอ จำหนูได้เปล่าน้อ กระทู้เก่าของหนู จำชื่อไม่ได้แระ ไม่รุ้ชื่อไร อิอิ

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3442 โดย Lyncns31

route55 เขียน: สงสัยเธอ จะย่งกับงานอยู่นะพี่เหนอ ถ้าอยากติดต่อ สงสัยต้องหลังไมล์ค่ะ
ว่าแต่พี่เหนอ จำหนูได้เปล่าน้อ กระทู้เก่าของหนู จำชื่อไม่ได้แระ ไม่รุ้ชื่อไร อิอิ

โถ...จำได้ซิจ๊ะ...

คนสวยๆ ที่ร้องเพลง "I will survive" ใช่ปล่ะ?

กระทู้เดิมเธอ " ขอเล่าเส้นทางการปลดหนี้ และรู้สึกว่าจะมีหนี้เพิ่ม " route 555 :lol: :lol:

นี่..นี่...มีปาร์ตี้ให้เบี้ยวอีกแล้วนะ...ฮิ ฮิ...

:555: :555: :555:

และแล้ว...หนี้ข้าก็สิ้นสุด..อิสรภาพมาถึงแล้ว.

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3449 โดย Champcyber99
วันไหนโดนเจ้านายด่า ก็คิดว่าเขาเป็น เจ้ากรรมนายเวร
วันไหนแฟนไปมีกิ๊ก ก็คิดว่า เขาได้พบแสงสว่างแล้ว
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Mommyangel, june

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3451 โดย Lyncns31

chaowalert เขียน: วันไหนโดนเจ้านายด่า ก็คิดว่าเขาเป็น เจ้ากรรมนายเวร
วันไหนแฟนไปมีกิ๊ก ก็คิดว่า เขาได้พบแสงสว่างแล้ว

คุณ เชาวเลิศ..

ผมงง งง อยู่นะเนี่่ย...บอกปูเป้..ใช่มั๊ย? หรือน้องรู้ธ...?

^^ ^^ ^^

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3453 โดย Pych

devil angel เขียน:

route55 เขียน: สงสัยเธอ จะย่งกับงานอยู่นะพี่เหนอ ถ้าอยากติดต่อ สงสัยต้องหลังไมล์ค่ะ

คนสวยๆ ที่ร้องเพลง "I will survive" ใช่ปล่ะ?

กระทู้เดิมเธอ " ขอเล่าเส้นทางการปลดหนี้ และรู้สึกว่าจะมีหนี้เพิ่ม " route 555 :lol: :lol:

นี่..นี่...มีปาร์ตี้ให้เบี้ยวอีกแล้วนะ...ฮิ ฮิ...

พี่เหนอ จำได้แต่สาวๆ หรือเปล่าครับ :555: :555:

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3457 โดย Lyncns31

Anakin เขียน:

พี่เหนอ จำได้แต่สาวๆ หรือเปล่าครับ :555: :555:

คุณ แอนนี่...

ผมเพิ่งไปได้แผ่น DVD Starwar Epidode II มา วันก่อน ที่คลองถม..คลองหลวง

ที่จริงมี CD อยู่แล้ว แผ่นนึง...ไม่แจ่ม..อันนึ้..แกะกล่องเลย..เก่าเก็บ..50 บาท

ชอบ soundtrack..เสียดายนะ..เราเจอกันช้าไปนิด...ความรู้ อังกฤษ พอมี ไม่ได้ใช้

ไม่มีผู้รับช่วง...ลูกชายพอได้...

เรื่องเพื่อนๆ..บังเอิญมีเก็บไว้..รวบไว้ ไดรฟ์ D ก่อนล้างเครื่อง..

จำได้ทุกคนแหละ...เลือนๆไปมั่ง...ยังจำอะไรไม่ค่อยได้...

^^ ^^ ^^

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3459 โดย Pych

พี่เหนอความจำดีมากครับ
ชื่อกระทู้ของน้อง route55 คือ "ขอเล่าเส้นทางการปลดหนี้ และรู้สึกว่าจะมีหนี้เพิ่ม" จริงๆ ด้วยครับ
ผมเพิ่งไปหาเจอในเครื่อง แต่พี่กอบัวเปลี่ยนชื่อกระทู้ให้เหลือแค่ "ขอเล่าเส้นทางการปลดหนี้" ผมมีเก็บไว้ในเครื่อง มีทั้งหมด 7 หน้าครับ น้อง route55 อยากได้กระทู้เก่าไหมครับ เดี๋ยวพี่ส่งไปให้ทาง email ครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3460 โดย Pych

คุณ แอนนี่...

ผมเพิ่งไปได้แผ่น DVD Starwar Epidode II มา วันก่อน ที่คลองถม..คลองหลวง

ที่จริงมี CD อยู่แล้ว แผ่นนึง...ไม่แจ่ม..อันนึ้..แกะกล่องเลย..เก่าเก็บ..50 บาท

ชอบ soundtrack..เสียดายนะ..เราเจอกันช้าไปนิด...ความรู้ อังกฤษ พอมี ไม่ได้ใช้

ไม่มีผู้รับช่วง...ลูกชายพอได้...

เรื่องเพื่อนๆ..บังเอิญมีเก็บไว้..รวบไว้ ไดรฟ์ D ก่อนล้างเครื่อง..

จำได้ทุกคนแหละ...เลือนๆไปมั่ง...ยังจำอะไรไม่ค่อยได้...

^^ ^^ ^^

ดีใจเช่นกันครับ พี่เหนอ ที่มีโอกาสได้รู้จักพี่เหนอและครอบครัว
ผมเป็นคนคุยไม่เก่ง พูดน้อย แต่จริงใจนะครับ

หนัง Star Wars ผมมีครบเลยทั้ง 6 Episode ถ้าพี่เหนออยากได้ ไว้ว่างๆ ผม copy เป็น DVD ไปให้ครับ

Anakin.Debt

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3461 โดย sakusungza

พี่เหนอความจำดีมากครับ
ชื่อกระทู้ของน้อง route55 คือ "ขอเล่าเส้นทางการปลดหนี้ และรู้สึกว่าจะมีหนี้เพิ่ม" จริงๆ ด้วยครับ
ผมเพิ่งไปหาเจอในเครื่อง แต่พี่กอบัวเปลี่ยนชื่อกระทู้ให้เหลือแค่ "ขอเล่าเส้นทางการปลดหนี้" ผมมีเก็บไว้ในเครื่อง มีทั้งหมด 7 หน้าครับ น้อง route55 อยากได้กระทู้เก่าไหมครับ เดี๋ยวพี่ส่งไปให้ทาง email ครับ

อยากได้ค่ะ คุณ อนาคิน จะอัพเดทเรื่องราวต่างๆ เรื่องหนี้นะค่ะ อิอิ ว่าที่หายไปนะ หนี้เพิ่ม หรือลดค่ะ อิอิ

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3463 โดย sakusungza
คุณอนาคิน ดันกระทู้ หนู ขึ้นมาก็ได้ค่ะ หนูจะได้อัพเรื่องราวต่อค่ะ

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3465 โดย Pych

route55 เขียน: คุณอนาคิน ดันกระทู้ หนู ขึ้นมาก็ได้ค่ะ หนูจะได้อัพเรื่องราวต่อค่ะ

มันไม่มีให้ดันครับ เนื่องฐานข้อมูลของเว็บบอร์ดเดิมล่มไปหมดเลย
มีแต่ที่ผมเซฟเก็บไว้เป็นหน้าๆ ในเครื่องของผมเอง ซึ่งมีถึงแค่ก.ย. 2554 ครับ

เดี๋ยวผมส่งไปให้ทาง This email address is being protected from spambots. You need JavaScript enabled to view it. นะครับ

Anakin.Debt

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3466 โดย sakusungza
งั้นเราต้องตั้งกระทู้ใหม่ใช่ไหมค่ะ

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3469 โดย Pych
ใช่แล้วครับ แบบกระทู้พี่ปูเป้กระทู้นี้ไงครับ ที่ผมต้องมาลงใหม่ทีละความเห็น

Anakin.Debt

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3487 โดย Mommyangel
เป้....วันอาทิตย์นี้ว่าไง..อยากเจอ..คิดถึงนะ

ขอเป็นเก้าอี้พักใจ....
ให้เธอได้พักพิง...

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.929 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena