เป็นไทแล้วครับ

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6869 โดย DEER
ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณชมรมนี้มากจริงๆ...จากที่ผมเคยคิดอะไรสั้นๆ(เกือบไม่มีผมและครอบครัวอยู่ในโลกนี้แล้ว)...หาทางออกไม่ได้...ผมโชคดีที่ได้มาเจอเว็ปนี้...เมื่อปี. 49 กับยอดหนี้ทั้งหมด 19 ตัว ประมาณ 1 ล้านสองกลมๆ..กับเงินเดือนประมาณ 4-6 หมื่น/ด. หยุดจ่ายปี.50 จากที่ไม่มีทางออก...ค่อยๆอ่าน...ค่อยๆศึกษาในแต่ละกรณี...เป็นจริงดังที่...ผู้มีประสบการณ์บอกไว้ทุกขั้นตอน...ผมสามารถแก้ปัญหาด้วยตัวเอง(ลุยเดี่ยวล้วนๆ) ขอย้ำว่า...อ่านๆๆๆ ทำความเข้าใจให้มากๆ...มีลูกเมียเป็นกำลังใจ...จากคำแนะนำทั้งหมดที่มีอยู่ในแว็ป...ขอบอกว่ามีประโยชน์มากๆๆๆๆๆๆ...จริงๆ ผมติดตามอ่านมาหลายปีแล้วตั้งแต่ปี.49 และตั้งใจแน่วแน่ว่า...ต้องปลดหนี้ให้ได้...ผมใช้เวลา 4 ปีกับการแก้ไขปัญหาหนี้สิน,ต่อล้อ-ต่อเถียงกับเจ้าหนี้,ทนายตัวแสบ,ขึ้น-ลงศาลหลายคดีและในที่สุดก็ทำได้จริงๆแล้ว...ตัวสุดท้ายที่ปิด aeon ก.พ. 55 ที่ผ่านมานี่เอง...ไว้ตัวสุดท้าย...อยากปากดี...แต่สุดท้ายก็จบกันที...
ไม่มีอะไรมากครับ...แค่อยากบอกให้ทุกคนที่ผิดพลาดไปแล้ว...สามารถเริ่มต้นใหม่ได้ครับ...ทุกวันนี้ผมใช้เงินสดครับ...ไม่มีบัตรเครดิต...มีแต่บัตรเดบิตเท่านั้น...มีเงินเก็บบ้างแล้ว...และจะเพิ่มพูนขึ้นเรื่อยๆ...ผมไม่มีหนี้ที่ไม่ก่อให้เกิดรายได้...มีแต่หนี้ที่ก่อให้เกิดรายได้ เช่น หนี้บ้าน,ที่ดิน,อหังสาริมทรัพย์ เป็นต้น อยู่อย่างพอเพียง,พอใจในสิ่งที่มีอยู่ อดทน,อดกลั้น,อดออม ยังใช้ได้ดีในทุกกรณี
ผมจ่ายหนี้ไปจริงๆแค่ประมาณ 7 แสนเท่านั้น(กลมๆ) จาก 1 ล้านสอง ประหยัดไปได้ 5 แสน

ขอเป็นกำลังใจให้กับทุกคนปลดหนี้ให้ได้ครับ...และขอให้ผู้ที่ทำชมรมนี้อยู่เป็น...ที่ปรึกษาคนรุ่นใหม่ต่อๆไป...ขอให้ทุกคนโชคดีครับ...ขอบพระคุณมากจริงๆ จากใจครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6870 โดย june

ขอแสดงความยินดีกับน้อง DEER ด้วยนะคะ ในที่สุดก็เอือมมือคว้าคำว่า

"เป็นไท" มาครองสำเร็จ ด้วยความอดทน...ดีใจด้วยนะคะ :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

ถ้าน้องพอจะมีเวลา พี่เป้อยากให้น้อง DEER ช่วยเล่ารายละเอียดว่าในแต่ละแบงค์

เค๊ามีกลเม็ดเด็ดพรายอย่างไรบ้าง ถึงทำให้น้อง DEER สามารถปีนยอดเขาเอเวอร์เรสต์

ไปคว้ายอดเขานี้ได้ด้วยกำลังใจที่เต็มร้อย...พี่เป้ดีใจมากๆ ด้วยค่ะ

และขอให้น้อง DEER ประสบผลสำเร็จมนทุกๆ เรื่องนะคะ... :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

รักษาเกียรติของคุณไว้
เมื่อได้รับการปฏิบัติอย่างไม่สุภาพ...
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6871 โดย Skynine
o_) o_) o_) o_) o_) พี่อังยินดีด้วยนะคะ ในที่สุดคุณก็ไปถึงเส้นชัย ปลดหนี้ได้สำเร็จจากการศึกษาค้นคว้าความรู้จากการอ่านวิธีการแก้ไขปัญหาหนี้สินและกระทู้ต่างๆ แล้วนำมาปรับใช้แก้ไขหนี้ที่มีได้ตรงจุด ทั้งยังมีกำลังใจจากคนรอบข้าง ในชีวิตหนึ่งของคนเรา ไม่มีใครหรอกคะที่จะไม่เคยทำผิดพลาด แต่เมื่อพลาดแล้วและแก้ไขในสิ่งพลาดทั้งยังมีแรงกำลังใจจากตัวเรา+คนรอบข้าง ไม่ว่าปัญหานั้นๆ จะหนักเพียงใด เราต้องผ่านไปได้ด้วยดี
พี่อังขออวยพรให้คุณประสบความสุขความเจริญในทุกๆ เรื่องนะคะ ว่างๆ ก็มาพิมพ์เล่าเรื่องราวและวิธีการแก้หนี้ให้พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ในชมรม ได้อ่านบ้างนะคะ
ทุกอย่างเมื่อสติมา ปัญญาเกิด หนี้หมดอย่างถูกวิธี เป็นกำลังใจให้เสมอ พี่อัง สวยประหาร
[/color] o_) o_) o_) o_) o_)

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6872 โดย meawpung
ขอแสดงความยินดีด้วยครับ ยอดหนี้พอๆกับผมเลย แล้วจะตามไปนะครับ

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6877 โดย Ly89
ยินดีด้วยอีกคนนะครับ.....

สิ่งใดๆ...ถ้าเรามีความพยายาม ก็ย่อมมีความสำเร็จ รอไว้เสมอครับ.....

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6878 โดย Lyncns31
ยินดีด้วยครับ...รุ่นพี่...ที่ทรหดมากๆกับเวลา ๔ ปี

ยังไง..ถ้าพอมีเวลามาเล่ารายละเอียดให้น้องๆฟังหน่อยนะครับ

ขอบคุณมากๆไว้ล่วงหน้าเลย

และแล้ว...หนี้ข้าก็สิ้นสุด..อิสรภาพมาถึงแล้ว.

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6901 โดย Mommyangel
ยินดีด้วยค่ะ... ของพี่ลีเหลืออีกสี่ใบ

คงต้องใช้เวลาอีกนาน...ไม่เป็นไร...อดทนค่ะ

ขอเป็นเก้าอี้พักใจ....
ให้เธอได้พักพิง...

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6906 โดย ngang2538
ยินดีด้วยค่ะ

เป็นกระทู้ที่สร้างกำลังใจ ให้รุ่นน้องในชมรมได้เยอะเลยค่ะ

ช่วยตอกย้ำว่า "ชมรมนี้ ช่วยให้หมดหนี้"

ขอบคุณนะคะ ที่หมดหนี้แล้ว ยังมาให้กำลังใจคนเป็นหนี้อยู่

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6954 โดย Champcyber99
อะไรที่เราคิดว่ามันเป็นไปไม่ได้แต่มันก็มีอีกมุมหนึ่ง ที่เราได้ทำละเห็นผลของการอดทนดีใจด้วยหนทางยังอีกยาวไกลเดินให้ตรงทางนะครับ :sleep:

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6956 โดย Pych
ขอแสดงความยินดีด้วยครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6963 โดย DEER
รายละเอียดต่างๆเยอะมาก...จิตใจที่แน่วแน่...มั่นคง...และลงมือปฎิบัติจริง....ตามแนวทางที่มีอยู่อย่างมี...สติ,ปัญญา...และเงินเตรียมพร้อม...เอาไว้จะสรุปให้ฟังนะครับ...มันเยอะจริงๆ...กลัวจะขี้เกียจอ่านกันครับ...สู้ๆ

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6965 โดย Ly89

DEER เขียน: รายละเอียดต่างๆเยอะมาก...จิตใจที่แน่วแน่...มั่นคง...และลงมือปฎิบัติจริง....ตามแนวทางที่มีอยู่อย่างมี...สติ,ปัญญา...และเงินเตรียมพร้อม...เอาไว้จะสรุปให้ฟังนะครับ...มันเยอะจริงๆ...กลัวจะขี้เกียจอ่านกันครับ...สู้ๆ

เขียนเป็นตอนๆ เหมือนนิยายสิครับ อ่านสนุก น่าติดตาม...

เหมือนคุณ คนเลวของแบงค์น่ะครับ......

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6971 โดย nirun
ยินดีด้วยครับ ^^

สักวันต้องเป็นของผมบ้าง :wo: :สู้ๆ:

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6972 โดย nirun
ยินดีด้วยครับ ^^

โทษทีครับส่งซ้ำเลย เน็ตมันช้าครับ

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #7061 โดย Kwnar
ขอแสดงความยินดีด้วยครับ ผมเองเหลือตัวสุดท้ายคืออิออน ยังตกลงกันไม่ได้ รบกวน share ประสบการณ์ต่อรองกับรายนี้ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #7068 โดย Mime7877
ขอแสดงความยินดี ... กับชีวิตใหม่... ที่ไม่มีหนี้ครับ :สู้ๆ:

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24359 โดย FreeBird
กลับมาเล่าประสบการณ์ให้ฟังนะคะ รออ่านอยู่ค่ะ

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24361 โดย powerfully
ยินดีด้วยคะ
รออ่านอยู่นะคะ

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24387 โดย phinkdevil
ยินดีด้วยนะคะ อยากไปถึงจุดนั้นเร็วๆ จัง อยากรู้ประสบการณ์ตอนขึ้นศาลเป็นไงบ้างคะ นี่เพิ่งจะวางสายจากอิออนพอดีเลยคะ ยอดผ่อนทอง ผ่อนมาเหลืออีกแค่ 18,000 ก็จะหมดแล้ว เพิ่งหยุดจ่ายมาได้ 3 เดือนกะว่าสิ้นปีได้โบนัสจะปิดให้ตัวแรกเลยเพราะยอดนัอย แต่คนทวงปากดีมาก แถมส่งคนมาที่ทำงาน แล้วยังใช้มุขขู่จะเอาทองคืนถึง 2 ครั้ง (คงคิดว่าเราโง่ ใช้มุขนี้แล้วจะกลัว) เลยกำลังทบทวนใหม่ว่าจะปิดมันเจ้าสุดท้ายดีไหม โทษฐานพูดจาไม่ดีและส่งคนมากวนใจเรา

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #25630 โดย taktan

Chan เขียน: ขอแสดงความยินดีด้วยครับ ผมเองเหลือตัวสุดท้ายคืออิออน ยังตกลงกันไม่ได้ รบกวน share ประสบการณ์ต่อรองกับรายนี้ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ขอแสดงความยินดีด้วยค่ะ ของเราเหลืออิออน ตัวสุดท้ายเหมือนกัน ยังตกลงกันไม่ได้ ช่วยแชร์การต่อรองด้วยนะค่ะ เราหยุด มิย.52 ค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 1.137 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena