ปลดหนี้ใบแรก

12 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #9031 โดย Bphatt
จบแล้วยูโอบีส่งท้ายปีเก่าต้อนรับปีใหม่ไทย
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Hathaichanok05

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #9032 โดย Bphatt
หลังจากไปอบรมสามีเจรจาได้ร่วม60%ขอให้เชื่อมั่นในหลักการและสู้กันต่อไปนะคะพี่น้องทุกท่าน
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Hathaichanok05

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #9038 โดย Hathaichanok05
รออยู่เหมือนกันจ้า :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Bphatt

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #13115 โดย Champcyber99
คุณปลาพยูน หายไปนานหมดหนี้แล้วหรือยัง

ยังเป็นกำลังใจให้นะครับ :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #13179 โดย Bphatt
ขอบคุณค่ะคุณchaowalert สบายดีค่ะยังติดตามดูข้อมูลอยู่เรื่อยๆค่ะ เหลืออีกไม่กี่เจ้าแล้วค่ะจะปลดหนี้ได้หมดแล้ว ตอนนี้อยู่ในช่วงเจรจาและเก็บเงินไปเรื่อยๆก่อนค่ะ โอกาสจังหวะดีๆมาเมื่อไหร่h/c ทันทีค่ะ ตอนนี้กินอิ่มนอนหลับมีความสุขไปตามอัตภาพค่ะ เบาตัวไปเยอะ ขอบคุณคณะกรรมการและเพื่อนๆสมาชิกที่ลงคำแนะนำกำลังใจและข้อมูลดีๆที่เป็นประโยชน์ต่อผู้ที่มีปัญหาหนี้ ให้ได้มีโอกาสตั้งหลักแก้ปัญหาอย่างมีสติและมีหลักการที่ถูกต้อง กราบขอบพระคุณทุกๆท่านจากใจจริงค่ะ (o_O)
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Nok2865, Champcyber99

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #22635 โดย Bphatt
ใบล่าสุดกสิกร ปิดซะที มีเงินในมือh/c คุยกันแบบเราไหวเขารับได้พอ ^^

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #22647 โดย Hathaichanok05

ปลาพยูน เขียน: ใบล่าสุดกสิกร ปิดซะที มีเงินในมือh/c คุยกันแบบเราไหวเขารับได้พอ ^^

ของเราโดนฟ้อง ... เหอ เหอ เหอ

สู้กันต่อไปจ้า
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Bphatt

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #22660 โดย kittisak100
ขอแสดงความดีใจด้วยค่ะ คุณโชคดี และเป็นคนน่ารัก ไก่ตอนนี้ก็จ่ายอายัดเงินเดือน 1 เจ้า
ส่วนเจ้าอื่นก็ร้องเพลงรอ :love: ^^

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #22723 โดย Bphatt
พอมีเงินก็เจรจา มากน้อยอยู่ที่มีจ่ายได้ไหมถ้าได้ก็จัดไป เจ้าไหนยังไม่โอ ก็เอาที่โอกับเราก่อน อย่าเน้นว่าส่วนลดต้องมากแค่เราไหวพอค่ะ :สู้ๆ:

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #22724 โดย Bphatt
[attachment:1]img004.jpg[/attachment]

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #22725 โดย Mommyangel
หนูปลาอ้วน..เก่งขึ้นมากนะคะ...อดทนอีกนิด...ไม่นานก็หมดหนี้คะ...เป็นกำลังใจให้ค่ะ

ขอเป็นเก้าอี้พักใจ....
ให้เธอได้พักพิง...

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #22727 โดย Bphatt
ขอบคุณค่ะพี่ลี สำหรับกำลังใจที่มีให้น้องเสมอๆค่ะ พี่ไก่คนสวยและคุณrattanad ขอบคุณค่ะสู้ๆค่ะ ปลาพยูนขอใช้เอกสารเป็นตัวพิสูจน์ยืนยันว่าเราทำได้ค่ะ ข้อมูลดีๆมีให้เก็บเกี่ยว ให้เราไปปรับใช้ตามสถานะการณ์ของแต่ละคนlส่วนลด%ไม่ต้องได้เท่าเหมือนเขา เงินเราพอก็จัดไปจะได้หมดหนี้ค่ะ

[attachment:1]img004.jpg[/attachment]

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #22728 โดย Bphatt

รูปเอกสารลงไว้แต่ไม่ขึ้นไม่รู้เป็นอะไร

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #22729 โดย Bphatt

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #22737 โดย น้ำมนต์
Replied by น้ำมนต์ on topic ตอบกลับ: ปลดหนี้ใบแรก

ปลาพยูน เขียน: ใบล่าสุดกสิกร ปิดซะที มีเงินในมือh/c คุยกันแบบเราไหวเขารับได้พอ ^^

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #22741 โดย Breeze
:สู้ๆ:

ขอแสดงความยินดีด้วยค่ะคุณปลาพยูน คุณเก่งมากค่ะและยังเข้มแข็งอีก สู้ สู้ นะค่ะ

ขอถามนิดนะค่ะที่คุณปลาพยูนปิดของ UOB นะค่ะ คือว่าเรามีบัตรของ UOB อยู่ 2 ใบ
วันนี้บอกว่าวันสุดท้ายจะส่งฟ้องอายัดเงินเดือนเราแล้ว แต่เราไม่ได้กลัวเรื่องอายัดเงินเดือน
เพราะอ่านมาแล้วว่ากว่าจะอายัดได้ต้องฟ้องแล้วกรมบังคับคดีเป็นคนอายัด คือเค้าจะขู่เรื่องนี้
ตลอดเลย เลยอยากถามว่าคุณปลาพยูนเจรจาต่อรองทำ H/C ตอนไหนค่ะ หมายถึงหยุดจ่าย
ประมาณกี่เดือนค่ะถึงเจรจา H/C สำหรับเจ้านี้นะค่ะ(อยากรู้ข้อมูลไว้นะค่ะจะได้เตรียมตัวถูก)
เราหยุดมา 4เดือนแต่เหมือนเค้าจะฟ้องเลย... :pray:

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #22756 โดย Bphatt
ขอบคุณค่ะคุณน้ำมนต์ คุณBreezeสำหรับกำลังใจที่มีให้ค่ะ เริ่มต้นหยุดหมดทุกใบ1-3เดือนแรกก็รับโทรศัพท์จากเจ้าหนี้ทุกๆใบถี่ห่างแล้วแต่ละเจ้าผสมกันมา จำไม่ได้ขึ้นอยู่ที่ข้อเสนอเจ้าไหนเขาลดให้เราไหวก็ปิดค่ะดูเงินที่มือเราตอนนั้นปิดให้ได้มากใบที่สุด การเจอของแต่ละคนไม่เหมือนกันค่ะ อย่าไปคิดเหมารวมว่าจะเสนอส่วนลดให้เหมือนกันทุกคน และจะได้รับการปฏิบัติจากเจ้าหนี้เหมือนกันอยู่ที่จังหวะค่ะนาทีทองค่ะ เจ้าไหนฟ้องไม่โอกับเราต้องปล่อยเขาฟ้องไป เจ้าไหนโอเราไหวปิดเพราะเราอยากใช้หนี้ไม่ใช่โกงเขา เราต้องให้โอกาสตัวเองอ่านข้อมูลในชมรมเยอะๆ แล้วนำมาใช้ให้เหมาะกับตัวเราและสถานะการณ์ที่เราเจอขณะนั้น ตัวสำคัญคือสติ เชื่อมั่น ไม่มีใครช่วยได้นอกจากเราต้องอ่านข้อมูลชมรมให้มากๆค่ะกันพลาด ไม่ว่าไปศาล หรือเจรจา เราพอใจที่จะลงเอยแบบไหนอยู่ทีเราแล้วค่ะ สู้ๆค่ะ :สู้ๆ:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.789 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena