ปลดหนี้ใบแรก

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #670 โดย Bphatt
ปลดหนี้ใบแรก was created by Bphatt
[attachment:2]2554-12-01 10-38-11_0002.jpg[/attachment]

[attachment:1]2554-12-01 10-34-21_0001.jpg[/attachment]
ถ้าไม่อ่านคงไม่มีวันนี้ ปลดหนี้ใบแรก สะใจจริงๆ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #672 โดย Bphatt
จะโชว์ใบH/Cซะหน่อยลงภาพยังไงหว่าเดี๋ยว
ไปหาวิธีก่อนค่ะพี่น้อง

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #673 โดย Champcyber99
เรียนคุณสมาชิกปลาพยูนชมรมเราไม่อนุญาตให้ตั้งกระทู้ใหม่นะครับใช้ได้กระทู้เดียวเท่านั้น
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?...id=667&Itemid=29
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?...id=670&Itemid=29
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?...id=656&Itemid=29
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?...id=670&Itemid=29
มีอะไรจะเขียนให้คุณปลาพยูนได้หนึ่งกระทู้ครับใช้ได้ตลอดชีพไม่มีหมดอายุขอบคุณนะครับ

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #679 โดย Bphatt
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ พอดีเป็นน้องใหม่ไฟกำลังแรง
จะจัดให้อย่างไรแล้วแต่คุณจะกรุณาเห็นสมควรค่ะ
ยังงงๆว่าจะลงภาพใบส่วนลดยอดหนี้ได้ยังไง
ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #681 โดย Champcyber99

ปลาพยูน เขียน: ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ พอดีเป็นน้องใหม่ไฟกำลังแรง
จะจัดให้อย่างไรแล้วแต่คุณจะกรุณาเห็นสมควรค่ะ
ยังงงๆว่าจะลงภาพใบส่วนลดยอดหนี้ได้ยังไง
ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&id=54086&catid=4ลองทำดูนะครับ

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #683 โดย Bphatt
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Pych

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #684 โดย Bphatt
เพียงเชื่อมั่นเราทำได้ขอให้อ่านเถอะ

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #685 โดย Bphatt

เพียงเชื่อมั่นเราทำได้ขอให้อ่านเถอะ

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #689 โดย Bphatt
เพิ่งมาเจอชมรมโดยบังเอิญเมื่อเกือบสองเดือนที่แล้ว
มีหนี้บัตรเครดิตที่เริ่มหยุดส่งเมื่อเดือนพ.ค.54
กะว่าจะปล่อยรอเวลาให้เจ้าหนี้มาลงดาบ
โดยไม่คิดต่อสู้อะไร เพราะไม่รู้จะสู้ยังไง
จนได้มาพบหนทางที่นี่ ตั้งหน้าอ่านๆๆๆและอ่าน
ได้เชิงมวยไว้รับมือกับเจ้าหนี้ อย่างมีหลักการ
จนสามารถต่อรองH/Cกับเจ้าหนี้ยูโอบีผู้แสนสุภาพได้
อย่างสะใจใบแรก ขอลงไว้เป็นอนุสรณ์
ฝากไว้เพื่อให้พี่น้อง มีกำลังใจสู้และเชื่อมั่น
ที่จะปลดหนี้ ทำได้ไม่ยากขอแค่อ่าน

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #734 โดย Champcyber99
ดีใจด้วยนะครับขอบคุณปลาพยูนมากทีมีน้ำใจลงเอกสารให้ดูรุ่นน้องๆๆที่มีปัญหาจะได้มีคำนะนำต่อๆๆไป
ไฟล์แนบ:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Bphatt

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #861 โดย Bphatt
ขอบคุณค่ะคุณchaowalert

สำหรับกำลังใจที่แสนงดงาม

เอกสารเป็นเหมือนตัวอ้างอิง

ที่หลายๆคนอยากเห็นกับตาว่ามีจริง

ลดจริง ตัวปลาพยูนได้อ่านข้อมูลของชมรม

เกิดความเชื่อมั่น80%และพอได้เห็นเอกสาร

ที่คุณกอบัวได้กรุณาลงไว้ให้สมาชิกดู

ความเชื่อมั่นมาเต็ม100%เลยค่ะ

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #880 โดย Bphatt
พอทำได้สำเร็จ ก็อยากขอเป็นอีก

1เสียงที่ลงหลักฐานยืนยันว่า...

เราทำได้ถ้าเราอ่านข้อมูลในชมรมจริงๆ

เข้าใจในหลักการ เชื่อมั่น มีสติ

จากหนี้บัตรเครดิต 8ใบ เริ่มทยอยหยุด

ส่งตั้งแต่เดือน พ.ค.54จนปจุบันH/Cไปแล้ว1ใบ

ขึ้นศาลครั้งแรกในชีวิต city bank อย่างมีเชิงมวย

ฟ้องไวมากๆหยุดส่งไป4งวดฟ้องเลยยืนคำพิพากษาค่ะ

30ธ.ค.54นี้จ่ายH/Cของpower by อีกใบ

เรียบร้อยเมื่อไหร่เดียวจะลงเอกสารให้ดูค่ะพี่น้อง
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Nok2865

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #909 โดย Nok2865
สิ่งนี้แหละที่ทำให้กรรมการยังมีกำลังใจที่จะยังยืนอยู่ตรงนี้
อยากให้คนเป็นหนี้ ยืนขึ้นได้อีกครั้ง อย่าไปท้อแท้ และท้อถอย
เป็นหนี้มันไม่ได้เป็นเอดส์ เป็นเห็บ หมัด ที่น่ารังเกียจ
แม้แต่คนเป็นเอดส์ เขายังกล้าที่จะมีชีวิตอยู่ และทำประโยชน์ให้กับสังคม
เราเองต้องลุกขึ้นสู้ค่ะ
ก้าวไปอย่างมั่นใจ เชื่อมั่นในแนวทางนี้
ข้างหน้า พี่ๆที่เขาเดินทางก่อนเรา ก็ช่วยดึง
ข้างหลัง น้องๆ สมาชิกก็ช่วยดัน
สู้ต่อไปค่ะ คุณปลาพยูน (ที่ไม่ยอมเกยตื้น) :lol:

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Bphatt

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #960 โดย kittisak100
ดีใจด้วยน่ะค่ะ ปิดสำเร็จ อย่าลืมโทรเช็คกับทางธนาคารว่าหนี้เราหมดจริงๆ อย่าลืมตามใบจากทางธนาคาร
ว่าหนี้สุทธิ =0 โชคดีค่ะ :wo:

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1074 โดย Bphatt
ขอบคุณค่ะคุณกอบัว คุณsopavadee

สำหรับคำแนะนำ และกำลังใจดีๆที่มอบให้

ขอบคุณจริงๆค่ะ

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1081 โดย Hathaichanok05
ของเราไม่เห็นโทรมาเลยค่ะ เงียบหายไปนานมากแล้ว ส่งมาแต่ใบทวงนี้ปิดผนึก
รออยู่เหมือนกันอย่างใจจดใจจ่อ

สงสัยไม่ทวงแล้วมั้งเน้อะ รอ 4 เดือนแล้วฟ้องทีเดียว

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1082 โดย Hathaichanok05
ของเรา ซิตี้แบงก์ ก็ไม่เห็นโทรมาเลยค่ะเคยโทรมาอยู่ครั้งเดียว แต่ เงียบหายไปนานมากแล้ว ส่งมาแต่ใบทวงนี้ปิดผนึก

รออยู่เหมือนกันอย่างใจจดใจจ่อ

สงสัยไม่ทวงแล้วมั้งเน้อะ รอ 4 เดือนแล้วฟ้องทีเดียว

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1118 โดย Bphatt
สู้ๆๆๆๆๆ อย่าเสียเวลามานั่งกังวล ว่าจะโดนลงดาบเมื่อไร

เอาเวลาเข้ามาอ่านสร้างความเชื่อมั่นให้ตัวเองเยอะๆ

จะดีกว่า ตอนนี้ท่านจอมยุทธควรหาวิธีลับกระบี่ของตนไว้ให้คม

ก่อน เพื่อรอเวลาประมือกับเจ้าหนี้ในเวลาอันใกล้นี้เถิด

อย่าถือสานะคะคุณrattanad

มุขขำๆแก้เครียด
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Hathaichanok05

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1203 โดย Bphatt
มาแล้วค่ะเอกสารปลดหนี้รายที่2สินเชื่อ เพาเวอร์บาย

หลังจากเปลี่ยนสำนักกฏหมายเป็นเจ้าที่2

เจรจาได้ในวงเงินที่เราไหวก็ปิดมันซะ

ลาก่อนพาวเวอร์บาย...เราจะไม่เจอกันอีกต่อไป
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Hathaichanok05

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1209 โดย Bphatt
[attachment:1]img001.jpg[/attachment]

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.768 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena